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HALMASHAURI YA WILAYA YA KALAMBO 

 
Mhe. Mwenyekiti, 

Wah. Wajumbe. 
 

 MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI   YA 
HALMASHAURI KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023   

 

1. UTANGULIZI 

1.1 Historia Fupi 

Mhe. Mwenyekiti  

Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo ilianzishwa tarehe 23, Disemba, 2012 kwa 

kumegwa kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga na kutangazwa kuwa 

Halmashauri Mwezi Januari, 2013 kwa tangazo la Serikali (GN 631). Halmashauri 

ilianza kutekeleza Bajeti yake rasmi kuanzia tarehe 01 Julai, 2013 licha ya kuwa 

ilianza kazi zake tarehe 23 Machi 2013 baada ya kuundwa kwa Baraza la kwanza la 

Madiwani. 

 

1.2 Malengo Mahsusi ya Halmashauri 

Kwa kuzingatia Sera taratibu kanuni na miongozo, Halmashauri imejiwekea 

malengo mahsusi ambayo hutekelezwa kwa kufuata shabaha zilizopangwa kwa 

kuzingatia ukomo wa bajeti na rasilimali zilizopo. Malengo hayo ni kama 

ifuatavyo: 

 Kuboresha masuala ya Utawala bora na huduma za kiutawala 

 Kupunguza maambukizi ya VVU/UKIMWI na kuboresha utoaji wa huduma za 

kijamii. 

 Kuimarisha upatikanaji wa huduma bora za afya kwa watu wote. 

 Kuongeza kiwango cha upatikanaji wa huduma za kijamii na miundombinu.  

 Kuboresha hali za maisha ya watu na uwezeshaji wa jamii katika kujiletea 

maendeleo  

 Kudhibiti na kupunguza madhara ya maafa na majanga yanayoweza kutokea 

na kusababisha upotevu wa maisha na uharibifu wa mali.  

 Kusimamia masuala ya Jinsia na uwezeshaji wa jamii  

 Kuimarisha huduma za Lishe katika jamii. 

Mhe. Mwenyekiti  
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Kufuatia utekelezaji wa Sheria ya Bajeti ya Mwaka 2015, ambapo kila taasisi ya 

Serikali inatakiwa kuandaa Mpango na Bajeti kwa mwaka husika wa fedha ili 

kufanikisha utekelezaji wa Miradi ya maendeleo na shughuli za utoaji wa huduma 

kwa jamii. Katika kufanikisha takwa hilo la kisheria, Halmashauri ilianza 

Mchakato wa Maandalizi ya Mpango na Bajeti kwa kuzingatia Sheria, Kanuni na 

Mwongozo wa Maandalizi ya Bajeti kwa Mwaka wa fedha 2022/2023. 

Taarifa hii inahusu mapitio ya utekelezaji wa mpango na bajeti kwa mwaka wa 

fedha 2020/2021 na mapitio ya utekelezaji wa nusu mwaka ya Mpango na Bajeti ya 

Halmashauri kwa Mwaka wa fedha 2022/2023 na hatimaye taarifa ya makadirio ya 

Mpango na Bajeti ya Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2022/2023.    

 

2.0 MAPITIO YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA 2020/2021  

2.1 MAPATO 

Mhe. Mwenyekiti, 

Katika mwaka wa fedha 2020/2021, Halmashauri iliidhinishiwa kukusanya na 

kupokea jumla ya Shilingi 28,176,558,713.00 ambapo kati ya fedha hiyo, Shilingi 

17,305,375,000.00 kwa ajili ya mishahara (PE), Shilingi 1,294,711,000.00 kwa ajili ya 

Matumizi Mengineyo (OC) na Shilingi 7,723,362,713.00 kwa ajili ya kutekeleza 

Miradi ya Maendeleo (Dev). Aidha, Mapato ya ndani yalikadiriwa kuwa Shilingi 

1,853,110,000.00. Hadi kufikia tarehe 30 Juni, 2020 Halmashauri ilikusanya na 

kupokea jumla ya Shilingi 23,385,508,898.33 sawa na asilimia 83 ya fedha 

zilizoidhinishwa. Makusanyo ya mapato ya ndani   yalikuwa Shs 1,516,756,714.76 

sawa na asilimia 82 ya lengo la Mwaka. Jedwali Na. 1 hapa chini limefafanua. 

Jedwali Na.1. Makusanyo na Mapokezi ya Fedha 2020/2021  

CHANZO 
BAJETI 

IDHINISHWA 
MAPATO 

HALISI 
% 

Mapato ya ndani (Own Source) 1,853,110,000.00 1,516,756,714.76 82 

Mishahara (PE) 17,305,375,000.00 15,756,306,929.00 91 

Mapato Mengineyo (OC) 1,294,711,000.00 1,163,502,435.58 90 

Miradi ya Maendeleo (DEV) 7,723,362,713.00 4,948,942,818.99 64 
JUMLA KUU 28,176,558,713.00 23,385,508,898.33 83 

Chanzo: Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji Disemba, 2021 

 

2. 2 MATUMIZI 

Mhe. Mwenyekiti  

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021  Halmashauri ilitumia Shilingi 

22,177,409,560.83 sawa na asilimia 79 ya mapato halisi, kati ya kiasi hicho, Shilingi 

1,377,093,744.28 ni Mapato ya ndani na Shilingi 20,800,315,816.55 ni Ruzuku kutoka 

Serikali Kuu, ambapo Shilingi 1,170,431,120.35 ni kutokana na Matumizi 
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Mengineyo (OC), Shilingi 15,756,306,929.00 malipo ya Mishahara (PE) na shilingi 

3,873,577,767.20 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya Maendeleo (DEV) kama 

inavyoonekana katika Jedwali Na.2.  
 

Jedwali Na. 2: Kiasi cha fedha kilichopokelewa na Kutumika 2020/2021  
CHANZO MAPATO HALISI MATUMIZI % 

Mapato ya ndani (Own Source) 1,516,756,714.76 1,377,093,744.28 74 

Mishahara (PE) 15,756,306,929.00 15,756,306,929.00 77 

Mapato Mengineyo (OC) 1,163,502,435.58 1,170,431,120.35 90 

Miradi ya Maendeleo (DEV) 4,948,942,818.99 3,873,577,767.20 50 
JUMLA KUU 23,385,508,898.33 22,177,409,560.83 79 

Chanzo: Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji Disemba, 2021 

2.3 MAFANIKIO YA KISEKTA KATIKA BAJETI YA MWAKA 2020/2021  

Mhe. Mwenyekiti 

Katika Mpango na Bajeti ya Mwaka 2020/2021 Halmashauri imepata mafanikio 

katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika Sekta za Elimu Sekondari, Elimu 

Msingi, Afya na Usafi wa Mazingira, Maendeleo ya Jamii, Utawala na Utumishi, 

Kilimo na Ujenzi. 

2.3.1 SEKTA YA UTUMISHI NA UTAWALA  

Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo ina jumla ya Watumishi 1851. Idara ya 

Utumishi na Utawala ni kiungo cha Idara zote kwa masuala yanayohusu Utumishi 

na Utawala. Moja ya majukumu ya msingi ya Idara ni kusimamia nidhamu za 

watumishi, kutunza kumbukumbu mbalimbali za watumishi, kushughulikia 

maslahi ya watumishi, kusimamia tafsiri za Sheria, Kanuni na Taratibu za Serikali 

na kumshauri Mkurugenzi Mtendaji katika masuala ya Utumishi na Utawala. 

SHUGHULI ZILIZOTEKELEZWA  

2.3.1.1.1 Mikutano ya Kisheria ya Halmashauri 

2.3.1.1.2 Vikao vya Menejimenti 

2.3.1.1.3 Kushughulikia Masuala ya Watumishi  

2.3.1.1.4 Watumishi Ajira Mpya  
Katika kipindi hicho Watumishi wapya 54 waliajiriwa wakiwemo Walimu 31 wa 

Shule za Msingi, Walimu wa Sekondari 11 na Waganga 12.                                                                      

2.3.1.1.5 Watumishi Waliohama 
Katika kipindi cha mwaka 2020/2021 Jumla ya watumishi 32 walihama kutoka 

Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo kutoka Idara mbalimbali na kuhamia katika 

Halmashauri nyingine kama ilivyooneshwa katika jedwali Na. 1 hapa chini; 

Jedwali Na.3. Watumishi waliohama kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo 

2020/2021 
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Na. Idara Kada Idadi 

1. Elimu Msingi Walimu       15 

2. Elimu Sekondari Mwalimu     4 

3. Kilimo,Ushirika na Umwagiliaji Afisa kilimo  2 

4. Afya  10 

5. Utumishi na Utawala  1 

Jumla                          32 

  

2.3.1.1.6 Watumishi Waliohamia Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo 
Katika kipindi hicho, Jumla ya watumishi 3 walihamia Halmashauri yetu kutoka 

Halmashauri nyingine kama ilivyooneshwa katika jedwali Na. 2 hapa chini; 

Jedwali Na. 4. Watumishi waliohamia Kalambo kutoka Halmashauri nyingine 

Na. Idara Kada Idadi 

1. Elimu Msingi Walimu 2 

2. Ardhi Mthamini 1 

Jumla  3 
 

2.3.1.1.7 Watumishi Waliofariki 
Watumishi wapatao 6 walifariki katika mwaka uliopita kutoka kada 3 za idara ya 

Utawala, Elimu Msingi na Afya kama jedwali Na.3 lilivyoonesha hapa chini; 

 Jedwali Na. 5. Idadi ya Watumishi waliofariki 

Na. Idara Kada Idadi  

1. Utawala Mtendaji wa Kijiji 1 

2. Elimu Msingi Walimu 3 

3. Afya Muuguzi 2 

Jumla  6 
 

2.3.1.1.8 Watumishi Waliostaafu 
Jumla ya watumishi 15 walistaafu 2020/2021 kutoka Idara 4 kama jedwali Na.4 

lilivyoonesha hapa chini; 

 Jedwali Na. 6. Idadi ya Watumishi waliostaafu 

Na. Idara Kada Idadi  

1. Kilimo, Ushirika na Umwagiliaji Afisa Kilimo  1 

2. Afya  4 

3. Elimu Msingi Walimu 10 

Jumla  15 
 

2.3.1.1.9 Kupandisha Watumishi Madaraja 
Katika kipindi hicho Watumishi waliopandishwa madaraja na mishahara yao 

kubadilika ni 678 kati ya Watumishi 690 waliopandishwa madaraja sawa na 

asilimia 98. Asilimia 2 iliyobaki ni Watumishi waliokosa sifa na “promotion” zao 

kukataliwa na Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais Menejimenti na Utawala Bora. Aidha 

Jumla ya Watumishi 24 walibadilishiwa miundo ya Utumishi na Mishahara kwa 
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kufuata mwongozo uliotolewa na Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti na 

Utawala Bora. 

2.3.1.1.10 Kuthibitishwa Kazini. 
Hakuna Watumishi waliothibitishwa kazini katika kipindi hicho. 

2.3.1.1.11 Mashauri ya Nidhamu  
Jumla ya mashauri 10 ya kinidhamu ya watuhumiwa wa makosa mbalimbali ya 

kinidhamu yalishughulikiwa ikiwa ni watumishi saba kutoka Idara ya Utumishi na 

Utawala wengine watatu wanatoka Idara ya Afya. Hatua ya mashauri iko katika  

2.3.2 SEKTA YA MAENDELEO YA JAMII  

Idara ya Maendeleo ya Jamii ni idara mtambuka inayotekeleza majukumu yake 

kupitia Madawati   ya uratibu 6 ambayo yamezinduliwa rasmi na Waziri wa 

Wizara ya Afya Maendeleo ya Jamii, Jinsia Wazee na Watoto. Madawati hayo ni 

Ushirikishwaji wa Jamii, Uratibu wa Maendeleo ya Jinsia, Uratibu wa Mtoto, 

Usajili na Uratibu wa Mashirika yasiyokuwa ya Kiserikali, Uratibu wa Masuala 

Mtambuka (UKIMWI, Lishe, Mazingira na Mfuko wa Afya ya Jamii, Uwezeshaji 

wa Wananchi Kiuchumi na kupunguza Umaskini. 

2.3.2.1  Shughuli Zilizotekelezwa kwa Mwaka wa Fedha 2020/2021 
Halmashauri kupitia Idara ya Maendeleo ya Jamii imefanya shughuli mbalimbali 

ikiwemo kusajili vikundi 31 vya Wanawake, Vijana na Wenye ulemavu, 

kuhamasisha jamii kushiriki katika shughuli za maendeleo na miradi ya 

maendeleo inayotekelezwa katika jamii, kutoa Mikopo kwa Vikundi vya Vijana, 

Wanawake na Walemavu yenye jumla ya Tzs 60,000,000/= Jedwali Na. 6 

linaonesha hapa chini; - 

 Jedwali Na. 7. Mikopo iliyotolewa kwa vikundi katika Halmashauri 

Na. Aina ya Kikundi Idadi Kiasi 

1. Wanawake 15 37,500,000 

2. Vijana 6 18,000 ,000 

3. Walemavu 2 4,500,000 

JUMLA KUU 23 60,000,000 
 

Aidha, Halmashauri kupitia idara ya Maendeleo ya Jamii katika mwaka 2020/2021 

imefanya uhamasishaji na ufuatiliaji wa Mikopo kwa vikundi vya Vijana, 

Wanawake na Walemavu na jumla ya Tzs 50,983,322/= zimerejeshwa. Imeratibu 

na kufanikisha maadhimisho ya Siku ya Ukimwi Duniani yaliyofanyika Ki-Mkoa 

katika Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo tarehe 1/12/2021 pamoja na 

maadhimisho ya Siku ya Wanawake Duniani yaliyofanyika Kiwilaya tarehe 

8/3/2021 na Maadhimisho ya  Siku ya Mtoto wa Afrika tarehe 16/6/2021 na 



Rasimu ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo kwa Mwaka 2022/2023    Uk 6 

kufanikiwa kuunda mabaraza ya watoto katika Kata 11 za Msanzi, Matai, Mkali, 

Sopa, M/nkoswe, L/mwendo, Mwazye, Katazi, Kisumba, Kasanga na Mwimbi 

chini ya ufadhili wa Shirika la People Development Forum (PDF) shirika 

linalotekeleza shughuli za kupinga mimba na ndoa za utotoni katika Halmashauri 

ya Wilaya ya Kalambo. 

2.3.2.2  Mpango Wa Kunusuru Kaya Masikini Tasaf 2020/2021 
Kitengo cha TASAF kinatekeleza Ilani ya Uchaguzi ya CCM sura ya Tano ya 

mwaka 2020 hadi 2025 inayoeleza juu ya uwezeshaji Wananchi Kiuchumi.Awamu 

ya kwanza ya utekelezaji wa mpango wa kunusuru Kaya masikini kupitia TASAF 

III ambao ulikuwa unatekelezwa katika vijiji 66.  Mpango wa kunusuru Kaya 

masikini kipindi cha pili awamu ya tatu (TASAF III) unatarajiwa kutekelezwa 

katika Vijiji vyote 111, na mpaka sasa zoezi la utambuzi na uandikishaji wa 

wanufaika wapya wa mpango wa kunusuru Kaya masikini kutoka vijiji 45 

ambavyo vilikuwa havijafikiwa na mpango huo limefanyika kuanzia tarehe 

25/05/2021 hadi tarehe 11/06/2021. 

 

2.3.2.3  Uhaulishaji wa Fedha za Walengwa 
Uhaulishaji fedha za wanufaika wa mpango wa kunusuru Kaya masikini kwa 

kipindi cha kuanzia Julai 1, 2020 hadi Juni 30, 2021 ni kama ilivyooneshwa katika 

jedwali lifuatalo hapo chini; 
 

 Jedwali Na. 8. Matumizi ya Fedha za Uhaulishaji wa Kaya Masikini 

Na. Shughuli 
Fedha Pokelewa 

Hadi Juni 30, 2021 
Jumla ya 

Wanufaika 
Idadi ya Vijiji 

Vinavyonufaika 

1. Fedha kwa ajili ya uhawilishaji wa 
Kaya masikini(PAA 88%) 

857,962,000/=     
 

4312 66 

2. 
 

Fedha ya usimamizi na ufuatiliaji 
shughuli za Mpango (PAA 8.5%)     69,096,000/= 

JUMLA KUU 927,168,460/=  

 

2.3.2.4 Zoezi la Utambuzi na Uandikishaji wa Kaya Masikini katika Vijiji 
Arobaini na Tano (45) Ambavyo Vilikuwa Havijafikiwa na Mpango wa 
Kunusuru Kaya Masikini TASAF 

Zoezi la udodosaji wa Kaya masikini zaidi lilifanyika kuanzia tarehe 01/06/2021 

kwa wawezeshaji kutembea Kaya kwa Kaya na kuingiza taarifa za Kaya masikini 

katika mfumo wa TASAF kwa kutumia kishikwambi (Tablets). Katika zoezi hilo la 

udodosaji jumla ya Kaya 5,270 zilitarajiwa kudodoswa lakini kutokana na 

changamoto mbalimbali jumla ya Kaya zilizoingia kwenye mfumo wa TASAF ni 

5,245.  Lakini kati ya Kaya 5,245 zilizoingizwa kwenye mfumo kuna jumla ya Kaya 

233 ambazo hazikudodoswa kwa sababu mbali mbali kama vile wengine walikuwa 

kwenye matibabu nje ya makazi yao, wengine walikuwa safarini n.k. 
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2.3.3 SEKTA YA UJENZI KWA KIPINDI CHA MWAKA WA FEDHA 2020/2021 

2.3.3.1 Shughuli zilizotekelezwa  

Kuaandaa na kutafisiri michoro ya miradi yote iliyopokea fedha na ile 
inayotekelezwa kwa nguvu za wananchi pampja na wadau wa maendeleo, 
Kuaandaa na kutafsiri makadirio ya vifaa na gharama za ujenzi kwa miradi yote 
iliyopokea fedha pamoja na ile inayotekelezwa kwa nguvu za wananchi. Kutoa 
ushauri wa kitaalaam kwa wananchi juu ya kujenzjenga majengo yanayokidhi 
wiwango ili kuepukana na majanga yaa ajali yanayoweza kutokea kufuatia kuwan 
na majengo yaliyojengwa bila kuzingatia wiwango vinavyotakiwa na Kufanya 
ufuatiliaji na usimamizi wa miradi mbalimbali ya ujenzi kwa miradi 
inayotekelezwa na halmashauri nagazi ya Makao Makuu, Kata na Vijiji. 
 

2.3.4 Kitengo cha Manunuzi kwa Kipindi cha Mwaka wa Fedha 2020/2021. 

Katika kipindi cha Mwaka wa fedha 2020/2021 Kitengo cha Manunuzi kimefanya 

usimamizi na uratibu wa Manunuzi ya Vifaa na Huduma katika Halmashauri 

yenye thamani ya Tshs. 967,197,463.00 kama ilivyofafanuliwa kwa muhtasari 

katika jedwali Na. 9 hapo chini; 

Jedwali Na. 9: Muhtasari wa Manunuzi yaliyofanywa na Halmashauri Kiidara 

Na. JINA LA IDARA KIASI 

1. ARDHI NA MALIASILI 3,360,276.00 

2. UKAGUZI WA NDANI 928,338.00 

3. UCHAGUZI 65,300,004.00 

4. UTAWALA 175,483,899.50 

5. MANUNUZI NA UGAVI 3,775,600.00 

6. MIPANGO 107,720,000.00 

7. ELIMU MSINGI 45,357,979.00 

8. FEDHA 9,977,192.00 

9. ELIMU SEKONDARI 19,240,767.00 

10. MAENDELEO YA JAMII 7,642,291.00 

11 AFYA 518,583,166.50 

12. TEHAMA 2,060,000.00 

13. MIFUGO 7,025,000.00 

14. KILIMO 1,110,000.00 

15. MAZINGIRA 290,000.00 

16. UJENZI 210,000.00 

17. FEDHA NA BIASHARA 1,222,950.00 

 JUMLA KUU     967,197,463.00 
 

Aidha, Kitengo cha Manunuzi kimesimamia Utaratibu wa kuwajengea uwezo 

Wasimamizi wa Miradi katika ngazi ya Msingi (Lower Level) na Uandaaji wa 

Nyaraka mbalimbali ili Kufanikisha Utekelezaji wa Majukumu yao katika Miradi 

yenye Thamani ya Tshs. 3,471,370,573.27 (Bilioni Tatu Mia Nne Sabini na Moja 

Milioni, Mia tatu Sabini Elfu MiaTano Sabini na Tatu na Senti Ishirini na Saba. 
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2.3.5 SEKTA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA 2020/2021. 

Halmashauri ililenga kutumia jumla ya tani 8,855 za mbolea, Mbegu 1,589.5 na 

viuatilifu aina ya kimiminika lita 1,589.5 na unga kilo 936.35 kwa matumizi ya 

mkulima mmoja mmoja, vikundi na vyama vya ushirika, kama ilivyooneshwa 

katika jedwali Na. 11 -13 hapo chini likichanganua kiasi kilichoingia, tumika na 

kilichobaki. 

Jedwali Na. 10: Takwimu za Mbolea 2020/2021 

AINA YA 
MBOLEA 

MAHITAJI 
UTEKELEZAJI WAKE 

KIASI 
KILICHOINGIA 

KIASI 
KILICHOTUMIKA 

KIASI 
KILICHOPO 

DAP 4,000 740.45 725.7 14.75 

UREA 4,000 564.35 557.35 7 

CAN 520 59 57.65 1.35 

NPK 250 129.9 128.55 1.35 

SA 85 111 105.15 5.85 

JUMLA  8,855 1604.7 1574.4 30.3 
 

Jedwali Na. 11: Takwimu za Mbegu 2020/2021 

AINA YA 
MBEGU 

MAHITAJI 
UTEKELEZAJI WAKE 

KIASI 
KILICHOINGIA 

KIASI 
KILICHOTUMIKA 

KIASI 
KILICHOPO 

Mahindi 1,584.5 931.3 930.3 0.95 

Alizeti 5.000 5.05 5.05 0 

Jumla 1,589.5 936.35 935.35 0.95 
 

Jedwali Na. 12: Takwimu za Viuatilifu 2020/2021 

AINA YA SUMU 
 

KIASI 
KILICHOINGIA 

KIASI 
KILICHOUZWA 

KIASI KILICHOPO 

KIMIMINI
KA (LITA) 

UNGA 
(Kg) 

KIMIMINI
KA (LITA) 

UNGA 
(Kg) 

KIMIMINI
KA (LITA) 

UNGA 
(Kg) 

Madawa ya Kuua Wadudu 7820 0 5955 0 1865 0 

Madawa ya Ukungu 210 350 149 186 61 164 

Madawa ya Kuua Magugu 650 0 380 0 270 0 

Madawa ya kuhifadhia Mazao 0 580 0 258 0 122 

Jumla 8680 930 6484 444 2196 286 
 

2.3.5.1  HALI HALISI YA CHAKULA. 
Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo kwa msimu wa mwaka 2020/2021 

inakadiriwa kuwa na wakazi 289,345 (Wanawake 149,375 na Wanaume 139,970) 

wanaoishi katika Kata zake 23. Mahitaji ya chakula kwa mwaka mzima ni tani 

78,123.15 za zao la mahindi ambalo ndilo zao kuu la chakula. Hali halisi ya chakula 

katika Halimashauri ya Wilaya ya Kalambo ni nzuri kwa kuwa ni kipindi cha 

mavuno ambapo gunia la mahindi linauzwa kati ya Tsh 25,000/= hadi 30,000/= 

kwa bei ya soko. 
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2.3.5.2  UZALISHAJI WA MAZAO YA KIMKAKATI. 
Halmashauri inaendelea kuhamasisha wananchi, Taasisi na Wadau mbalimbali ili 

kuongeza uzalishaji wa mazao ya kimkakati kama Kahawa, Korosho, Maparachichi 

na Mchikichi ili kuongeza kipato. Hali ya uzalishaji wa mazao hayo ni kama 

ifuatavyo: - 
 

2.3.5.3  Kahawa 
Ufuatiliaji na ukaguzi wa mashamba ya wakulima 35 unaendelea ambapo elimu ya 

jinsi ya uvunaji bora, kuandaa kahawa bora, elimu ya kupunguzia matawi, 

ilitolewa kwa kushirikiana na na wataalam toka bodi ya Kahawa Tanzania. Jumla 

ya ekari zinazolimwa ni 28.39 kama ilivyooneshwa katika jedwali hapo chini. 

Katika msimu wa kilimo wa mwaka 2022/2023 Halmashauri inategemea kupanda 

miche ipatayo 17,600 sawa na ekari 22. 
 

Jedwali Na. 13 Idadi ya Wakulima na Miche iliyopo. 

Na Kata 
Idadi ya 

Wakulima 
Miche 
Iliyopo 

Hali ya Miche 

1. Matai 3 2900 Inaendelea vizuri, Kahawa inavunwa baadhi ya miche. 

2. Lyowa 3 1100 Inaendelea vizuri, Kahawa  inavunwa baadhi ya miche. 

3. Katazi 2 1170 Bado haijaanza kuvunwa. 

4. Ulumi 1 882 Inaendelea vizuri, Kahawa  inavunwa. 

5. Mkowe 9 3171 Bado haijaanza kuvunwa. 

6. Msanzi 17 13,490 Inaendelea vizuri, Kahawa inavunwa baadhi ya miche. 

Jumla 35 22,713  
 

2.3.5.4  Korosho 
Elimu ya Kilimo bora cha zao la Korosho inaendelea kutolewa kwa wakulima 170 

na wataalam katika Kata za Kisumba, Mpombwe, Kasanga, Mambwenkoswe, 

Mkowe na Katete ambapo wananchi wamehamasika na kuomba miche 46,552 

sawa na kilo 387.9 za mbegu za korosho katika Msimu wa 2022/2023 Aidha, katika 

Msimu wa mwaka 2020/2021 miche ya Korosho ilipandwa katika Kata za 

Mpombwe, Kasanga, Mambwekenya, Mkowe, Kisumba na Matai ni 8,038 sawa na 

ekari 287.07 kama ilivyooneshwa katika jedwali hapo chini. 

Jedwali Na. 14 Idadi na Hali ya Miche iliyopandwa. 

Kata Idadi ya Miche Iliyopandwa Hali ya Miche 

Mpombwe 2,878 Inaendelea vizuri. 

Kasanga 528 Inaendelea vizuri. 

Kisumba 3,526 Inaendelea vizuri. 

M/nkoswe 840 Inaendelea vizuri. 

Mkowe 145 Inaendelea vizuri. 

Matai 112 Inaendelea vizuri. 

Jumla 8,038  
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2.3.5.5  Parachichi. 
Ili kuongeza kipato na kuboresha lishe kwa wananchi, elimu ya kilimo bora cha 

zao la parachichi inaendelea kutolewa katika Kata za Msanzi, Mbuluma, Matai, 

Lyowa, Mkowe na Mkali ambapo jumla ya ekari 33 zimepandwa kama 

ilivyooneshwa katika jedwali hapo chini.  
 

Jedwali Na. 15 Idadi ya Wakulima na Miche iliyopo. 

 

2.3.5.6  Michikichi. 
Mkakati wa kuendeleza zao la mchikichi unaendelea katika kata za Samazi, 

Kisumba, Mpombwe na Kasanga ambapo jumla ya mbegu 40,000 zipo kwenye 

kitalu cha awali. Aidha, kilo 280 za viriba zimenunuliwa, samadi, udongo wa 

msituni, mchanga na watering cane vimeandaliwa kwa ajili ya kuhamisha mbegu 

katika viriba. Hadi sasa mbegu 5,000 imehamishiwa katika viriba na zoezi bado 

linaendelea. Jedwali hapo chini linaonesha mchanganuo wa mbegu hizo. 
 

Jedwali Na. 16 Idadi ya Wakulima na Miche iliyopo. 

KATA KIJIJI 
IDADI MBEGU KATIKA 

KITALU CHA AWALI 
IDADI YA MICHE 
KWENYE VIRIBA 

Kisumba Kisumba 5,000 1500 

Samazi Kipanga 5000 3500 

Mpombwe Ngorotwa 10,000 - 

Kasanga Kasanga 20,000 - 

JUMLA 40,000 5,000 
 

2.3.6 SEKTA YA MAZINGIRA NA UDHIBITI TAKA NGUMU 

Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo ina rasilimali muhimu za maji ambazo ni 

maziwa, mito, chemichemi na maeneo oevu. Vyanzo vya maji vikubwa ni Ziwa 

Tanganyika, Mto Kalambo na Mto Momba. Mto Kalambo unatiririsha maji 

kuelekea katika ziwa Tanganyika. Halikadhalika mto Momba uliopo kusini 

mashariki unatiririsha maji yake kuelekea ziwa Rukwa. Ipo mito mingine midogo 

inayotiririsha maji na inayotumika kama vyanzo vya maji kwa ajili ya matumizi ya 

kawaida na kilimo. Matumizi makubwa ya maji kwa ajili ya shughuli za 

majumbani yanatokana na mito na hifadhi ya maji chini ya ardhi. 

Kata Idadi ya Wakulima Idadi ya Miche iliyopo 

Msanzi 12 1567 

Mkowe 8 561 

Lyowa  6 191 

Matai 2 160 

Mbuluma 1 96 

Mkali 3 65 

Jumla 32 2,640 
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2.3.6 .1. Doria  
Ili kuzuia uharibifu wa misitu na usafirishaji haramu wa mazao ya misitu Halmashauri 

kwa kushirikiana na Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS Kalambo) imefanya 

doria mbalimbali katika vijiji vya Singiwe, Msanzi, Katuka, Mbuza, Mao, Ilimba, 

Kisumba, Mkowe, Kafukoka, Kizombwe, Mpomwe, Ngorotwa, Kalambo na ndani ya 

Msitu wa Hifadhi wa Mazingira Asilia wa Kalambo 
 

2.3.6.2  Utoaji Elimu Juu ya Uhifadhi wa Mazingira 
Halmashauri imeendelea kutoa elimu dhidi ya uharibifu wa misitu, mazingira na utunzaji 

wa misitu na rasilimali zake katika maeneo mbalimbali. Elimu iliyotolewa ni juu ya 

madhara ya uharibifu wa misitu na mazingira kwa ujumla unaotokana na ukataji wa miti 

hovyo, uchomaji mkaa na kilimo katika vyanzo vya maji. Vijiji vilivyopatiwa elimu ya 

uhifadhi wa mazingira ni: - Ilimba, Kafukoka, Kizombwe, Mbuza, Mkowe na Singiwe. Pia 

Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo imeandaa sheria ndogo za kuzuia kufanyika kwa 

shughuli za kibinadamu katika vyanzo vya maji. 
         

2.3.6.3  Uundaji wa Kamati za Mazingira 
Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo inaendelea kuziimarisha Kamati za Mazingira katika 
ngazi za Vijiji na Kata kwa kutunga sheria ndogo za mazingira. 
 

2.3.6.4  Utekelezaji wa Sheria za Mazingira 
Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo inasimamia Sheria, Taratibu, Kanuni, Sera na 
Miongozo mbalimbali ya uhifadhi wa mazingira. 
 

2.3.6.5  Kushirikisha wadau mbalimbali katika upandaji wa miti 
Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo inaendelea na zoezi la kuhamasisha wadau 

mbalimbali kushiriki katika shughuli za upandaji miti, ambapo hadi sasa imehamasisha 

upandaji wa miti kwa makampuni, mashirika, vikundi na watu binafsi. Pia, Halmashauri 

inaendelea kuwapa msaada wa ushauri wa kitaalam wadau mbalimbali wanaojihusisha 

na shughuli za upandaji miti katika Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo. Wadau 

waliotembelewa ni katika vijiji vya Mkowe, Mikonko, Mbuza, Singiwe na Matai. 

2.3.7 SEKTA YA MIFUGO NA UVUVI KIPINDI CHA MWAKA 2020/21 

Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo ina mifugo wafugwao kama ifuatavyo; Ng’ombe 

155,010, Mbuzi 38,475, Kondoo 8,355, Nguruwe 7,442, Kuku 161,123, Punda 2,795, Mbwa 

6,714, Paka 1,178, Kanga 775, Sungura 1,348, Bata 6,882, Njiwa 7843 na Simbilisi 1,087. 

Idara ya Mifugo na Uvuvi ina jumla ya watumishi 16 kati yao 14 ni wa taaluma ya mifugo 

na 2 ni wa taaluma ya uvuvi.                                                                                                                                                                                                                                                  

2.3.7 .1 Kusambaza Dawa za Kuogeshea Mifugo na Ukarabati wa Majosho. 
Jumla ya Lita 205.5 zimegawiwa katika majosho kumi (10) ya watu binafsi na Serikali na 

hivyo kusaidia kupunguza Magonjwa yaenezwayo na Kupe kutoka asilimia 75 hadi 

kufikia asilimia 50. Vilevile katika kipindi hiki jumla ya majosho matano (5) 

yanayomilikiwa na Serikali yamefanyiwa ukarabati, majosho manne (4) yamekamilka na 

josho Moja (1) bado ukarabati wake unaendelea na upo hatua za mwisho. 
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2.3.7.2  Utoaji wa Chanjo kwa Mifugo Mbalimbali. 
Idara imefanikiwa kutoa chanjo kwa mifugo kama ifuatavyo: 

Jedwali Na. 17 Idadi ya Mifugo Iliyochanjwa 

Na. UGONJWA IDADI CHANJWA 

1. Mapele ngozi (lumpy skin disease) kwa ng’ombe 67,428 

2. Homa ya Mapafu (CBPP) kwa ng’ombe 42,271 

3. Mdondo (Newcastle disease) kwa kuku  180,000 

4. Ndui (Fowl Pox disease) 34,579 

5. Kichaa cha Mbwa (Rabies) kwa Mbwa 315 
 

2.3.7.3  Magonjwa Mbalimbali Yaliyoathiri Mifugo  
Katika kipindi hicho magonjwa yaliyo athiri mifugo ni kama ifuatavyo;  

2.3.7.3.1 Magonjwa yanayosababishwa na Protozoa /Ricketisia. 

Jedwali Na. 18; Magonjwa Yanayosababishwa na Protozoa/Ricketisia 

Na. Ugonjwa Mnyama Ugua Pona Kufa 

1. Ndigana kali (East Coast Fever) Ng’ombe 126 105 21 

2. Ndigana Baridi (Anaplasmosis) Ng’ombe 145 133 12 

3. Mkojo mwekundu (Babesiosis) Ng’ombe 82 79 3 

4. Maji moyo (Heart water) Ng’ombe 10 7 3 

5. Kuoza kwato ( Footrot) Ng’ombe 11 11 0 

6. Coccidiosis Kuku 546 436 110 
 

2.3.7.3.2 Magonjwa yanayosababishwa na Bacteria/Mycoplasma 

Jedwali Na. 19; Magonjwa yanayosababishwa na Bacteria/Mycoplasma 

Na. Ugonjwa Mnyama Ugua Pona Kufa 

1. Chambavu(Blackquater) Ng’ombe 199 179 20 

2. Homa ya Mapafu ya Ng’ombe(CBPP) Ng’ombe 1789 1555 234 

3. Homa ya Mapafu ya Mbuzi (CCPP) Mbuzi 76 66 10 

4. Mastitis  8 8 0 

5. Fowl typhoid  145 121 24 

6. Infectious coryza  68 61 7 
 

2.3.7.3.3 Magonjwa yanayosababishwa na Virus 

Jedwali Na. 20; Magonjwa Yanayosababishwa na Virus 

Ugonjwa Mnyama Ugua Pona Kufa 
Homa ya Nguruwe (ASF) Nguruwe 24356 1232 23124 

Miguu na Midomo (FMD) Ng’ombe 95674 95598 76 

Mapele ngozi (LSD) Ng’ombe 124598 124573 25 

Ndui (Fowlpox) Kuku 343 311 32 

Mdondo(Newcastle) Kuku 1,649 9 1640 
 

2.3.7.3.4 Magonjwa Yanayosababishwa na Minyoo/mange Mites 

Jedwali Na. 21; Magonjwa yanayosababishwa na Minyoo/mange mites 

                     Ugonjwa Mnyama Tibiwa Pona Kufa 
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                       Minyoo 

Ng’ombe 567 561 6 

Mbuzi 398 387 11 

Nguruwe 864 850 14 

Mbwa 77 75 2 

Mange mites 

Ng’ombe 72 72 0 

Mbuzi 83 81 2 

Nguruwe 1,287 1275 12 

Mbwa 43 38 5 
 

2.3.7.4  Utatuzi wa Migogoro ya Wafugaji. 

Sekta ya Mifugo na Uvuvi imehusika katika kutatua migogoro ya wafugaji katika vijiji 

vya Mkombo, Kalembe na Mpanzi. Mgogoro katika vijiji vya Mkombo na Kazembe ulikua 

unahusu maslahi ya tozo zitokanazo na uogeshaji wa mifugo katika majosho yaliyopo 

katika vijiji hivyo na mgogoro katika kijiji cha Mpanzi ulikua unahusu uingizwaji wa 

mifugo katika kijiji cha Mpanzi bila kufuata taratibu. 

2.3.7.5  Uanzishwaji wa Mnada wa Kuuzia Mifugo Hai katika Kata ya Kisumba.  

Katika kipindi cha Julai 2020 - Juni 2021 cha mwaka wa fedha 2020/21 Idara ya Mifugo na 

Uvuvi ilianzisha Mnada wa kuuzia Mifugo hai katika Kata ya Kisumba Kijiji cha Kisumba 

na Mnada huo hufanyika kila tarehe 12 ya kila Mwezi. 

2.3.7.6  Kuokoa Vifaa katika Soko la Samaki Kasanga 

Katika kipindi cha Julai 2020 - Juni 2021 cha mwaka wa fedha 2020/21 Idara ya Mifugo na 

Uvuvi imefanikiwa kuokoa vifaa katika soko la samaki Kasanga lililovamiwa na maji na 

vifaa hivyo ni; Milango 12, Chanja 11, Generetor 2, Mtambo wa kuzalishia Barafu. 

2.3.7.7  Kufunga na Kufunguwa Ziwa Sundu. 

Katika kipindi cha Julai 2020 - Juni 2021 cha mwaka wa fedha 2020/21 Idara ya Mifugo na 

Uvuvi ilifanikiwa kufunga ziwa sundu katika kipindi cha miezi mitatu kuanzia 

29/03/2021 mpaka 01/06/2021 kwa lengo la kuruhusu uzalishaji na ukuaji wa samaki. 

2.3.7.8 Kuhamasisha Ufugaji wa Samaki Katika Mabwawa Pamoja na Wavuvi 

Kujiunga Katika Vikundi Vya Ushirika Vya Wavuvi. 

Katika kipindi cha Julai 2020 - Juni 2021 cha mwaka wa fedha 2020/21 Idara ya Mifugo na 

Uvuvi imehamasisha ufugaji wa samaki katika mabwawa ya kuchimbwa na kumekua na 

muamko kwani kunaongezeko la mabwawa 65 kutoka 40 yaliyokuwepo awali na vilevile 

zaidi ya wavuvi 100 wamehamasika na kujiunga katika vikundi vya ushirika vya wavuvi. 

2.3.7.9  Uthibiti wa Uvuvi Haramu katika Ziwa Tanganyika na Sundu; 

Katika kuthibiti uvuvi haramu Ziwa Tanganyika Idara ya Mifugo na Uvuvi kwa 

kushirikiana na kikosi cha Doria cha Serikali Kuu imeendelea kufanya doria 68 katika 

mwambao wa Ziwa Tanganyika na kutoa elimu ya uvuvi endelevu kupitia vikundi vya 

ulinzi shirikishi vya Ziwa Sundu (BMU) katika vijiji vinavyozunguka Ziwa Sundu. 
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2.3.8 SEKTA YA ARDHI NA MALIASILI  

Katika kipindi hiki Idara imeweza kukusanya jumla ya shilingi 86,810,559/= ambazo ni 

maombi ya kumiliki Ardhi, mauzo ya Viwanja, maombi ya kutaka kupimiwa Ardhi 

pamoja na vibali vya ujenzi kama inavyo onekana kwenye mchanganuo wa jedwali hapa 

chini.  

Jedwali Na.22 Makusanyo Mbalimbali ya Ardhi 

Na Shughuli Makusanyo 

1. Mauzo ya Viwanja 72,739,286/= 

2. Maombi ya Upimaji wa Ardhi 6,491,273/= 

3. Maombi ya kumiliki Ardhi (applicaton fees) 700,000/= 

4. Makusanyo ya vibali vya ujenzi 6,880,000/= 

Jumla kuu (Tsh.) 86,810,559/= 
 

2.3.8.1 Utatuzi wa Migogoro ya Ardhi; 

Kwa kushirikiana na Kitengo cha sheria, na Ofisi ya Mkuu wa Wilaya Idara imetatua 

migogoro mitatu ya Ardhi ambayo inahusisha vijiji vya Msanzi, Kazila na mbuluma. 

Jedwali Na.23: Migogoro mbalimbali ya Ardhi 

Na Mgogoro  Kijiji Chanzo Ushauri 

1. Serikali ya 

Kijiji na 

Wananchi 

Kazira Kijiji ilifanya upendeleo kwa 

kuwamegea baadhi ya 

wananchi vipande vya Ardhi 

kwenye Hifadhi 

Wananchi  8 walioingia 

kwenye Hifadhi waondoke 

2. Serikali ya 

Kijiji dhidi ya 

wananchi  

Msanzi uvamizi wa eneo la Shule 

Shikizi 

Mipaka ya Shule 

ilirudishiwa  na kushauli 

uvamizi usiendelee na Kijiji 

kisimamie mipaka 

3. Serikali ya 

Kijiji dhidi ya 

Mwekezaji 

Mbuluma Serikali ya Kijiji kugawa 

Ardhi ya Ekari 200 bila 

ridhaa ya Mkutano mkuu wa 

Wananchi 

Ardhi irudi mikononi mwa 

Wananchi kutokana na 

ukiukwaji wa taratibu za 

utoaji Ardhi  
 

2.3.8.2 Uandaaji wa Mipango kina ya Mipango Miji 

Katika kipindi hiki, Idara imeweza kuandaa na kuidhinisha mpango kina mine (4) 

ambayo ni michoro ya Mipango Miji kwa maeneo ya Matai 1, Singiwe 2 na Mwimbi 1. 

Aidha, Mipango hii imeandaliwa kwa jitihada za kuwezesha umiliki kwa maeneo ya 

Umma na kuongeza fursa za uwekezaji pamoja na kupanua wigo mpana wa makusanyo 

ya Ardhi.   

2.3.8.3 Upimaji wa Viwanja 

Idara imeendelea kufanya kazi ya upimaji Viwanja kwenye maeneo mbalimbali ambapo 

katika kipindi hiki jumla ya Viwanja 169 vya matumizi mbalimbali vimepimwa eneo la 

matai. Aidha, Idara pia imepima maeneo ya umma 2 na viwanja 166 vimepimwa katika 

Kijiji cha Kipwa ili kuwezesha wananchi walioathirika na mafuriko. Idara imejipangia 
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kuendelea na upimaji kwenye maeneo ya Mizani, na Chalaminwe kadri fedha 

itakapokuwa inapatikana. 
 

2.3.8.4 Utwaaji wa Ardhi kwa ajili ya makazi ya Viongozi 
Makazi ya Viongozi yametengewa Ekari 30 na tayari fedha zimepatikana kwa ajili ya 

ujenzi wa nyumba za Viongozi ambazo zinatarajiwa kujengwa kwenye Kijiji cha 

Chalaminwe. Kwa kutambua uhitaji na umuhimu wa mradi huu, Idara imeweza kutoa 

elimu ya uthamnini iliyopelekea kutwaa Ardhi yenye Ekari 8 kwenye Kijiji cha 

Chalaminwe ambayo inamilikiwa kiasili na ndugu Jerasi Kusongwa. Ndugu Jerasi 

Kusongwa amelipwa fedha ya awali ya Tsh. 4,000,000/- kati ya Jumla ya Tsh. 7,564,579/ 

ambazo anastahili kulipwa ili kupisha Ujenzi wa makazi ya viongozi. Aidha, ndugu Jerasi 

Kusongwa ameruhusu ujenzi kuendelea wakati akisubili ukamilishwaji wa malipo ya 

mwisho. Kazi ya uthamini kwa meneo yaliyosalia inaendelea. 
 

2.3.9 SEKTA YA MALIASILI  

2.3.9.1 Usimamizi na Uendelezaji Wa Misitu 

Kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2020/2021, Sekta ya Misitu imekusanya jumla ya 

shilingi 25,001,600/= ambazo zilikusanywa kutokana na ushuru wa mbao na mkaa  

Jedwali: Na.24: Makusanyo yatokanayo na mazao ya Misitu 

Na. Shughuli Makusanyo 

1. Ushuru wa mbao 9,664,400/= 

2. Mkaa 15,337,200/= 

Jumla kuu 25,001,600/= 
 

2.3.9.2 Elimu ya Uhifadhi 

Sekta ya Misitu imeendelea kutoa elimu dhidi ya uharibifu wa Misitu, mazingira na 

utunzaji wa misitu na rasilimali zake katika maeneo mbalimbali. Elimu iliyo tolewa ni juu 

ya madhara ya uharibifu wa misitu na mazingira kwa ujumla (unaotokana na ukataji wa 

miti hovyo), uchomaji mkaa na kilimo katika vyanzo vya maji. Kwa kipindi cha robo hii, 

vijiji vilivyopatiwa elimu ya uhifadhi ni Ilimba, Kafukoka, Kizombwe, Mbuza na Mkowe, 

Singiwe. Elimu hii ilitolewa kwa wananchi mbalimbali wanaofika ofisini kupata huduma. 
 

2.3.9.3 Doria za Maliasili 

Ili kuzuia uharibifu wa misitu na usafirishaji haramu wa mazao ya Misitu, Sekta ya misitu 

imefanikiwa kufanya doria mbalimbali kwa ushirikiano kati ya Kitengo cha Misitu, 

Kitengo cha Wanyamapori pamoja na Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS 

Kalambo). Doria hizi zilifanyika maeneo mbali mbali kama vile vijiji vya; Singiwe, 

Msanzi, Katuka, Mbuza, Mao, Ilimba, Kisumba, Mkowe, Kafukoka, Kizombwe, 

Mpombwe, Ngorotwa na Kalambo na ndani ya Msitu wa Hifadhi wa Mazingira Asilia ya 

Kalambo.  
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2.3.9.4 Kuhamasisha upandaji miti 
Ili kuhamasisha jamii juu ya upandaji miti kitengo kimewatembelewa wadau mbalimbali 

wanaohusika na shughuli za upandaji miti. Kwa kipindi cha robo ya nne, wadau wa vijiji 

vya Mkowe, Mikonko, Mbuza, Singiwe na Matai walitembelewa.  
 

2.3.9.5 Elimu ya Wanyamapori 

Katika kipindi cha mwaka mzima, elimu juu ya Wanyamapori, tabia za Wanyamapori 

waharibifu pamoja na njia za kukabiliana na Wanyamapori waharibifu na wakali (hasa 

Tembo) ilitolewa kwa vijiji vya; Ilimba, Kafukoka, Kachele, Kalambo, Kasitu, Kisumba, 

Kasote, Chisenga na Nondo.  
 

2.3.9.6 Uthamini wa Mashamba yaliyoharibiwa na Tembo. 

Sekta ya Wanyamapori imefanikiwa kushiriki kutambua na kufanya uthamini wa 

mashamba ambayo mazao yake yaliharibiwa na Tembo katika vijiji vya Ilimba, Kafukoka, 

na Kalambo ambapo jumla ya mashamba 126 yenye ukubwa wa ekari 417.5 yaliharibiwa 

na Tembo. Taarifa za wananchi ambao mazao yao yaliharibiwa na Tembo zimetumwa 

Wizara ya Maliasili na Utalii ili waweze kulipwa kifuta jasho kwa mujibu wa Sheria ya 

Uhifadhi wa Wanymapori Na.5, ya Mwaka 2009 na kanuni ya ulipaji wa kifuta mashozi 

na jasho ya mwaka 2011.  

 

2.3.9.6 Doria ya Kuwaondoa Tembo Waliovamia Mashamba ya Wakulima. 

Kwa kipindi cha mwaka mzima, sekta ya Wanyamapori imefanya doria zenye jumla ya 

siku 10 vijiji vya Ilimba, Kafukoka, Kachele, Mpombwe na Kalambo na kufanikiwa 

kuondoa makundi mawili yenye Tembo 13. Tembo hawa waliondolewa maeneo ya kijiji 

cha Kafukoka.  
 

2.3.9.7 Kuhudhuria Mahakamani kutoa Ushahidi wa Kesi za Wanyamapori. 

Kwa kipindi cha mwaka mzima, shughuli za kutoa ushahidi mahakamani ziliendelea 

ambapo kesi ya ndugu Lukasi Msanganzila iliyokuwa inasikilizwa Mahakama ya 

Hakimu Mkazi Sumbawanga ilitolewa hukumu. Bwana Lukasi Msanganzila 

amehukumiwa kifungo cha miaka ishirini (20) jela baada ya kupatikana na hatia ya kuua 

Tembo mmoja na kumiliki meno mawili (2) ya Tembo bila kibali.  

2.3.10 SEKTA YA ELIMU SEKONDARI  

Idara ya Elimu Sekondari makao makuu ina jumla ya Maafisa watendaji wanne (4) ikiwa 

Mkuu wa Idara, Afisa Elimu taaluma 1 na Afisa Elimu Vifaa na Takwimu 2.  Idara ina 

jumla ya Walimu 269 wakiwemo walimu wa kiume 220 na walimu wa kike 49 jumla hii 

ikiwa ni pamoja na Wakuu wa Shule 15 kwa Shule za Serikali. Walimu wa masomo ya 

sanaa jumla yao ni 178 naWalimu wa masomo ya Sayansi na hisabati ni 90. Wilaya ina 

jumla ya Shule 19 za Sekondari zenye jumla ya Wanafunzi 9,365 kati yao Wavulana ni 

5,099 na Wasichana ni 4,266. Shule 15 ni za Serikali na Shule 4 sio za Serikali. Shule za 

Serikali zina jumla ya Wanafunzi 8,796 miongoni mwao Wavulana ni 4,826 na Wasichana 

3,970. Wanafunzi 8,077 ni kidato cha I-IV na Wanafunzi 719 ni kidato cha V-VI kati yao 
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Wavulana ni 498 na Wasichana ni 221 Shule hizo za Sekondari ni; Mambwe, Matai, 

Chisenga, Mwimbi na Mwazye. Shule zisizo za Serikali zina jumla ya Wanafunzi 569 

wavulana wakiwa 273 na wasichana 296 wote ni kidato cha kwanza hadi kidato cha Nne 

pekee. 

 

Idara ya elimu Sekondari imeendelea kupata mafanikio kutokana na utekelezaji wa 

shughuli mbalimbali katika Halmashauri ikiwa ni pamoja na; - 

i. Fedha za Elimu Bila Malipo zimeendelea kufika kwa wakati kupitia kwenye akaunti 

za shule moja kwa moja ambapo hadi Juni, 2021 zimepokelewa Jumla ya Tsh. 

512,414,993.38 

ii. Wakuu wa shule wameendelea kupata posho ya madaraka kwa wakati kupitia 

akaunti za shule ambapo jumla ya Tsh. 45,000,000 zimepokelewa hali ambayo 

imesaidia kutekeleza miongozo na maagizo kwa wakati. 

iii. Elimu Bila Malipo imeendelea kuboresha mahudhurio ya wanafunzi Shuleni. 

iv. Serikali kuendelea kuleta fedha kwa wakati kwaajili ya uendeshaji wa Idara na 

Stahiki mbalimbali za watumishi kumeamsha ari ya ufanyaji kazi. 

v. Kuratibu kambi sita za kimasomo kwa lengo la kuinua taaluma. 

vi. Kujenga madarasa mapya na kumepunguza changamoto ya upungufu mkubwa wa 

madarasa uliokuwa unaikabili Halmashauri  

vii. Kuendelea kupokea vifaa vya Maabara kwa Shule za Sekondari za Mambwe, 

Kanyele na Mwazye kutaleta ufanisi katika ujifunzaji kwa vitendo 

 

2.3.11 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA IDARA YA 

MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI MWAKA 2020/2021 
 

2.3.11.1 Taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo  

Katika mwaka wa Fedha 2020/2021 Halmashauri iliidhinishiwa kupokea na kutumia 

jumla Shilingi 7,729,194,720.00 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo. Mpaka 

kufikia tarehe 30 Juni 2021 halmashauri imefanikiwa kupokea jumla ya Shilingi 

5,667,786,666.01 sawa na asilimia 73.3 ya makisio ya bajeti ya maendeleo. Hadi kufikia 

tarehe 30 Juni 2021, jumla ya shilingi 5,016,121,212.85 zilitumika sawa na asilimia 88.50 ya 

mapokezi ya fedha zote.  

Aidha, mapokezi ya fedha hizo za maendeleo zimeelekezwa katika utekelezaji wa 

shughuli mbalimbali za Miradi ya Maendeleo katika sekta za Utawala (ujenzi wa Jengo la 

Utawala), Afya (Umaliziaji wa Zahanati 7 na Ujenzi wa vyoo), Elimu (Mpango wa Elimu 

Bila Malipo kwa Wanafunzi wa Shule za Msingi na Sekondari, Ujenzi wa madarasa 

kupitia mradi wa Lipa Kulingana na Matokeo (EP4R) na Ruzuku ya Fedha za Ndani kwa 

Msingi na Sekondari, ujenzi wa Vyoo – kupitia fedha Covid 19 kwa Msingi na Sekondari), 

Umaliziaji wa maabara 7 za sayansi katika Shule 5 za Sekondari na Uhaulishaji wa Fedha 

kwa Kaya Masikini kupitia Mradi wa TASAF- III. Aidha utekelezaji wa miradi hii ipo 

katika hatua mbalimbali za ujenzi na Kazi zinaendelea  
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2.3.12 SEKTA YA ELIMU MSINGI KWA 2020/2021 

2.3.12.1 Maendeleo ya Taaluma 

Ili kuhakikisha taaluma inapanda kwa kasi Idara imefanya ufuatiliaji wa taaluma kwa 

shule za msingi 84 kati ya 98 zilizopo sawa na asilimia 85.7 kwa lengo la kuona shughuli 

za ufundishaji na ujifunzaji, pia kusisitiza mahudhurio kwa walimu na wanafunzi. Idara 

imeratibu na kuendesha mitihani ya majaribio (mock examinations) kwa darasa la saba 

(VII) pia imesimamia ufanyikaji wa mtihani wa taifa kwa darasa la Nne (IV) na darasa la 

saba (VII). 

 Majedwali yafuatayo hapo chini, yanaonesha idadi ya watahiniwa walioandikishwa na 

waliofanya mtihani wa darasa la Nne (IV) Novemba 2020, ufaulu wa wanafunzi wa 

darasa la saba (VII) 2020, matokeo ya Mock Wilaya na matokeo ya Mock Kanda. 

Jedwali Na. 25: Hali ya taaluma kwa darasa la nne (IV) 

MWAKA 
WALIOSAJILIWA WALIOFANYA WALIOFAULU % 

UFAULU WAV WAS JUMLA WAV WAS JUMLA WAV WAS JUMLA 

2021 6,043 6,324 12,977 5081 5689 10770 4,151 4,675 8,826 81.9 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Novemba, 2021 

Jedwali Na. 26: Hali ya taaluma kwa darasa la saba (VII) 

MWAKA 
WALIOSAJILIWA WALIOFANYA WALIOFAULU %  
WAV WAS JML WAV WAS JML WAV WAS JML 

2021 2,239 2,461 4,700 2,176 2,407 4,583 1,891 1868 3759 82.02 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Novemba, 2021. 

Jedwali Na. 27: Matokeo ya Mtihani wa Majiribio wa Wilaya (VII) 

MWAKA 
WALIOSAJILIWA WALIOFANYA WALIOFAULU %  

WAV WAS JUMLA WAV WAS JUMLA WAV WAS JUMLA 

2021 2589 2883 5472 2939 2801 5340 1402 1271 2673 50.06 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Aprili, 2021 

Jedwali Na. 28: Matokeo ya Mtihani wa Majiribio wa Kanda (VII)  

MWAKA WALIOSAJILIWA WALIOFANYA WALIOFAULU %  
WAV WAS JUMLA WAV WAS JUMLA WAV WAS JUMLA 

2021 2589 2883 5472 2533 2811 5344 2064 2026 4090 76.53 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Mei, 2021 

2.3.12.2 Miundombinu ya Shule kwa Ujumla 

Ili kukabiliana na upungufu wa miundo mbinu shuleni, kwa kipindi cha mwaka 

2020/2021, Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo imepokea jumla ya Tsh 472,800,000/= 

kutoka Serikali kuu kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya umaliziaji wa vyumba vya 

madarasa, nyumba za Walimu na matundu ya vyoo kwa mchanganuo ufuatao; 

i. Tsh 320,000,000/= ni kwa ajili ya ukamilishaji wa vyumba vya madarasa 
ii. Tsh 100,000,000/= Ni kwa ajili ya ukamilishaji wa nyumba nne (4) za Walimu shule 

ya Msingi Muzi, na 
iii. Tsh 52,800,000/= Ni kwa ajili ya ujenzi wa matundu ya vyoo. 
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Majedwali hapa chini yanaonesha hali halisi ya miundombinu na samani ya shule katika 

Halmashauri na ujenzi wa matundu ya vyoo. 

Jedwali Na. 29:   Hali halisi ya miundombinu ya shule na samani    

Miundombinu Mahitaji zilizopo % Upungufu % 

Vyumba vya madarasa 1583 685 43.3 898 56.7 

Nyumba za walimu 1583 688 43.3 895 56.5 

Matundu ya vyoo 3236 1045 32.3 2191 67.7 

Meza za walimu 2094 859 41.0 1235 59.0 

Madawati 35604 16443 46.2 19161 53.8 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Mei, 2021 

2.3.12.3 Utekelezaji wa kampeni ya Usafi wa Mazingira SWASH. 

Halmashauri imepokea kiasi cha Tsh. 52,800,000.00 kwa mwaka wa fedha 2020/2021 kwa ajili ya 

ujenzi wa vyoo vya kisasa kwa shule nne. Shule hizo ni Kakoma, Misheta, Kipwa na Lolesha 

ambapo kila shule imepata jumla ya Tsh. 13,200.000.00 Kwa hatua za ujenzi na kiasi cha fedha 

kilichotumika rejea kiambata Na. A 

2.3.12.4 Utekelezaji wa program za Elimu ya Watu Wazima na Elimu Maalum.  
Halmashauri inaendesha program mbalimbali za Elimu ya watu wazima na Elimu nje ya Mfumo 

rasmi na Elimu Maalumu kama ifuatavyo: - 

2.3.12.5 Vituo vya MEMKWA 

Halmashauri ina jumla ya vituo 12 vya MEMKWA kati hivyo, Vituo kumi viko chini ya ufadhili 

wa mradi wa LANES na vituo viwili viko chini ya ufadhili wa Halmashauri. Vituo vyote 12 

vinaendeshwa kwenye Shule za Msingi, Walimu wanaofundisha madarasa haya wote ni walimu 

wa shule za Msingi na Miundombinu inayotumika ni ya Shule za Msingi. 

Jedwali Na. 30: vituo vya MEMKWA kundi rika la I  

JINA LA KITUO 
WALIOANDIKISHWA WAWEZESHAJI 

WAV WAS JUMLA ME KE 

KANTALEMA 5 4 9 1  

KANYEZI 3 0 3 1  

KASOTE 14 6 20  1 

KATETE 6 3 9 1  

KILESHA 5 0 5 1  

KISUMBA 7 6 13 1  

MTULA 18 6 24 1  

MWIMBI 7 0 7 1  

SAMAZI 3 3 6 1  

ULUMI 9 11 20  1 

MAO 5 9 14 1  

KATUKA 4 2 6 1  

Jumla 86 50 136 10 2 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Julai 2021 
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Jedwali Na. 31: Idadi ya vituo vya MEMKWA kundi rika la II  

JINA LA KITUO 
WALIOANDIKISHWA IDADI YA WAWEZESHAJI 

WAV WAS JML ME KE JML 

KANTALEMA 9 8 17 1  1 

KANYEZI 2 2 4 1  1 

KASOTE 0 0 0  1 1 

KATETE 0 0 0 1  1 

KILESHA 3 1 4 1  1 

KISUMBA 0 0 0 1  1 

MTULA 3 5 8 1  1 

MWIMBI 0 0 0 1  1 

SAMAZI 0 0 0 1  1 

ULUMI 4 3 7  1 1 

MAO 0 0 0 1 0 1 

KATUKA 0 0 0 1 0 1 

Jumla 21 19 40 10 2 12 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Julai 2021 

Katika uendeshaji wa vituo vya MEMKWA kuna changamoto mbalimbali ikiwemo 

upungufu wa Walimu, upungufu wa vifaa vya kufundishia na kujifunzia, Utoro sugu na 

wa rejareja wa wanafunzi wa MEMKWA, Uhaba wa vyombo vya usafiri na fedha ngazi 

ya Wilaya kwa ajili ya ufuatiliaji wa vituo, Ukosefu wa fedha za malipo ya honoralia kwa 

ajili ya Walimu Wanaofundisha madarasasa ya MEMKWA. 

2.3.12.6 Mafanikio ya MEMKWA 
Kumekuwepo na mafanikio makubwa ya vituo vya Memkwa ikiwemo walengwa kuweza 

kumudu stadi za Kusoma, Kuandika, Kuhesabu na baadhi yao kujiunga na mfumo rasmi 

wa Elimu. 

2.3.12.7 Elimu ya Ufundi Stadi 
 Halmashuri ina jumla ya vituo vya Ufundi Stadi viwili (2) ambavyo ni Matai na Mwazye 

kozi zinazofundishwa ni ufundi Uashi, Uselemala na Sayansi Kimu. Aidha Halmashauri 

inajenga kituo cha Ufundi Stadi ambacho kipo hatua ukamilishaji. 

Jedwali Na 32: Idadi ya vituo vya ufundi 

Na. JINA LA KITUO USELEMALA S/KIMU JUMLA 

1. MATAI  9 11 20 

2. MWAZYE 6 7 13 

JUMLA 15 18 33 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Julai 2020 

2.3.12.8 Mafanikio ya vituo vya ufundi 
Mafanikio ya vituo vya ufundi na pamoja na vijana wengi waliohitimu mafunzo 

wamejiari, Wahitimu wamepata stadi za maisha ya kujitegemea ikwa pamoja na 

kujiongezea kipato. 
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2.3.12.9 Program za Elimu ya Watu Wazima 
Halmashauri ina vituo viwili vya MUKEJA katika Kata ya Msanzi, Vituo hivi 

vinaendeshwa na mradi wa ndoa za utotoni na Stadi kubwa zinazotolewa ni ujasiliamali 

na stadi za maisha pamoja na stadi za KKK 

Jedwali Na. 33: Idadi ya Vituo vya Watu Wazima 

KATA KIJIJI JINA LA KIKUNDI NAMBA YA USAJILI 
JINA LA 

MWENYEKITI 

Msanzi Msanzi Mapambano Dhidi ya 

Ndoa za Utotoni 

KDC.03/21/05/478 Rodasiana 

Kasingilima 

Katuka MKOMBOZI KDC.03/12/03/459 Joyce Maufi 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Julai 2021 

Wanakisomo wamepata ujuzi wa kutengeneza bidhaa kama Sabuni, Batiki hivyo 

inawasaidia kuwaongezea kipato. Vituo vinasaidia kukuza stadi za Kusoma, kuandika na 

Kuhesabu pamoja Stadi za maisha. 

 2.3.12.10 Elimu Maalum 
Halmashauri ya wilaya ya Kalambo ina jumla ya shule za msingi 98 kati ya hizo shule 6 

zina vitengo vya Elimu Maalum na shule 92 zilizosalia zinaendesha Elimu jumuishi. Idadi 

ya wanafunzi wenye mahitaji maalum ni 257 ambapo wavulana ni 157 na wasichana 100. 

Wanafunzi 70 wenye mahitaji maalum wanaosoma kwenye shule zenye vitengo na 

Wanafunzi 87 waliosalia wapo kwenye shule jumuishi.  

Jedwali Na. 34: Vituo na idadi ya wanafunzi. 

Na. KITUO 
IDADI YA WANAFUNZI 

WAVULANA WASICHANA JUMLA 

1. MSANZI A 6 3 9 

2. MATAI A 6 2 8 

3. MYUNGA 10 7 17 

4. MBULUMA 4 6 10 

5. KILESHA 6 7 13 

6. KIPWA 9 4 13 

JUMLA KUU 41 29 70 
Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Julai 2020 

2.3.12.11 Mapokezi ya fedha za Elimu Bila Malipo, 
Serikali katika uboreshaji wa Elimu ilianza kutoa fedha za Elimu bila malipo mwezi 

Desemba, 2015 Kwa wanafunzi wote wanaosoma Elimu ya Awali na Msingi kila Mwezi. 

Kwa shule za Msingi, fedha zilizopokelewa hadi kufikia Juni, 2020 ni Tsh. 2,770,620,444.48 

mchanganuo wa matumizi ni kama unavyooneshwa katika jedwali lifuatalo. 

Jedwali Na. 35: Mapokezi ya fedha za Elimu Bila Malipo  

Na. MWAKA 
WANA

FUNZI 

FEDHA 

POKELEWA 

POSHO 
WALIMU 
WAKUU 

POSHO 
WARATIB
U KATA 

JUMLA 

1. 2015/2016 52,222 200,825,000.00 - - 200,825,000.00 
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2. 2016/2017 58,557 331,616,902.33 215,600,000 63,250;000 610,466,902.33 

3. 2017/2018 64,684 302,619,698.80 235,200,000 69,000,000 606,819,698.80 

4. 2018/2019 68,204 338,863,687.33 235,200,000 69,000,000 643,063,687.33 

5. 2019/2020 70,208 405,245,156.02 235,200,000 69,000,000 709,445,156.02 

6. 2020/2021 71,207 362,867,766.77 235,200,000 69,000,000 667,067,766.77 

JUMLA KUU 1,942,038,211.25 1,156,400,00 339,250,000 3,437,688,211.25 

Chanzo: Ofisi ya Elimu Msingi, Julai 2021 

Aidha Halmashauri ilipokea kiasi cha Tsh. 47,824,500 kwa ajili ya kulipa madai ya likizo 

ambapo jumla ya walimu 209 walilipwa likizo ya mwezi Juni 2021. 

Jedwali Na. 36: Changamoto na utatuzi wake 

CHANGAMOTO UTATUZI WA CHANGAMOTO 

Uhaba wa nyumba za walimu.  Halmashauri inaendelea kuiomba Serikali, 
wadau mbalimbali ndani na nje ya Wilaya 
kuchangia ujenzi wa nyumba za walimu 

 Aidha tunaendelea kutenga fedha katika Bajeti 
kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya Ujenzi wa 
Nyumba za walimu. 

Walimu wanaidai Serikali madeni 

mbalimbali kiasi cha Tsh.291, 

525,172/= yaliyohakikiwa na 

Mkaguzi wa ndani wa Wilaya. 

Madai yameshawasilishwa Serikali Kuu ili yaweze 

kulipwa. 

Uhaba wa walimu 700. Kuendelea kuiomba Serikali kuongeza walimu.   

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

3.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA MPANGO NA BAJETI YA   2021/2022 
KWA KIPINDI CHA NUSU MWAKA (JULAI – DESEMBA) 

 

3.1 MAPATO 

Mhe Mwenyekiti, 
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Katika mwaka 2021/2022, Halmashauri iliidhinishiwa kukusanya na kutumia 

jumla ya 30,067,969,720.00 kwa ajili ya matumizi mbalimbali ambapo kati ya fedha 

hiyo, shilingi 17,947,974,000.00 ni kwa ajili ya Mishahara (PE), Matumizi 

Mengineyo (OC) 2,535,021,000.00, Miradi ya Maendeleo 7,729,194,720.00. Aidha, 

Halmashauri ilikadiria kukusanya Shilingi 1,855,780,000.00 ya Mapato ya ndani. 

Hadi kufikia tarehe 31 Disemba, 2021 mapato halisi yaliyokusanywa na 

kupokelewa ni kiasi cha shilingi 12,545,277,888.49 sawa na asilimia 41.72 ya fedha 

zilizoidhinishwa. Kati ya kiasi hicho, Shilingi 5,642,125,000.00 ni Mishahara (PE), 

Shilingi 795,187,552.61 ni kwa ajili ya matumizi mengineyo (OC), Shilingi 

5,236,610,702.97 kwa ajili ya Miradi ya Maendeleo (DEV) kwa bajeti tengwa na 

fedha pokelewa nje ya bajeti na Shilingi   882,307,444.00 ni Mapato ya ndani sawa 

na asilimia 47.54 ya lengo la mwaka kama Jedwali Na. 37 linavyofafanua.   

Jedwali Na.37: Makusanyo na Mapokezi (Julai Hadi Disemba 2021/2022) 
CHANZO BAJETI IDHINISHWA MAPATO HALISI % 

Mapato ya ndani (Own Source) 1,855,780,000.00 882,307,444.00 47.54 

Mishahara (PE) 17,947,974,000.00 5,642,125,000.00 31.44 

Mapato Mengineyo (OC) 2,535,021,000.00 795,187,552.61 31.37 

Miradi ya Maendeleo (DEV) 7,729,194,720.00 5,236,610,702.97 67.75 
JUMLA KUU 30,067,969,720.00 12,545,277,888.49 41.72 

Chanzo: Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji Disemba, 2021 

3.2 MATUMIZI 

Matumizi ya fedha hadi kufikia mwezi Disemba, 2021 yalifikia Shilingi 

9,334,604,186.06 sawa na asilimia 74.41 ya fedha zilizopokelewa. Aidha, matumizi 

kutokana na Mapato ya ndani katika kipindi hicho yalifikia Shilingi 542,804,648.00 

sawa na asilimia 62.29 ya fedha zilizokusanywa. Halmashauri imetumia Shilingi 

7,063,652,510.00 kwa ajili ya kulipa Mishahara, Shilingi   565,614,392.00 kwa ajili ya 

matumizi mengineyo na Shilingi 1,162,532,636.06 kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi 

ya maendeleo kama Jedwali Na.38. hapo chini linavyoonesha.  
 

Jedwali Na.38: Matumizi kwa kipindi cha Julai hadi Desemba 2021/2022 
CHANZO MAPATO HALISI MATUMIZI % 

Mapato ya ndani (Own Source) 871,354,632.91 542,804,648.00 62.29 

Mishahara (PE) 5,642,125,000.00 7,063,652,510.00 125.19 

Mapato Mengineyo (OC) 795,187,552.61 565,614,392.00 71.13 

Miradi ya Maendeleo (DEV) 5,236,610,702.97 1,162,532,636.06 22.20 

JUMLA KUU 12,545,277,888.49 9,334,604,186.06 74.41 
Chanzo: Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji Disemba, 2021 

3.3 Mafanikio ya Kisekta yaliyopatikana kupitia Bajeti ya Mwaka       

       2020/2021 Kipindi cha Nusu Mwaka (Julai, 2021 – Desemba, 2021) 

Mhe. Mwenyekiti, 
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Katika utekelezaji wa bajeti ya Mwaka wa fedha 2020/2021 yaani kuanzia mwezi 

Julai, 2021 hadi Disemba, 2021 kumekuwa na mafanikio mbalimbali katika sekta 

kama ifuatavyo; 

3.3.1 Sekta ya Elimu Sekondari 
Kupitia Mpango wa elimu bila malipo, Halmashauri imepokea jumla ya Shilingi 

110,232,591.87 ikihusisha fidia ya ada kwa Wanafunzi wa kutwa wa Kidato cha 

Nne katika Shule 15 za Sekondari za Serikali kiasi cha Shilingi 49,661,500.00. Aidha, 

imepokea Shilingi 115,668,000.00 ikiwa ni gharama za chakula cha Wanafunzi wa 

Kidato cha Tano na Sita katika shule 4 za bweni za (Matai, Mambwe, Mwazye na 

Chisenga), Shilingi 18,750,000.00 ikiwa ni posho ya madaraka kwa Wakuu wa 

shule 15 wa shule za umma Wilayani Kalambo na Shilingi 34,329,477.58 kuwezesha 

gharama za uendeshaji kupitia ruzuku toka Serikali kuu. Fedha hizo zimepokelewa 

na kupelekwa moja kwa moja mashuleni. 

Aidha, Halmashauri kupitia Idara ya Elimu Sekondari imeendelea kusimamia 

utekelezaji wa Miradi iliyovuka mwaka wa fedha 2021/2022 ambayo fedha zake 

zilipokelewa katika mwaka wa fedha 2020/2021 jumla ya Tsha 150,000,000 kwa 

ajili ya umaliziaji wa maabara shule za sekondari ya Msanzi, Kalambo, Chisenga, 

Mwimbi na Mwazye, Tshs 40,000,000  Ujenzi wa vyumba 2 vya Madarasa Shule ya 

Sekondari Msanzi na Tshs 37,772,000 kwa ajili ya ujenzi wa vyoo na Mfumo wa 

maji kwa shule ya Sekondari Matai na Mwimbi. Miradi yote iliyovuka mwaka 

imekamilika kwa asimilima 100.  

3.3.2 Sekta ya Elimu Msingi  

Katika Sekta ya Elimu Msingi Halmashauri imefanikiwa kupokea Shilingi 

167,013,535.95 kuwezesha Ruzuku ya gharama za uendeshaji kupitia fidia ya Ada 

katika shule za Msingi 98 za Umma, Shilingi 117,600,000, kuwezesha Posho za 

Walimu Wakuu 98, Shilingi 34,500,000.00 Posho kwa ajili ya Waratibu Elimu Kata 

(MEKs) 23 na Shilingi 14,043,000 kuwezesha ruzuku ya chakula kwa Watoto wenye 

uhitaji maalum. Fedha hizo zote zimepokelewa na kupelekwa moja kwa moja 

mashuleni kwa kuingizwa katika akaunti 98 za shule husika.  

Aidha, Halmashauri imeendelea kusimamia umaliziaji wa miradi iliyovuka mwaka 

wa fedha 2020/2021 kwa umaliziaji wa vyumba vya madarasa 10 kwa shule za 

Misheta, Kakoma, Kalambo, Ngorotwa na Matai B” pamoja na umaliziaji wa ujenzi 

wa vyoo kwa shule za msingi za Misheta, Ilolesha, Kakoma na Matai “B”. Miradi 

yote iko hatua za mwisho za umaliziaji. 

3.3.3 Sekta ya Afya 
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Katika Sekta ya Afya Halmashauri imefanikiwa kupokea jumla ya Shilingi 

64,000,000 kwa ajili kuwezesha kampeni ya chanjo dhidi ya mapambano ya UVIKO 

- 19. Katika Halmashauri ya Kalambo mwitikio wa wananchi ulikuwa mkubwa na 

chanjo zote zilizopokelewa ziliisha kwa wakati. Halmashauri kupitia Sekta ya Afya 

imepokea Jumla ya Shilingi 1,192,007,971.00 kupitia fedha za IFM kwa ajili ya 

kuwezesha matumizi mbalimbali kwa timu ya usimamizi wa huduma za afya 

(CHMT), ujenzi wa chumba cha wagonjwa mahututi (ICU), Ununuzi wa X -RAY 

Machine, na Ununuzi wa Vifaa vya (ICU). 
 

 

Halmashauri inaendelea kusimamia ujenzi wa wodi tatu katika hospitali ya Wilaya 

zinazoendelea kujenga, Kituo cha Afya Samazi na Zahanati ya Msipazi ambapo 

jumla Tshs 65,000,000 zimepokelewa kwa ajili ya umaliziaji wa kazi zilizokuwa 

zimebaki ili huduma za Afya ziendelee kutolewa katika Kituo hicho na Zahanati 

hiyo.  
 

3.3.4 Sekta ya Usafi wa Mazingira  

Halmashauri katika kipindi hicho imeweza Kusimamia na kushiriki katika 

shughuli za usafi wa mazingira kila Jumamosi ya mwisho wa mwezi kama 

ilivyoagizwa na Mhe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja na 

Kuelimisha jamii kuacha kulima na kufanya shughuli za kibinaadamu kandokando 

ya vyanzo vya maji. Pia Wananchi wameelekezwa kuwa shughuli hizo zifanyike 

umbali usiopungua mita 60 kutoka kwenye chanzo cha maji pamoja na 

kuwahimiza kupanda miti katika maeneo yao ya makazi na maeneo ya Taasisi 

kama vile mashuleni, Zahanati na vituo vya Afya ili kupunguza athari za upepo 

kuezua majengo ya Taasisi. 
 

3.3.5 Sekta ya Utawala 

Halmashauri inaendelea na ukamilishaji wa ujenzi wa jengo la Utawala la 

Halmashauri ambapo ujenzi wake umekamilika kwa asilimia 90 kwa vyumba 

vyote na kwa sasa kazi inayoendelea ni uwekaji bustani na viunga vyake kama vile 

eneo la maegeesho ya magari “level” na kazi zote zinaendelea chini ya Mkandarasi 

SUMA JKT na Mhandisi Mshauri ni Wakala wa Majengo Tanzania (TBA). Kazi za 

Halmashauri zinaendelea kufanywa katika jengo linaloendelea kumalimilishwa. 

Aidha, Kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri imefanikiwa kupokea kiasi 

cha shilingi 567,454.545.83 kilichotumika kulipa Hati ya madai namba 7 (Certificate 

No. 7) iliyopokelewa mnamo tarehe 24/07/2021 ambacho kimemuwezesha 

Mkandarasi kuendelea na ujenzi kufikia hatua aliyopo sasa.  
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3.3.6 Sekta ya Kilimo 

Katika utekelezaji wa Bajeti ya Halmashauri ya mwaka 2021/2022 kwa kipindi cha 

nusu mwaka (Julai-Desemba, 2021). Halmashauri imefanikiwa kuendeleza kilimo 

cha zao la Kahawa katika Vijiji vya Mnazi, Katuka, Msanzi na Singiwe, kwa kutoa 

elimu na ushauri wa kilimo bora cha Kahawa ili kuongeza tija katika uzalishaji na 

kutambua maeneo ya wakulima wanaolima zao la michikichi katika Kata ya 

Kisumba na Samazi na kufanikiwa kuwapa ushauri Wakulima 71 wenye ekari 156 

waliojitokeza ili kutenga mashamba yao kwa ajili ya kulima zao la michikichi na 

kufanikiwa kuotesha mbegu za Mchikichi kwa ajili ya kuwagawia wakulima 

waliojiandikisha.  

3.3.7 Kitengo cha Uchaguzi. 

Kupitia kitengo cha Uchaguzi Halmashauri imefanikiwa kusimamia Uchaguzi wa 

Diwani wa kata ya Lyowa baada ya Diwani wa Kata hiyo Mheshimiwa Boimanda 

kufariki Dunia. Uchaguzi uliendeshwa kwa sheria, taratibu na kanuni na kumpaa 

Mheshimiwa Benard Mwamsonjo katika aliyeibuka mshindi katika Uchaguzi 

uliofanyika kwa Amani na utulivu na kuapishwa tarehe 22/12/2021. Halmashauri 

inaendelea na mchakato wa kufanya Uchanguzi mdogo kuwapata wenyeviti wa 

vitongoji kwa vijiji ambavyo wenyeviti wao wamejiuzuru. 

 

3.3.8 Sekta ya Maendeleo ya Jamii 

Halmashauri katika kipindi hiki imefanikiwa Kutoa mikopo 10% ya mapato ya 

ndani kwa ajili ya kukopesha Wanawake, Vijana na Watu wenye ulemavu. 

Halmashauri imekopesha vikundi husika kiasi cha Shilingi 40,000,000.00 sawa na 

45.34% ya kiasi halisi ambacho kilitakiwa kukopeshwa cha Shilingi 88,230,744.40 

kutokana na makusanyo ya Shilingi 882,307,444.00 kwa vikundi saba (7) vya 

wajasiriamali. Kati ya vikundi hivyo vikundi vitano (5) ni vya Vijana na Vikundi 

viwili (2) ni vya Wanawake. Vikundi vya wanawake vilipata mkopo wa Tshs. 

11,000,000.00, vikundi vya Vijana mkopo wa Tshs. 19,000,000.00 Jedwali Na.39 

linafafanua. 

Jedwali Na. 39: Orodha ya vikundi vilivyokopeshwa mikopo  

Na Kata Jina la Kikundi Aina ya Kikundi Kiasi (Tshs) 

1. Matai Ushonaji nguo  Vijana 3,000,000.00 

2. Lyowa Vijana wajasiliamali ushonaji nguo  Vijana 4,000,000.00 

3. Matai Umoja Matai Wanawake 3,000,000.00 

4. Legezamwendo Saise - Mombo Wanawake 8,000,000.00 

5. Samazi Kisala Boys Vijana 4,000,000.00 

6. Sopa Ufugaji nyuki na ufundi selemala Vijana 4,000,000.00 

7 Matai Muungano - Mikonko Wanawake 4,000,000.00 
JUMLA KUU 30,000,000.00 

 



Rasimu ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo kwa Mwaka 2022/2023    Uk 27 

3.3.8 Idara ya Ujenzi 

Halmashauri imeweza kusimamia kazi za ujenzi wa miundombinu ya madarasa, 

Maabara na vyoo katika Shule za Msingi na Sekondari kupitia Miradi ya EP4R, 

COVID 19 na LGDG.  Pia ujenzi wa hospitali ya Wilaya ujenzi wa vyoo na mfuko 

wa maji katika Zahanati na vituo vya Afya chini ya mradi wa WASH, Idara iliweza 

kusimamiwa kwa karibu umaliziaji wa jengo la Utawala la Halmashauri ambapo 

kwa sasa ujenzi wake upo hatua za mwisho za umaliziaji.  

Aidha, Halmashauri kupitia mapato yake ya ndani imetoa jumla ya Shilingi 

29,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa Zahanati ya Mbuza ambayo iliwekewa jiwe la 

Msingi na Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tarehe 21 Septemba, 2021.  

4.4 TAARIFA YA FEDHA ZA MAENDELEO ZILIZOVUKA MWAKA 2021/2022 

Katika mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri ilianza na kiasi cha Shilingi 
301,967,674 ikiwa ni bakaa ya fedha za Maendeleo zilizopokelewa katika kipindi cha 
mwaka wa fedha 2020/2021. Aidha, hadi kufikia tarehe 31. Desemba 2020 kiasi cha 
Shilingi 205,823,474 sawa na asilimia 68.1 ya fedha zote za bakaa kilitumika kwa ajili ya 
utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kama ilivyofafanuliwa katika jedwali Na. 40 
hapa chini.  
Jedwali Na. 40: Muhtasari wa Bakaa za mwaka wa fedha 2020/2021 
N
a 

JINA LA MRADI BAKAA 
FEDHA 

TUMIKA 
% SALIO MAELEZO/MAONI 

1. TEA  96,144,200.00     

2. MAABARA- 

SECONDARI 

18,837,600.00 18,837,600.00 100 0 Umaliziaji wa vyumba vya 
maabara 7 katika shule za 
sekondaari 5 vimekamilika  

3. P4R - MSINGI 143,761,874.00 143,761,874.00 100 0 Umaliziaji wa vyumba wa 
madara na ujenzi wa vyoo 
katika shule za Msingi 
umekalimika na vyumba vya 
madarasa vinatumika  

4. P4R - SEKONDARI 8,463,000.00 8,463,000.00 100 0 Umaliziaji wa vyumba vya 
madarasa 4 katika shule ya 
Matai na shule ya wasichana 
Matai vimekamilika 
navinatumika  

5. COVID – 

SECONDARI  

2,062,000.00 2,062,000.00 100 0  Ujenzi wa vyoo umekamilika 
na vyoo vinatumika  

6. COVID – MSINGI  32,699,000.00 32,699,000.00 89 8,756,000 Ukamiliashaji wa ujenzi wa 
matundu ya vyoo 
umekamilika kwa shule ya 
Misheta na Ilolesha. Kakoma 
ujenzi upo hatua za umaliziaji 

JUMLA 301,967,674 205,823,474  8,756,000  
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4.5 CHANGAMOTO ZILIZOJITOKEZA NA MIKAKATI KUKABILIANA NA     

      CHANGAMOTO 

4.5.1 Changamoto zilizojitokeza 

Mhe. Mwenyekiti, 
Katika utekelezaji wa majukumu yake, Halmashauri kupitia Mpango na Bajeti 
imekabiliana na changamoto mbalimbali kama zifuatazo. 

 Upungufu mkubwa wa Watumishi hususani katika Sekta za Afya, Elimu 
Msingi na Ujenzi. 

 Upungufu mkubwa wa nyumba za Watumishi na vitendea kazi. 

 Upungufu wa vitendea kazi hasa magari ambapo uhitaji ni Magari 27 na 
magari mazima yaliyopo ni 10. 

 Kukosekana kwa nyumba ya Mkurugenzi Mtendaji. 

 Fedha zilizoidhishwa katika bajeti kutolewa kidogo au kutotolewa kabisa. 
 

 

4.5.2 Mikakati ya Kukabiliana na Changamoto 

 Halmashauri kuendelea kutenga Bajeti kwa ajili ya kuajiri Watumishi katika 

Sekta zenye upungufu kwa kuzingatia ikama hususani katika sekta za Afya, 

Elimu, Ujenzi, TEHAMA, Maendeleo ya Jamii, Mazingira, Misitu na 

Maliasili. 

 Kuendelea kuziomba Taasisi zinazoshughulika na ujenzi wa Nyumba za 

Serikali kama (NHC) kuweka kwenye mipango yao ya ujenzi wa nyumba za 

Watumishi ili kuwavutia Watumishi wanaopangwa kufanya kazi Kalambo. 

 Halmashauri kuendelea kuiomba Serikali Kuu kutenga fedha kila mwaka 

kwa ajili ya kukamilisha ujenzi wa jengo la Halmashauri na ununuzi wa 

Magari pamoja na vitendea kazi vingine vya ofisi. 

 Halmashauri imepanga kujenga uwezo zaidi wa ukusanyaji wa mapato yake ya 

ndani na kusimamia uzalishaji wa mazao mbadala kama Alizeti, Maharage na 

Ngano na kuboresha vyanzo vya mapato yatokanayo na Mifugo na Uvuvi 

sambamba na kuandika maandiko ya Miradi ya kimkakati ili kuongeza uwezo 

zaidi wa mapato ya ndani kwa ajili ya kuwezesha Halmashauri kujitegemea. 
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5.0 MAANDALIZI YA MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI KWA 

MWAKA WA FEDHA 2022/2023  

 
 

5.1 Utangulizi 

Mhe. Mwenyekiti, 

Kwa mujibu wa Kifungu 21(3) cha Sheria ya Bajeti, Sura 439, Serikali ina wajibu wa 

kuandaa na kutekeleza sera wezeshi za kibajeti ili kuchochea ukuaji wa uchumi, 

kuongeza uwekezaji na kuboresha ustawi wa wananchi kwa kutekeleza 

vipaumbele vya Mpango wa Maendeleo wa Taifa wa Miaka Mitano (2022/23 – 

2025/26) wenye dhima ya “Kujenga Uchumi Shindani na Viwanda kwa Maendeleo 

ya Watu”. Katika mwaka 2022/23, maeneo yatakayopewa kipaumbele ni pamoja 

na kugharamia: Miradi ya maendeleo inayoendelea, Sensa ya Watu na Makazi ya 

mwaka 2022 na huduma za jamii zikiwemo afya na elimu.  

 

Katika maandalizi ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri kwa Mwaka wa fedha 

2022/2023, Halmashauri imezingatia mambo yafuatayo: -  

o Utekelezaji wa Ilani ya Chama Cha Mapinduzi 2020-2025,  
o Sheria ya bajeti 2015,  
o Sheria ya fedha za Serikali za Mitaa sura ya 290, Kifungu cha 13 na kama 

ilivyorekebishwa mwaka 2002,  
o  Sera na Mikakati ya Ki-Sekta,  
o Malengo endelevu (SDGs) 2030, 
o Dira ya Maendeleo ya Taifa ya 2025,    
o Mkakati wa Taifa wa Lishe,  
o Mpango Mkakati wa Halmashauri (SP)  
o Mwongozo wa maandalizi ya Mpango na Bajeti ya 2022/23 
o Maagizo mengine yaliyotolewa na Serikali ngazi ya Wilaya, Mkoa na Taifa. 

 

5.2 Maeneo ya kipaumbele yaliyozingatiwa katika maandalizi ya Mpango na 

Bajeti ya Halmashauri kwa Mwaka 2022/2023  

Katika maandalizi ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri ya mwaka wa fedha 
2022/2023, Halmashauri imejikita katika kutekeleza mambo yafuatayo; -   

a) Kuimarisha ukusanyaji wa Mapato na kufikia lengo lililopangwa 
b) Kupunguza matumizi ya fedha za umma kwa kuendelea kubana matumizi 

katika gharama za makusanyo na matumizi mengineyo. 
c) Kuimarisha utoaji   wa huduma za Afya kwa kukamilisha Zahanati 3, na 

kujenga Kituo cha Afya Katazi na Ukamilishaji wodi 3 Hospitali ya Wilaya. 
d) Kuimarisha Utawala Bora kwa kuendeleza ujenzi wa jengo la Utawala la 

Halmashauri, Ujenzi wa nyumba 5 za Wakuu wa Idara, Ujenzi wa ukumbi 
wa mikutano wa Halmashauri, Ujenzi wa uzio wa nyumba ya Mkurugenzi, 
Ukarabati wa nyumba 5 za Wakuu wa Idara, umaliziaji wa ofisi 3 za 
Watendaji wa Kata na 6 za watendaji wa vijiji. 
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e) Kuajiri na Kupandisha vyeo/madaraja watumishi 
f) Kulipa stahiki za kisheria kwa watumishi (Disturbance allowance, Likizo, 

Madeni na Posho, Simu, Umeme na Samani) 
g) Ufuatiliaji wa miradi ya Maendeleo  
h) Uendeshaji wa Ofisi (Wino, karatasi, Kompyuta – Laptops, Utengenezaji wa 

Magari, Ununuzi wa Diesel nk.) 
i) Maandalizi ya Mpango Mkakati wa Halmashauri wa Miaka 5 
j) Ununuzi wa samani za ofisi  
k) Kuwajengea Uwezo watumishi kazini (Kulipia gharama za masomo) 
l) Kuwawezesha wananchi kiuchumi kwa kutoa mikopo kwa vikundi na 

kufanya uhaulishaji fedha kwa Kaya masikini 
m) Kujenga nyumba za watumishi na ofisi ili kuboresha utoaji wa huduma kwa 

jamii 
n) Kuboresha utoaji wa huduma za mifugo na uvuvi kwa kuboresha elimu, 

masoko na kutoa chanjo ili kudhibiti wa magonjwa ya mifugo  
o) Kupima viwanja na kufanya urasimishaji wa makazi holela 
p) Kudhibiti uvamizi wa wanyamapori waharibifu (Tembo) na hatari kwenye 

makazi ya wananchi  
q) Ununuzi wa magari na pikipiki kwa ajili ufuatiliaji wa huduma mbalimbali 
r) Kuhifadhi maliasili, kupanda miti na kutunza wa mazingigira  
s) Ununuzi wa boti kwa ajili ya doria za uvuvi pamoja na ujenzi wa soko la 

Kasanga 
t) Kutoa elimu ya kuendeleza kilimo cha mazao ya kimkakati ili kuinua kipato 

kwa jamii (korosho, Parachichi, Mchikichi, Kahawa, alizeti, Ngano na Soya 
ili kiunua kipato mwongoni mwa wanajamii pamoja na kuinua mapato ya 
ndani 

u) Kujenga miundombinu mbalimbali ya kilimo kama skimu za umwagiliaji, 
maghala na masoko ya mzao ya kilimo pamoja na kujenga ushirika kwa 
jamii ya wakulima 

v) Kuboresha huduma za afya kwa kujenga zahanati, vituo vya Afya na 
kuendeleza ujenzi wa Hospitsali ya wilaya pamoja kuongeza upatikanaji wa 
dawa kwa wagonjwa 

w) Kuboresha mazingira ya kujifunzia na kufundishia kwa kujenga vyumba 
vya madarasa, maabara, ofisi na nyumba za walimu pamoja na vitabu ili 
kuinua taaluma  

x) Kufanya Chaguzi ndogo za Serikali za Mitaa (Wajumbe, Wenyeviti Vijiji na 
Vitongoji) 

y) Kupunguza maambukizi ya UKIMWI na kuondoa unyanyapaa kwa 
wagonjwa. 
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6. MAPENDEKEZO YA MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI KWA 

MWAKA WA FEDHA 2022/2023  
 

Katika Mpango na Bajeti ya mwaka wa fedha 2022/2023, Halmashauri inakadiria 

kukusanya, kupokea  na kutumia  Jumla ya  Shilingi  33,512,240,430 kati ya fedha 

hizo, Shilingi 1,074,711,000.00 sawa na asilimia 3.21 ya Bajeti nzima ni kwa ajili ya  

Matumizi Mengineyo (OC),  Shilingi 19,897,151,440.00 sawa asilimia 59.37 ni kwa 

ajili ya mishahara (PE)  Shilingi 10,974,163,990.00 sawa na asilimia 32.75 ni kwa ajili 

ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo na shilingi 1,566,000,000 sawa na asilimia 

4.67 ya Bajeti nzima ni Makusanyo ya ndani ya Halmashauri. Aidha, Muhtasari wa 

mapendekezo ya mapato na Matumizi kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023 

umefafanuliwa katika Jedwali Na.41 hapo chini; 

Jedwali Na. 41: Muhtasari wa Mapato na Matumizi kwa Bajeti ya Halmashauri 
2022/2023  

KASMA MAELEZO KIASI (TZS) 

VYANZO 
VYA NDANI 

MATUMIZI MENGINEYO - OC 939,600,000 

MISHAHARA - PE - 

MIRADI - DEV 626,400,000 

JUMLA YA MAPATO YA NDANI 1,566,000,000 
 

RUZUKU YA SERIKALI KUU.   

KASMA MAELEZO KIASI (TZS) 

RUZUKU 

MATUMIZI YA KAWAIDA  

MATUMIZI MENGINEYO - OC 1,074,711,000 

MISHAHARA - PE 19,897,151,440 

JUMLA NDOGO 20,971,862,440 

 MIRADI  YA MAENDELEO 

FEDHA ZA NDANI _ LOCAL FUND 8,341,460,380 

FEDHA ZA NJE _ FOREIGN FUND 2,632,917,610 

JUMLA NDOGO 10,974,377,990 

JUMLA -  RUZUKU 31,946,026,430 

JUMLA KUU BAJETI 33,512,240,430 
1.  

 

6.1 Muhtasari wa Makisio ya Makusanyo ya Mapato ya Ndani kwa Mwaka wa 
Fedha 2022/2023  

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Halmashauri imekadiria kukusanya jumla ya 
Shilingi 1,855,780,000.00 kutoka katika vyanzo vyake vya ndani kama 
inavyoonyeshwa kwenye jedwali Na 42.  

 Jedwali Na.42: Makisio ya Makusanyo ya Mapato ya Ndani 2022/2023  

Na MAPATO/CHANZO KIASI (Tshs) 

1. Ushuru wa mazao 720,000,000.00 

2. Ushuru wa Huduma maalumu 176,000,000.00 

3. Ushuru wa Ada na  Leseni za Biashara 32,500,000.00 

4. Ushuru utokanao na mazao ya Mifugo 232,000,000.00 

5. Ushuru utokanao na mazao na vyombo vya Uvuvi 90,000,000.00 

6. Ushuru utokanao na rasilimali Ardhi 250,000,000.00 

7. Ushuru utokanao na mazao ya Misitu 19,000,000.00 
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8. Ushuru wa Vyanzo Vingine (Ujenzi, Sheria, Tehama, na Nyuki) 46,500,000.00 

Jumla ya vyanzo vya  mapato halisi 1,566,000,000.00 

9. Mapato mengineyo (CHF,  FEE, TFDA,  NHIF) 230,000,000.00 

10. Mapato yatokanayo na Ada 59,780,000.00 
Jumla ya vyanzo zuiwa (Protected) 289,780,000.00 

JUMLA MAPATO YA NDANI 1855,780,000.00 

 
6.2 Muhtasari wa Makisio ya Ruzuku ya Mishahara kutoka Serikali Kuu kwa 

Mwaka wa Fedha 2022/2023  
Kwa mwaka wa fedha 2022/2023, Halmashauri imekadiria kupokea jumla ya 
Shilingi 19,897,151,440 kutoka Serikali Kuu kama ilivyooneshwa jedwali Na 43.  

Jedwali Na.43: Makisio ya Ruzuku ya Mishahara kutoka Serikali Kuu 2022/2023  
KASMA MAELEZO KIASI (TZS) 

5004 Utawala  1,806,126,940 

5006 Elimu (Utawala & Watu Wazima) 205,413,000 

5007 Elimu ya Msingi 8,751,356,000 

5008 Elimu Sekondari 3,596,952,000 

5010 CHMT 481,322,000 

5011 Afya Kinga 205,836,000 

5012 Vituo vya Afya 1,136,066,000 

5013 Zahanati 2,035,873,000 

5014 Ujenzi 153,487,000 

5017 Maji 81,265,000 

5031 Watendaji wa Vijiji 273,262,500 

5033 Kilimo 727,593,000 

5034 Mifugo 237,099,000 

JUMLA 19,897,151,440 
 

 

6.3 Muhtasari wa Makisio ya Ruzuku ya Matumizi Mengineyo kwa Mwaka wa 
Fedha 2022/2023  
Halmashauri imekadiria kupokea jumla ya Shilingi 997,800,000.00 kutoka Serikali 
Kuu kama Ruzuku ya Uendeshaji (Matumizi Mengineyo) kama ilivyooneshwa 
kwenye jedwali Na 44. 
 

Jedwali Na.44: Makisio ya Ruzuku ya Matumizi Mengineyo (OC) 2022/2023  
KASMA IDARA KIASI (TZS)  

500A UTAWALA       572,588,499.77  

502A FEDHA       221,775,680.07  

515B UKAGUZI WA NDANI         11,319,250.55  

503A MIPANGO         57,700,733.59  

506B KILIMO           7,000,000.00  

505 MIFUNGO & UVUVI         30,000,000.00  

5022 ARDHI & MALIASILI         15,319,250.55  

508 AFYA           5,000,000.00  

509 ELIMU SEKONDARI                          -    

514 SHERIA         12,517,711.31  

516 MANUNUZI         12,517,711.31  
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KASMA IDARA KIASI (TZS)  

518 TEHAMA         13,117,711.31  

517 UCHAGUZI           7,117,711.31  

501 MAZINGIRA         11,608,580.07  

527 M/JAMII         11,608,580.07  

519 NYUKI           5,608,580.07  

511 UJENZI           3,000,000.00  

JUMLA - MATUMIZI MENGINEYO _O/S      997,800,000.00  

 
 

 

6.4 Muhtasari wa Makisio ya Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo kwa Mwaka wa 

Fedha 2022/2023  

Halmashauri imekadiria kupokea jumla ya Shilingi 10,924,163,990.00 kama Ruzuku 
ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kutokana na fedha za ndani (Local Fund) 
kiasi cha shilingi 8,341,460,380.00 na fedha za nje (Foreign Fund) Shilingi 
2,632,917,610.00 kama ilivyooneshwa kwenye jedwali Na 45.  
 

Jedwali Na.45: Makisio ya Ruzuku ya Miradi ya Maendeleo 2022/2023  
KASMA MAELEZO KIASI (TZS) 

FEDHA ZA 
NDANI (LOCAL 

FUND) 

UNUNUZI WA BOTI KATIKA ZIWA TANGANYIKA 100,000,000 
UJENZI WA NYUMBA 5 ZA WAKUU WA IDARA @ 70,000,000 350,000,000 
UNUNUZI WA GARI 210,000,000 
UJENZI WA JENGO LA UTAWALA 696,073,960 
UJENZI WA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI 303,927,040 
UNUNUZI WA SAMANI ZA OFISI/UKUMBI 80,000,000 
UJENZI WA WODI 3 HOSPITALI YA WILAYA 500,000,000 
UNUNUZI WA VIFAA TIBA HOSPITALI YA WILAYA 300,000,000 
UMALIZIAJI WA ZAHANATI 3 KATIKA VIJIJI VITATU (3) 150,000,000 
MRADI WA KUCHOCHEA MAENDELEO YA JIMBO (CDCF) 50,214,000 
UMALIZIAJI WA MDARASA 9 SHULE ZA MSINGI  112,500,000 

UMALIZIAJI WA MAABARA 7 ZA SEKONDARI  210,000,000 
UKAMILISHAJI WA MADARASA 7 NA NYUMBA YA MWALIMU 
ELIMU MSINGI 

112,500,000 

UMALIZIAJI WA OFISI 4 ZA KATA NA 6 ZA VIJIJI 200,000,000 
UMALIZIAJI WA SABA (7) ZAHANATI KATIKA VIJIJI  240,000,000 
GHARAMA YA DAWA ZA RUZUKU TOKA MSD  336,800,000 
UPIMAJI WA MJI MDOGO WA ULUMI 20,000,000 
UJENZI MACHINJIO YA KISASA KATIKA KIJIJI CHA MATAI 50,000,000 
UJENZI WA JOSHO KATIKA KIJIJI CHA MATAI 25,000,000 
UJENZI MIUNDOMBINU YA SEKONDARI (SEQUIP)  985,200,000 
ELIMU BILA MALIPO _ SEKONDARI 659,575,000 
ELIMU BILA MALIPO _ MSINGI 755,148,000 

JUMLA MIRADI ( LOCAL FUND) 6,446,938,000 

 
KASMA MAELEZO BAJETI 

RUZUKU FEDHA 
ZA NJE 

(FOREIGN FUND) 
DEV - FOREIGN 

MFUKO WA PAMOJA WA AFYA – BASKET FUND 607,608,000 
GLOBAL  FUND  50,226,000 
USAFI NA MAZINGIRA (SWASH) - UJENZI WA VYOO KATIKA 
SHULE ZA MSINGI  

345,880,000 

USAFI NA MAZINGIRA (WASH) - UJENZI WA VYOO KATIKA 
VITUO VYA KUTOLEA HUDUMA ZA AFYA 

300,000,000 
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MAPANGO WA KUPAMBANA NA UKIMWI _ WALTER REED 180,976,000 
MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASKINI _ TASAF-III. 1,334,050,000 

LIPA KULINGANA NA MATOKEO_ EP4R ELIMU MSINGI 413,163,000 

LIPA KULINGANA NA MATOKEO_ EP4R ELIMU SEKONDARI  280,000,000 

HUDUMA ZA MAGONJWA YASIYOPEWA KIPAUMBELE (NTD) 15,549,000 

MRADI WA UNICEF 130,482,000 

JUMLA FEDHA ZA NJE 3,657,934,000 

JUMLA RUZUKU YA MIRADI  (LOCAL & FOREIGN) 10,104,872,000 

  

MCHANGO WA 
HALMASHAURI 
(OWN SOURCE) 

UJENZI WA UZIO WA NYUMBA YA MKURUGENZI 40,000,000 
UKARABATI NYUMBA 5 ZA WAKUU WA IDARA  @ 15,000,000 75,000,000 
UNUNUZI WA MASHINE YA KISASA YA  KUFYATUA TOFALI 60,000,000 
KUBORESHA MIUNDOMBINU YA STAND 20,000,000 
KUNUNUA VIFAA VYA VIWANDANI KWA AJILI YA KUSAIDIA 
MIRADI YA NGUVU ZA JAMII 

100,000,000 

UMALIZIAJI WA MIUNDOMBINU VITUO 2 VYA AFYA  100,000,000 

MAANDALIZI YA MPANGO MKAKATI NA WASIFU WA 
HALMASHAURI 

13,000,000 

UMALIZIAJI WA ZAHANATI 5 KATIKA VIJIJI VITANO 98,000,000 
USIMAMIZI NA UFUATILIAJI SHUGHULI ZA MAENDELEO 9,100,000 
KUTOA MIKOPO  KWA VIKUNDI 85 VYA WANAWAKE, VIJANA 
NA WATU WENYE ULEMAVU 

166,300,000 

UNUNUZI PIKIPIKI 2 NA CHANJO SEKTA YA MIFUGO & UVUVI 28,649,000 

KUWEZESHA SHUGHULI ZA SEKTA YA ARDHI NA MALIASILI 71,200,000 

KUWEZESHA SHUGHULI ZA SEKTA YA KILIMO NA USHIRIKA 134,000,000 

JUMLA MCHANGO WA HALMASHAURI 915,249,000 

JUMLA KUU 11,020,121,000 
 

 

2. HITIMISHO 

Mhe. Mwenyekiti, 

Kwa kuzingatia mahitaji, Halmashauri inaomba iidhinishiwe kiasi cha Shilingi 

33,801,806,430.00 kati ya fedha hizo, Shilingi 1,855,780,000.00 ni Mapato ya ndani 

na Shilingi 31,946,026,430.00 ni Ruzuku ya Serikali Kuu. Aidha, kati ya fedha hizo, 

Shilingi 2,304,091,000.00 ni kwa ajili ya Matumizi Mengineyo (OC) kwa ajili ya 

uendeshaji wa ofisi, Shilingi   19,897,151,440.00 kwa ajili ya kulipa mishahara ya 

Watumishi (PE) na Shilingi 11,600,563,990.00 ni kwa ajili ya kutekeleza Miradi ya 

Maendeleo.  

Aidha, Mchanganuo wa makisio ya makusanyo ya mapato ya ndani, Mishahara na 

Matumizi Mengineyo kwa kila Idara/kitengo na Miradi ya Maendeleo 

umeambatishwa kama ifuatavyo; -  

o Kiamabata cha mchanganuo wa mishahara kisekta (Uk.19) 

o Kiambata cha mchanganuo wa matumizi mengineyo (Uk.20) 

o Kiambata cha Mchanganuo wa miradi ya Maendeleo (Uk. 21-26) 

o Kiambata cha mchanganuo wa mapato ya Ndani kwa kila chanzo (Uk.27-28) 

o Kiambata cha machanganuo wa Bajeti ya Matumizi ya Idara na vitengo 

Uk.29 
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Mhe. Mwenyekiti, 

Naomba kuwasilisha Mpango na Bajeti hii pamoja na viamabatisho vyake kwa ajili 

ya kujadiliwa na kupatiwa ushauri na marekebisho.  

 
 

 
 

Shafi K. Mpenda 
                                  MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

KALAMBO 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

VIAMBATA VYA TAARIFA YA MPANGO NA BAJETI  

 

KIAMBATA Na.1:  
MCHANGANUO WA BAJETI YA MATUMIZI YA KAWAIDA (MISHAHARA 
(PE) NA MATUMIZI MENGINEYO (OC)) KWA KILA IDARA. 

 

 

      1.1.1: MCHANGANUO WA BAJETI YA MISHAHARA WALIO KWENYE “PAYROLL” 

KASMA MAELEZO IDADI 

MISHAHARA 
ILYOPO 
(BASIC 

SALARY) 

ONGEZEKO 
(ANNUAL 

INCREAMENT) 

KUPANDA 
MADARAJA 

(PROMOTION) 
JUMLA  

5004 Utawala  106 1,215,980,940  1,126,000  69,840,000 1,286,946,940 

5006 Elimu (Utawala &  11 178,728,000 213,000 9,432,000 188,373,000 

5007 Elimu ya Msingi 956 7,789,356,000 11,948,000 547,812,000 8,349,116,000 

5008 Elimu Sekondari 300 2,852,376,000 3,720,000 293,976,000 3,150,072,000 

5010 Vituo vya Afya 3 21,108,000  14,000 2,820,000 23,942,000 

5011 Afya Kinga 10 151,380,000  96,000 6,360,000 157,836,000 

5012 Vituo vya Afya 90 896,892,000  866,000 64,548,000 962,306,000 

5013 Zahanati 290 1,686,144,000  1,921,000 160,608,000 1,848,673,000 

5014 Ujenzi 10 106,956,000  31,000 16,200,000 123,187,000 

5017 Maji 5 74,406,000  19,000  6,840,000 81,265,000 

5031 Watendaji wa Vijiji 108 172,308,000  694,500  53,460,000 226,462,500 

5033 Kilimo 76 661,236,000  957,000  33,900,000 696,093,000 
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5034 Mifugo 24 213,348,000 291,000 5,760,000 219,399,000 

JUMLA NDOGO 1,989 16,020,218,940 21,896,500 1,271,556,000 17,313,671,440 
 

1.1.2: IDARA ZILIZOBAJETIWA AJIRA MPYA MWAKA 2022/2023  
 

KASMA MAELEZO IDADI KIASI 
5004 Utawala  49 519,180,000  
5006 Elimu (Utawala & Watu Wazima) 2 17,040,000  
5007 Elimu ya Msingi 80 402,240,000  
5008 Elimu Sekondari 65 446,880,000  
5010 Vituo vya Afya 23 457,380,000  
5011 Afya Kinga 5 48,000,000  
5012 Vituo vya Afya 56 173,760,000  
5013 Zahanati 40 187,200,000  
5014 Ujenzi 4 30,300,000  
5017 Maji -                                          -  
5031 Watendaji wa Vijiji 10 46,800,000  
5033 Kilimo 5 31,500,000  
5034 Mifugo 2 17,700,000  

JUMLA NDOGO 341 2,377,980,000  
 

1.1.3: WATUMISHI AMBAO HAWAPO KWENYE PAYROLL 
Na. MAELEZO IDADI KIASI 

1 Utawala 15 205,500,000 

JUMLA NDOGO  205,500,000 

JUMLA KUU MISHAHARA 19,897,151,440 
 

1.2 MATUMIZI MENGINEYO 

1.2.1 MAPATO YA NDANI _ MATUMIZI MENGINEYO. 

KASMA IDARA KIASI (TZS) 

500A UTAWALA 591,591,900 

502A FEDHA 206,208,100 

515B UKAGUZI WA NDANI 3,000,000 

503A MIPANGO 41,200,000 

506B KILIMO 5,000,000 

505 MIFUNGO & UVUVI 26,600,000 

5022 ARDHI & MALIASILI 7,000,000 

508 AFYA 233,000,000 

509 ELIMU SEKONDARI 59,780,000 

514  SHERIA 10,000,000 

516 MANUNUZI 10,000,000 

518 TEHAMA 10,000,000 

517 UCHAGUZI 5,000,000 

501 MAZINGIRA 8,000,000 

527  M/JAMII 8,000,000 

519 NYUKI 2,000,000 

511 UJENZI 3,000,000 
JUMLA -MATUMIZI MENGINEYO (Own sources) 1,229,380,000 
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1.2.2 RUZUKU _ MATUMIZI MENGINEYO.  

KASMA MAELEZO KIASI (TZS) 

5,004 Utawala _ Admn 81,462,000 

5,007 Elimu Msingi 485,443,000 

5,008 Elimu Sekondari 218,432,000 

514A Sheria 5,000,000 

502E Fedha - Biashara 8,520,000 

516A Manunuzi 5,000,000 

518A TEHAMA 5,000,000 

517A Uchaguzi 5,000,000 

5010 Afya  138,777,000 

5,014 Ujenzi 14,934,000 

5,033 Kilimo 15,470,400 

5,034 Mifugo 10,313,600 

515B Ukaguzi wa Ndani 14,920,000 

503A Mipango 25,959,000 

501A Usafi na Mazingira 8,520,000 

519B Nyuki 8,520,000 

5,009 Ardhi & Maliasili 14,920,000 

5,027 Maendeleo ya Jamii                        8,520,000 
         JUMLA 1,074,711,000 
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     KIAMBATA NA. 2 

VIPAUMBELE VYA MPANGO NA BAJETI WA HALMASHAURI KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

A. RUZUKU YA MAENDELEO KUTOKA SERIKALI KUU  
i. Ngazi ya Halmashauri 

Na. SHUGHULI MAHALI (KATA) KIASI 

A. IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA 
1. Ununuzi wa boti katika ziwa Tanganyika Kasanga 100,000,000 

2. Ujenzi wa nyumba 5 za Wakuu wa Idara @ 70,000,000 Makao Makuu 350,000,000 

3. Ununuzi wa gari Makao Makuu 210,000,000 

5. Ujenzi wa jengo la Utawala Makao Makuu 696,073,960 

6. Ujenzi wa ukumbi wa mikutano wa Halmashauri Makao Makuu 303,927,040 

7. Ununuzi wa Samani za Ofisi/Ukumbi Makao Makuu 80,000,000 

Jumla Ndogo Sekta ya Utawala 1,740,001,000 

B. IDARA YA AFYA 

1. Ujenzi wa wodi 3 Hospitali ya Wilaya Makao Makuu 500,000,000 

2. Ununuzi wa vifaa tiba Hospitali ya Wilaya Makao Makuu 300,000,000 

3. Umaliziaji wa Zahanati ya Mpanga Mambwekenya 50,000,000 

4. Umaliziaji wa Zahanati ya Senjakalonje Mkowe 50,000,000 

5. Umaliziaji wa Zahanati ya Mnazi Ulumi 50,000,000 

Jumla ndogo 950,000,000 

C. CDCF 

1. Ujenzi na umaliziaji wa miundombinu katika Sekta za 
Elimu, Afya na Utawala kupitia fedha za Mradi wa 
kuchochea Maendeleo ya Jimbo (CDCF) 

Kata zote 50,214,000 

Jumla ndogo 50,214,000 

Jumla Kuu  Miradi ya Ruzuku kutoka Serikali Kuu Ngazi ya Halmashauri 2,740,215,000 

 
B. RUZUKU YA MAENDELEO KUTOKA SERIKALI KUU  

ii. Ngazi ya Jamii (Kijiji na Kata) 
Na. SHUGHULI MAHALI (KATA) KIASI 

A. IDARA YA ELIMU MSINGI 
1. Kumalizia ujenzi wa madarasa 2 katika Shule ya Msingi Katuka   Mkowe 25,000,000 

2. Kumalizia madarasa 3 S/Msingi Selengoma @ 12,500,000 Mwimbi 37,500,000 

3. Umaliziaji wa mdarasa 2 Shule ya Msingi Kazonzya @ 12,500,000 Mambwekenya  25,000,000 

4. Umaliziaji madarasa 2 Shule Mpya ya Matai A @ 12,500,000 Matai 25,000,000 

Jumla ndogo 112,500,000 

UJENZI WA MAABARA SHULE ZA SEKONDARI 

  Umaliziaji wa maabara 2 Sekondari ya Kalembe @30,000,000 Mambwenkoswe 60,000,000 

 Umaliziaji wa maabara 2 Sekondari ya Namema @30,000,000 Mambwekenya 60,000,000 

 Umaliziaji wa maabara 2 Sekondari ya Ulungu @30,000,000 Sopa  60,000,000 

 Umaliziaji wa maabara 1 Sekondari ya Kasanga @30,000,000 Kasanga 30,000,000 

Jumla ndogo Ujenzi wa Maabara (Local) 210,000,000 

B. IDARA YA ELIMU SEKONDARI 

1. Ukamilishaji wa madarasa 4 S/Sekondari Mwazye @ 12,500,000 Mwazye 50,000,000 

2. Umaliziaji madarasa 2 shule Mpya ya Sekondari Lyowa @12,500,000 Lyowa 25,000,000 

3. Ujenzi wa nyumba ya mwalimu  Zengwa Sekondari 25,000,000 Legezamwendo 25,000,000 

4. Ujenzi wa chumba 1 shule mpya ya sekondari Kipanga@12,500,000 Samazi 12,500,000 

Jumla ndogo 112,500,000 

C. UTAWALA 

1. Umaliziaji wa Ofisi ya Afisa Mtendaji wa Kata ya Sundu Sundu 15,000,000 
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C. MCHANGO WA HALMASHAURI (OWN SOURCE) 

i. Ngazi ya Halmashauri 
Na. 

A. IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA 
1. 

2. 

Jumla Ndogo Sekta ya Utawala 

B. IDARA YA UJENZI 
1. 

2. 

Jumla Ndogo Sekta ya Ujenzi 

C. IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI 

1. 

Jumla Ndogo Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji 

Jumla Mchango wa Halmashauri Ngazi ya Halmashauri 
 

D. MCHANGO WA HALMASHAURI  
iii. Ngazi ya Kata na Vijiji 

  
 

E. MAPATO NDANI YA HALMASHAURI 
NA 

1. 

2. 

3. 

4. 

5. 

Jumla Kuu Mapato ndani ya Halmashauri 

 

ELIMU BILA MALIPO _ MSINGI 
Na. Mradi Kiasi 

1. Gharama za uendeshashaji kwa shule 98 za msingi kupitia ruzuku ya Uendeshaji 
(Capitation Grant)  

421,248,000 

2. Posho ya Madaraka kwa Walimu Wakuu na Waratibu Elimu Kata 304,200,000 

3. Gharama ya chakula kwa watoto wa kutwa wenye uhitaji maalum kwa shule za msingi 29,700,000 

Jumla Ndogo 755,148,000 

 

2.1.1.5 ELIMU BILA MALIPO _ SEKONDARI 

Na. Mradi Kiasi 

1. Gharama za uendeshashaji wa shule 15 za Sekondari kupitia ruzuku ya uendeshaji 
(Capitation Grant) 

96,775,000 

2. Gharama za uendeshashaji wa shule 15 za Sekondari kupitia ruzuku ya Fidia ya Ada 140,880,000 

3. Gharama ya chakula kwa wanafunzi wa bweni wa kidato cha sita 376,920,000 

4. Posho ya Madaraka kwa Wakuu na Shule 45,000,000 

Jumla Ndogo 659,575,000 
Jumla Elimu Bila Malipo (Msingi & Sekondari) 1,414,723,000 

 

MIRADI YA UJENZI WA MIUNDOMBINU YA SEKONDARI (SEQUIP) 
NA KATA JINA LA MRADI  BAJETI  

1. Mkowe Ununuzi  vifaa vya mfumo TEHAMA (ICT Equipment) Kalambo 24,000,000 

2. Umliziaji wa Ofisi ya Kata Mkali Mkali 20,000,000 

3. Umaliziaji wa Ofisi ya Kijiji cha Kiundinamema Mamwekenya 15,000,000 

4. Umaliziaji wa Ofisi ya Mtendaji Kata ya Mpombwe Mpombwe 25,000,000 

5. Umaliziaji  wa Ofisi ya Kijiji cha Ilango Itekesha 15,000,000 

6. Kumalizia ujenzi wa Ofisi ya Kijiji cha Katazi Katazi 15,000,000 

7. Ujenzi wa Ofisi ya Kata Samazi  samazi 30,000,000 

8. Ujenzi wa Ofisi ya Kijiji cha Samazi  samazi 20,000,000 

9. Kumalizia ofisi ya Kijiji cha Legezamwendo 20,000,000 Legezamwendo 20,000,000 

10. Ujenzi ofisi ya Kijiji cha Mombo 25,000,000 Legezamwendo 25,000,000 

Jumla ndogo  Idara ya Elimu Msingi 200,000,000 

D. IDARA YA AFYA 

1. Umaliziaji wa zahanati ya Mbuza  Mkowe 30,000,000 

2. Umaliziaji wa zahanati mya ya Kijiji cha Mpanga Mambwekenya 50,000,000 

3. Umaliziaji wa zahanati ya Kijiji cha Mikonko  Matai 25,000,000 

4. Kumalizia ujenzi wa nyumba ya Mganga Zahanati ya Kafukula Katazi 15,000,000 

5. Umaliziaji wa zahanati ya kijiji cha Ilonga 30,000,000 Mambwenkoswe 30,000,000 

6. Ujenzi wa Kituo cha Afya Katazi Katazi 50,000,000 

7. Umaliziaji wa Zahnati ya Kijiji cha Mpombwe Mpombwe 40,000,000 

 Jumla ndogo 240,000,000 

RUZUKU YA DAWA (MSD _ INKIND BUDGET) 
1. Gharama ya dawa za ruzuku toka  MSD  Kata zote 336,800,000 

Jumla ndogo  MSD 336,800,000 

Jumla ndogo  Idara ya Afya 240,000,000 

E. IDARA YA ARDHI 
1. Upimaji wa mji mdogo wa Ulumi Ulumi 20,000,000 

Jumla ndogo  Idara ya Ardhi 20,000,000 

F. IDARA YA MIFUGO 

1. Ujenzi wa Machinjio ya Kisasa Katika Kijiji cha Matai Matai 50,000,000 

2. Ujenzi wa josho katika Kijiji cha Matai Matai 25,000,000 

Jumla ndogo  Idara ya Mifugo 75,000,000 

Jumla  Miradi ya Ruzuku kutoka Serikali Kuu Ngazi ya Jamii 1,210,000,000 

Jumla Kuu Ruzuku kutoka Serikali Kuu 3,950,215,000 
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Sekondari  

2. Msanzi Ununuzi vifaa Mfumo TEHAMA (ICT Equipment) Msanzi Sekondari  24,000,000 

3. Sopa Ununuzi  vifaa mfumo TEHAMA (ICT Equipment) Ulungu  Sekondari  24,000,000 

4. Sopa Ununuzi  wa vifaa vya mfumo TEHAMA (ICT Equipment) Kanyele  
Sekondari  

24,000,000 

5. Kasanga Ununuzi vifaa mfumo TEHAMA (ICT Equipment) Kasanga Sekondari   24,000,000 

6 Lyowa  Umaliziaji wa madarasa 4 na vyoo matundu 6 Lyowa Sekondari 
(Mpya) 

66,670,000 

7. Mnamba  Umaliziaji wa madarasa 4 na vyoo matundu 6 Mnamba Sekondari 
(Mpya) 

66,670,000 

8 Samazi Ujenzi wa madarasa 4 na matundu 6 ya vyoo Kipanga Sekondari 
(Mpya) 

66,670,000 

9 Sundu Umaliziaji wa madarasa 4, vyoo matundu 6 Sundu Sekondari (Mpya) 66,670,000 

10. Kilesha  Ujenzi wa madarasa 4, matundu 6 ya vyoo Kilesha Sekondari (Mpya) 66,660,000 

13. Kanyezi  Umaliziaji wa madarasa 4 na matundu 6 ya vyoo Kanyezi  
Sekondari (Mpya) 

66,660,000 

14. Mpombwe Umaliziaji madarasa 4 vyoo matundu 6 Mpombwe  Sekondari (Mpya) 66,660,000 

15. Mbuluma  Umaliziaji madarasa 4 vyoo matundu 6 Mbuluma  Sekondari (Mpya) 66,670,000 

16. Mkali  Umaliziaji madarasa 4 na matundu 6 ya vyoo Mkali  Sekondari (Mpya) 66,670,000 

17. Kasanga  Umaliziaji wa maabara 2 Kasanga Sekondari  60,000,000 

18. Msanzi Ujenzi wa bweni S/Sekondari Msanzi 82,200,000 

19. Matai  Umaliziaji wa chumba cha maabara S/Sekondari Matai Wasichana 50,000,000 

20 Lyowa Ujenzi wa matundu 12 ya vyoo S/Sekondari Matai  
 

13,500,000 

21. Msanzi  Umaliziliaji wa madarasa 2 Msanzi Sekondari  13,000,000 

22 M/ Kenya  Umaliziaji wa chumba cha adarasa S/Sekondari Namema 12,500,000 

23. Lyowa  Ununuzi vifaa vya mfumo wa TEHAMA (ICT Equipment)   Sekondari 
Machinda  

24,000,000 

24. HQ Usimamizi na Ufuataliaji wa Miradi  10,000,000 

Jumla  ndogo  SEQUIP (Secondari) 985,200,000 
 

 

NA KATA JINA LA MRADI  BAJETI  

RUZUKU SERIKALI KUU - FEDHA ZA NJE (EXTERNAL FUND) 
MIUNDOMBINU YA HUDUMA _  FEDHA ZA NJE 

LIPA KULINGANA NA MATOKEO_ EP4R 
iv. Elimu Msingi 

1. Kanyezi Umaliziaji wa madarasa 2 shule ya Msingi Chalatila @12,500,000  25,000,000 

2. Katete Umaliziaji madarasa 2 shule ya Msingi Safu @12,500,000 25,000,000 

3. Legezamwendo Umaliziaji wa madarasa 2 Mkombo Shule ya Msingi @12,500,000  25,000,000 

4. Matai Ujenzi matundu 8 ya vyoo vya walimu Shule Mpya ya Matai A 8,163,000 

5. Kisumba Umaliziaj chumba cha dadarasa S/Msingi Kasote @ 12,500,000 25,000,000 

6. Mwimbi Umaliziaji vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Chipapa @ 12,500,000 25,000,000 

7. Mkowe Ujenzi vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Katapulo @ 20,000,000 40,000,000 

8. Mbuluma Ujenzi madarasa 2 Shule ya Msingi Mbuluma@ 20,000,000  40,000,000 

  Umaliziaji wa madarasa 2 S/Msingi Senjakalonje @ 10,000,000 20,000,000 

9. Sundu  Umaliziaji wa madarasa 2 Shule ya Msingi Kamawe @ 12,500,000  25,000,000 

10. Mkali  Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Kalalasi@ 20,000,000 40,000,000 

11. Kilesha Umaliziaji wa Madarasa 2 Shule ya Msingi Kilesha @ 12,500,000 25,000,000 

12. Kisumba Umaliziaji wa madarasa 2 Shule ya Msingi Kachele @ 12,500,000 25,000,000 

13. Mambwenkoswe Ujenzi wa chumba 1 cha madarasa S/Msingi mzungwa@20,000,000 20,000,000 

14. Mkowe  Umaliziaji wa vyumba 2 vya madarasa S/Msingi Ilimba @10,000,000 20,000,000 
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15 Katete Umaliziaji wa madrasa 2 Shule ya Msingi Kaluko 25,000,000 

Jumla ndogo EP4R Elimu Msingi 413,163,000 

v. Elimu Sekondari  
1. Matai Umaliziaji wa bweni Sekondari ya Matai 20,000,000 

2. Mwazye Ujenzi wa Bwalo shule ya Sekondari Mwazye 85,000,000 

3. Kisumba Umaliziaji wa bweni Sekondari ya Chisenga 20,000,000 

4. Mwimbi Ujenzi wa Bwalo shule ya Sekondari Mwimbi 80,000,000 

5. Katete Ujenzi Bweni shule ya Sekondari Machinda 75,000,000 

Jumla ndogo EP4R Elimu Sekondari 280,000,000 

Jumla Miundombinu ya Elimu_ EP4R 693,163,000 
 

 MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASIKINI _ TASAF(111) 

Na. KATA JINA LA MRADI  BAJETI  

1. H/Q Mpango wa uhaulishaji wa kaya masikini 1,334,050,000 

Jumla ndogo 1,334,050,000 
 

MFUKO WA PAMOJA WA AFYA _ HEALTH SECTOR BUSKET FUND   
i. CHMT 

Na. KATA JINA LA MRADI  BAJETI  

1. H/Q Matumizi  mbalimbali Timu ya usimamizi huduma za afya  (CHMT) 91,141,199 

Jumla ndogo CHMT 91,141,199 

vi. VITUO VYA AFYA 

 H/Cs Gharama za utoaji wa huduma za afya katika vituo 3 vya afya  
vilivyopo  (Health Centres) 

102,041,799 

Jumla ndogo vituo vya afya 102,041,799 

vii. ZAHANATI 

  Matumizi  mbalimbali Zahanati zote za umma zinazotoa huduma  414,425,002 

Jumla ndogo Zahanati 414,425,002 

Jumla ndogo HSBF 607,608,000 
 

MRADI MAPAMBANO YA UKIMWI _ WALTER REED 

Na. KATA JINA LA MRADI  BAJETI  

1. H/Q Gharama za shughuli za kampeni za mapambano dhidi ya maambukizi 
ya UKIMWI kupitia ‘’Program ya Walter Reed’’ 

180,976,000 

Jumla ndogo WRP 180,976,000 
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MRADI WA USAMBAZAJI MAJI NA USAFI (SWASH & WASH) 
i. SWASH _ Elimu Msingi 

N
a. 

KATA JINA LA MRADI  BAJETI  

1. Legezamwendo Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Mkombo 
@1,100,000 

16,500,000 

2. Katete Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Kaluko @1,100,000 16,500,000 

3. Sundu Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi 
Kamawe@1,100,000 

16,500,000 

4. Katete Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Katete @1,100,000 16,500,000 
5. Mwazye  Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Mwazye 

@1,100,000 
16,500,000 

6. Matai Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Mikonko 
@1,100,000 

16,500,000 

7. Mkali Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Kalalasi@1,100,000 16,500,000 

8. Lyowa Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Matai B’ (Kaleta) 
@1,100,000 

16,500,000 

9. Lyowa Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Singiwe @1,100,000 16,500,000 

10
. 

Kilesha Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Kambo@1,100,000 16,500,000 

11
. 

Mambwenkoswe Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Tunyi@1,100,000 16,500,000 

12
. 

Katazi Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Mwaya@1,100,000 16,500,000 

13
. 

Samazi Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Kipanga@1,100,000 16,500,000 

14
. 

Mambwekenya Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Mpanga@1,100,000 16,500,000 

15
. 

Kisumba Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Kachele@1,100,000 16,500,000 

16
. 

Kilesha Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Ilango@1,100,000 16,500,000 

17
. 

Kilesha Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi Kifone@1,100,000 16,500,000 

18
. 

Kanyezi Ujenzi wa Matundu 15 ya vyoo shule ya Msingi 
Chisambo@1,100,000 

19,500,000 

Jumla ndogo SWASH 300,000,000 

ii. WASH 
1. Mkali Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  

mvua Zahanati ya Kizombwe 

25,000,000 

2. Sundu Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  

mvua Zahanati ya Kalaela 

25,000,000 

3. Katazi Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  

mvua Zahanati ya Kafukula 

25,000,000 

4. Mkowe Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  

mvua Zahanati ya Mbuza 

25,000,000 

5. Mpombwe Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Zahanati ya Mpombwe 

25,000,000 
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6. Mambwekenya Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Zahanati ya Madibila  

25,000,000 

7. Mbuluma Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Zahanati ya Mao 

25,000,000 

8. Lyowa Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Zahanati ya Singiwe 

25,000,000 

9. Samazi Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Zahanati ya Kipanga 

25,000,000 

10
. 

Katazi Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Zahanati ya Ninga 

25,000,000 

11
. 

Katazi Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Zahanati ya Katazi 

25,000,000 

12
. 

Mambwenkoswe Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Zahanati ya Mambwenkoswe 

25,000,000 

13
. 

Legezamwendo Ujenzi wa matundu 8 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Kituo cha Afya Legezamwendo 

25,000,000 

14
. 

Kanyezi Ujenzi wa matundu 6 ya vyoo na Mfumo wa kuvunia maji ya  
mvua Kituo cha Afya Kanyezi 

20,880,000 

Jumla ndogo WASH 345,880,000 

JUMLA RUZUKU YA MAENDELEO FEDHA ZA NJE 3,657,934,000 

GLOBAL FUND _ AFYA 

N
a
. 

1
. 

Jumla ndogo  

MRADI WA NTD - AFYA 

Na. 

1. 

Jumla ndogo  
MRADI WA UNICEF 

Na. KATA JINA LA MRADI  BAJETI  

1. H/Q Mradi wa kutoa elimu ya kuzua Ukatiri kwa 
Watoto ngazi ya Jamii  

130,482,000 

Jumla ndogo  130,482,000 

JUMLA RUZUKU YA MAENDELEO FEDHA ZA NJE 984,841,000 

JUMLA MIRADI YOTE  10,207,910,000 
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KIAMBATA NA. 3 

 
MAKISIO YA MAPATO YA NDANI KISEKTA KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

NA MAELEZO  2022_2023  

Fedha - Mapato  

1. Ushuru wa Huduma 60,000,000 

2. Ada za Zabuni 500,000 

3. Ada za Matangazo 3,000,000 

4. Ada za kuchapisha na kudurufu 500,000 

5. Pango la Nyumba 27,000,000 
Jumla Ndogo 91,000,000 

502E - Biashara na Masoko 
1. Ada za Magulio 5,000,000 

2. Ada za Leseni za Vileo 2,500,000 

3. Ada za Leseni za Biashara 26,000,000 

4. Ushuru wa Stendi 18,000,000 

5. Ushuru wa nyumba za wageni 5,000,000 

Jumla Ndogo 56,500,000 

505A – Mifugo 

1. Ada za Ukaguzi wa Nyama 10,000,000 

2. Ushuru wa Minada ya Mifugo 80,000,000 

3. Adhabu-Wanyama Wazururaji 3,000,000 

4. Chanjo za Mifugo 170,000,000 

5. Ushuru /Kibali cha Maziwa 3,000,000 

Jumla Ndogo 266,000,000 

Uvuvi 

1. Leseni za Wavuvi 20,000,000 

2. Ushuru wa Samaki 50,000,000 

3. Lesen za vyombo vya Uvuvi 20,000,000 

Jumla Ndogo 90,000,000 

506A - Kilimo 

1. Ushuru wa Maharage 150,000,000 

2. Ushuru wa Mahindi 500,000,000 

3. Mazao Mengine ya Chakula:- 70,000,000 

 
Alizeti - 

 
Ulezi - 

 
Ngano - 

 
Miwa - 

 
Ushuru wa soko la Mazao - 

Jumla Ndogo 720,000,000 

511A - Ujenzi, Zimamoto Utawala 

1. Ada za Vibali vya Ujenzi 6,000,000 

2. Ushuru wa Madini 62,000,000 

3. Mauzo ya Tofari 40,000,000 

Jumla Ndogo 108,000,000 

512A – Ardhi 

1. Mauzo ya Viwanja 150,000,000 

2. Upimaji wa viwanja/Mashamba 50,000,000 

3. Maombi ya viwanja 50,000,000 

Jumla Ndogo 250,000,000 
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512H - Usimamizi wa Misitu 

1. Ushuru wa Mkaa 12,000,000 

2. Ushuru wa Mazao wa Mbao 7,000,000 

Jumla Ndogo 19,000,000 

514A -Kitengo cha sheria 

1. Adhabu na Tozo Nyingine 30,000,000 

2. Adhabu za Mabaraza ya kata - 

Jumla Ndogo 30,000,000 

Afya 

1. Food Hygiene (FH) 20,500,000 

  - 

Jumla Ndogo 20,500,000 

Kitengo cha TEHAMA 

1. Ushuru wa Minara (Rental Tax) 10,000,000 

  - 

Jumla Ndogo 10,000,000 

KITENGO CHA NYUKI 

1. Mauzo ya Asali 1,000,000 

2. Ushuru wa Asali 1,000,000 

Jumla Ndogo 2,000,000 

JUMLA YA MAPATO HALISI    1,663,000,000  
508A - AFYA  

1. Mfuko wa Afya ya Jamii _ CHF 80,000,000 

2. Papo kwa  papo _  UF 20,000,000 

3. Bima ya Taifa ya Afya  (NHIF) 40,000,000 

Jumla Ndogo 140,000,000 

509A - Elimu ya Sekondari 

1. Ada za wanafunzi Kidato cha Tano & Sita (V & VI) 80,990,000 

Jumla Ndogo 80,990,000 

 JUMLA MAPATO LINDWA 220,990,000 

JUMLA KUU MAPATO YA NDANI 1,883,990,000 
 

 

 

 

 

 

 

 

MIRADI YA MAPATO YA NDANI (OWN SOURCE) 

A. MIPANGO 

Na Kata Jina la Mradi Bajeti 

1. Kanyezi Umaliziaji wa Miundombinu Kituo cha Afya Kanyezi  40,000,000 

2. Legezamwendo Umaliziaji wa Miundombinu Kituo cha Afya Legezamwendo 60,000,000 

3. H/Q Maandalizi ya Mpango Mkakati na Wasifu wa Halmashauri 13,000,000 
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4. Kanyezi Umaliziaji wa Zahanati 2 katika vijiji Vijiji vya Chisambo 44,000,000 

5 Mnamba Umaliziaji wa zahanati ya Mnamba 44,000,000 

6. H/Q Usimamizi na Ufuatiliaji shughuli za Maendeleo 9,100,000 

Jumla ndogo 220,100,000 

B. MAENDELEO YA JAMII 
1. H/Q Kutoa mikopo  kwa vikundi 35 vya Wanawake wajasiriamali 66,520,000 

2. H/Q Kutoa mikopo  kwa vikundi 35 vya Vijana wajasiriamali 66,520,000 

3. H/Q Kutoa mikopo  kwa vikundi 15 vya watu wenye ulemavu  33,260,000 

Jumla ndogo 166,300,000 

C. MIFUGO & UVUVI 
1. H/Q Kuwezesha ununuzi wa pikipiki 2 kwa ajili ya Maafisa Ugani wa 

Mifugo kata za Ulumi na Katete  
15,000,000 

2. H/Q Ununuzi wa chanjo kwa ajili ya  utoaji wa chanjo za mifugo 13,649,000 

Jumla ndogo 28,649,000 

D. ARDHI & MALIASILI 
1. H/Q Kuwezesha fidia, michoro, na upimaji viwanja 300  42,620,000 

2. H/Q Kuanzisha vitalu kwa ajili ya upandaji mashamba mapya ya misitu  21,200,000.00 

3. H/Q Kuandaa mpango wa matumizi bora ya ardhi Kijiji cha Safu 7,380,000 

Jumla ndogo 71,200,000 

E. KILIMO 
1. Msanzi Ukarabati wa Kituo cha Kilimo Msanzi 10,000,000 

2. Msanzi Ukarabati wa bwawa la Umwagiliaji katuka 28,372,200 

3. H/Q Kuwezesha shughuli za ushirika  7,290,425 

4. H/Q Kuwezesha Uanzishaji wa Mashamba Darasa 15 ya Mazao ya 
Kahawa, Mpunga, Michikichi na Korosho (Katika Kata 5) 

38,250,000 

5. H/Q Ununuzi wa pikipiki kwa ajili ya afisa ugani 6,000,000 

6. H/Q Kutoa mafunzo ya siku 5 kwa maafisa ugani 64 uzalishaji wa 
mpunga, mawese na palachichi kupitia maafisa wa TARI – Uyole, 
Kigoma na MATI - Igurusi  

25,785,000 

7. H/Q Kuanzisha mashamba darasa ya mbogamboga na matunda 18,302,375 

Jumla ndogo 134,000,000 

Jumla Miradi ya Mapato ya Ndani ngazi ya Jamii 625,449,000 

Jumla Miradi Mchango wa Halmashauri 920,449,000 
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KIAMBATA NA.4 MCHANGANUO WA BAJETI YA MATUMIZI 

MENGINEYO – IDARA NA VITENGO 
 

1. IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA. 

500A: UTAWALA 
 

A. MATUMIZI MENGINEYO – VYANZO VYA NDANI VYA HALMASHAURI 
 

JUMLA YA 572,588,500.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA SHUGHULI 
MBALIMBALI ZA IDARA KWA MWAKA 2022/2023 KATIKA MCHANGANUO 
UFUATAO 

 

(I) TSHS 114,897,500.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO 
KUMI VYA BARAZA LA MADIWANI. 
210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 37,800,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao vitano vya   Baraza la 
kwanza la Madiwani kwa mwaka wa Fedha 2022/2023. 
Posho ya kikao watu 106 @ 40,000.00   

Madiwani 33@ 40,000.00 siku 10 13,200,000.00 

Wataalamu 27 @ 40,000.00 siku 10 10,800,000.00 

Waalikwa 23 @ 40,000.00 siku 10 9,200,000.00 

WEO,s 23@ 40,000 vikao VITANO 4,600,000.00 
Jumla ndogo 37,800,000.00 

 
221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS. 46,500,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa Waheshimiwa Madiwani na 

Watendaji wa Kata katika vikao kumi vya Baraza la madiwani kwa mwaka 

2022/2023 

Madiwani 33  @ 80,000xsiku2x 5 +siku 1x 
5x80,000xmadiwani 33= 

39,600,000.00 

WEO’s 23 @60,000x1x 5= 6,900,000.00 

Jumla ndogo 46,500,000.00 

 
220810 NAULI – TSHS. 1,765,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa nauli za Watendaji wa kata katika 
vikao kumi vya Baraza la madiwani kwa mwaka 2022/2023 
Nauli jumla  1,765,000.00 
Jumla ndogo 1,765,000.00 

 
 

221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS 6,142,500.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa 
Waheshimiwa Madiwani na WEOs katika vikao kumi vya Baraza la kwanza 
mwaka 2022/2023 
Chakula kwa watu 83@ 6,500.00 x vikao 10 5,395,000.00 
Chakula WEO’s 23 @ 6,500.00 x vikao 5                                                                                  747,500.00 
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Jumla ndogo 6,142,500.00 

220709    UKUMBI – TSHS350, 000.00 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia kumbi za 
mikutano kwa ajili ya vikao vitano vya Baraza la madiwani 2022/2023 
Kukodi kumbi kwa ajili ya vikao   
5 x70,000.00 

 
350,000.00 

Jumla ndogo 350,000.00 
 

221217  MAWASILIANO – TSHS. 50,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharimia mawasiliano katika vikao 
vitano vya Baraza la Madiwani kwa mwaka 2022/2023 
Jumla ya gharama za Mawasiliano 10,000 x 5=                                  50,000.00                                                                                                                     

Jumla ndogo 50,000.00 
 

220101 SHAJALA – TSHS 20,790,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
10 vya Baraza la Madiwani kwa mwaka 2022/2023 
Jumla ya Shajala                   
106 x22,000 x vikao 5+83x5x22,000=                                                                                                            20,790,000.00                                                

Jumla ndogo 20,790,000.00 
 
 

210303 POSHO MASAA YA ZIADA – TSHS 1,500,000.00 
Fedha hizi zinaombwa Kwa ajili ya kulipa Makatibu wa Vikao na P/S  
Makatibu wa vikao 2 @ 30,000.00 x siku 3x5 900,000.00 
PS 2@20,000x vikao 5x siku 3=           600,000.00                                        
Jumla ndogo 1,500,000.00 

 
210303 Mishahara ya Madereva wa Mkataba 7,200,000.00 
  Madereva 2@300,000x12 7,200,000.00 
 Jumla Ndogo 7,200,000.00 

 
(II) TSHS 54,963,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO 14 
VYA KAMATI YA FEDHA, MIPANGO NA UONGOZI MWAKA 2022/2023 
 

210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 20,720,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao 14 vya kamati ya 
Fedha, Mipango na Uongozi kwa mwaka wa Fedha 2022/2023. 
Posho ya kikao watu 37@ 40,000 x14= 20,720,000.00 

Jumla ndogo 20,720,000.00 
 

221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS.17, 920,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa Waheshimiwa Madiwani katika 
vikao 14 vya Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi kwa mwaka 2022/2023 
Madiwani 8 x80,000 x 2 x14=  17,920,000.00 
Jumla ndogo 17,920,000.00 

220810 NAULI – TSHS. 510,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa nauli za Waheshimiwa Madiwani 
katika vikao 14 vya kamati ya Fedha, Mipango na Uongozili kwa mwaka 
2022/2023 
Nauli jumla  510,000.00 

Jumla ndogo 510,000.00 
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221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS.             3,367,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa 
Waheshimiwa Madiwani katika vikao 14 vya Kamati ya Fedha, Mipango na 
Uongozi mwaka 2022/2023 
Chakula kwa watu37 @ 6,500.00 x vikao 14            3,367,000.00 

Jumla ndogo                       3,367,000.00 

 
220101 SHAJALA – TSHS. 11,396,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
14, vya Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi kwa mwaka 2022/2023. 
Jumla ya Shajala                                                                                                                                                                      
Vitabu 37 xvikao 14x22,000=                                                                                                             11,396,000.00                                                   

Jumla ndog 11,396,000.00 

 
221217  MAWASILIANO – TSHS. 50,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

kugharimia mawasiliano katika vikao 14 vya Kamati ya fedha Mipango na 
uongozi mwaka wa fedha 2022/2023 

Jumla ya gharama za Mawasiliano 10,000 x5.00                                50,000.00                                                                                                                                
Jumla ndogo 50,000.00 

 
210303 POSHO MASAA YA ZIADA – TSHS 1,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa 

kwa ajili ya kulipa Makatibu wa Vikao na P/S  
Makatibu wa vikao 2 @ 30,000.00 x siku 2x5 600,000.00 
PS 2@20,000x vikao 5x siku 2=         400,000.00                                        

Jumla ndogo 1,000,000.00 

 
(III) TSHS 14,575,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO  5 

VYA KAMATI YA KUDHIBITI UKIMWI (CMAC) MWAKA 2022/2023 
 
210314 POSHO YA KIKAO – TSHS6, 000,000.00Fedha hizi zinaombwa Kwa ajili ya 

kufanikisha vikao 5 vya kamati ya kudhibiti Ukimwi (CMAC) kwa mwaka 
wa Fedha 2022/2023 
Posho ya kikao watu 30@ 40,000.00 kwa vikao 5 6,000,000.00 

Jumla ndogo 6,000,000.00 

 
221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS. 4,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 

ajili ya kulipa Waheshimiwa Madiwani katika vikao 5 vya Kamati ya 
Kudhibiti UKIMWI (CMAC) mwaka 2022/2023 

madiwani 5 x 80,000 x2 x5= 4,000,000.00 
Jumla ndogo 4,000,000.00 

 
220810 NAULI – TSHS. 300,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa nauli 

za Waheshimiwa Madiwani katika vikao 5 vya kamati ya kudhibiti Ukimwi 
(CMAC) kwa mwaka 2022/2023. 
Nauli jumla  300,000.00 

Jumla ndogo 300,000.00 
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221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS. 975,000.00 Fedha hizi zinaombwa 
kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa Waheshimiwa 
Madiwani katika vikao 5 vya Kamati ya kudhibiti Ukimwi (CMAC) mwaka 
2022/2023 
Chakula kwa watu30 @ 6,500.00 x vikao 5 975,000.00 

Jumla ndogo 975,000.00 

 
220101 SHAJALA – TSHS. 3,300,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
5vya Kamati ya kudhibiti Ukimwi (CMAC) kwa mwaka 2022/2023 
Vitabu 30xvikao5 x 22,000=                                                            3,300,000.00                                                           
Jumla ndogo 3,300,000.00 

 

 
(IV) TSHS 20,500,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO 5 

VYA KAMATI YA ELIMU NA AFYA MWAKA 2022/2023. 
 
210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 6,000,000.00  

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao 5 vya kamati ya Elimu 
na Afya (EA) kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 
Posho ya kikao watu 30 @ 40,000.00 kwa vikao 5 6,000,000.00 

Jumla ndogo 6,000,000.00 

 
221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS. 9,600,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa Waheshimiwa Madiwani katika 
vikao 5 vya Kamati ya Elimu na Afya vya mwaka 2022/2023 
Watu 12 @ 80,000 x2 x vikao 5 9,600,000.00 

Jumla ndogo 9,600,000.00 

 
220810 NAULI – TSHS. 125,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa nauli za Waheshimiwa Madiwani 
katika vikao 5 vya kamati ya Elimu na Afya kwa mwaka 2022/2023 
Nauli jumla  125,000.00 
Jumla ndogo 125,000.00 

 
221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS. 975,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa 
Waheshimiwa Madiwani katika vikao 5 vya Kamati ya Elimu na Afya 
mwaka 2022/2023 
Chakula kwa watu 30 @ 6,500.00 x vikao 5 975,000.00 

Jumla ndogo 975,000.00 

 
210303 POSHO MASAA YA ZIADA – TSHS 500,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa Makatibu wa Vikao na P/S  
Makatibu wa vikao 2 @ 30,000.00 x siku 1x5 300,000.00 
PS 2@20,000x vikao 5x siku 1=        200,000.00                                        
Jumla ndogo 500,000.00 

220101 SHAJALA – TSHS. 3,300,000.00 
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Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
5 vya Kamati ya Elimu na Afya kwa mwaka 2022/2023 
 150 x 22,000=                                                                                       3,300,000.00                                                                                                                                                                          

Jumla ndogo 3,300,000.00 

 
(V) TSHS 20,500,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO 5 

VYA KAMATI YA UJENZI, UCHUMI NA MAZINGIRA MWAKA 2022/2023. 
 
210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 6,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao 5 vya kamati ya 
Ujenzi, Uchumi na Mazingira kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 
Posho ya kikao wajumbe 30 @ 40,000.00 kwa vikao 5 6,000,000.00 
Jumla ndogo 6,000,000.00 

 
221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS. 9,600,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 

ajili ya kulipa Waheshimiwa Madiwani katika vikao 5 vya Kamati ya Ujenzi, 
Uchumi na Mazingira vya mwaka 2022/2023 
madiwani 12 x80,000 x2 x 5 9,600,000.00 
Jumla ndogo 9,600,000.00 

 
220810 NAULI – TSHS. 125,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa nauli za Waheshimiwa Madiwani 
katika vikao 5 vya kamati ya Ujenzi, Uchumi na mazingira kwa mwaka 
2022/2023 
Nauli jumla  125,000.00 

Jumla ndogo 125,000.00 

 
221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS. 975,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa 
Waheshimiwa Madiwani katika vikao 5 vya Kamati ya Ujenzi, Uchumi na 
Mazingira mwaka 2022/2023 
Chakula kwa wajumbe 30 @ 6,000.00 x vikao 5 975,000.00 

Jumla ndogo 975,000.00 

 
220101 SHAJALA – TSHS. 3,300,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
5vya Kamati ya Ujenzi, Uchumi na Mazingira kwa mwaka 2022/2023. 
vitabu    150 x22,000=                                                                    3,300,000.00 

Jumla ndogo 3,300,000.00 

 
210303 POSHO MASAA YA ZIADA – TSHS 500,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa Makatibu wa Vikao na P/S  
Makatibu wa vikao 2 @ 30,000.00 x siku 1x5 300,000.00 
PS 2@20,000x vikao 5x siku 1 =        200,000.00                                        
Jumla ndogo 500,000.00 

 
(VI) TSHS 25,577,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO 14        

VYA WAKUU WA IDARA NAVITENGO MWAKA 2022/2023 
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210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 15,120,000.00  

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao 14 vya Wakuu wa 
Idara na vitengo kwa mwaka wa Fedha 2022/2023. 
Posho ya kikao watu 27 @ 40,000 x 14 15,120,000.00 
Jumla ndogo 15,120,000.00 

 
221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS 2,457,000.00 zinaombwa kwa ajili 

ya kugharamia chakula na viburudisho kwa Watendaji katika vikao 14 vya 
wakuu wa Idara na vitengo mwaka 2022/2023. 

Chakula kwa wajumbe 27 @ 6,500.00 x vikao 14 2,457,000.00 

Jumla ndogo 2,457,000.00 

 
220101 SHAJALA – TSHS. 7,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa Kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
14 Vya Wakuu Idara na Vitengo kwa mwaka 2022/2023. 
Vitabu 25X14 x20,000=                                                           7,000,000.00  
Jumla ndogo              7,000,000.00 

 
210303 POSHO MASAA YA ZIADA – TSHS 1,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa Makatibu wa Vikao na P/S  
Makatibu wa vikao 2 @ 30,000.00 x siku 2x5 600,000.00 
PS 2@20,000x vikao 5x siku 2=         400,000.00                                        
Jumla ndogo 1,000,000.00 

  
(VII) TSHS 15,960,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO 2 

VYA BARAZA LA WAFANYAKAZI MWAKA 2022/2023. 
 
210314        POSHO YA KIKAO – TSHS. 12,000,000.00  

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao 2 vya Baraza la 
Wafanyakazi kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 

Posho ya kikao watu 60 @ 100,000.00 kwa vikao 2  12,000,000.00 

Jumla ndogo 12,000,000.00 

 
221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS. 780,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa 
Wajumbe katika vikao  2   mwaka 2022/2023 

Chakula kwa watu 60 @ 6,500.00 x vikao  2 780,000.00 
Jumla ndogo 780,000.00 

 
220709    UKUMBI – TSHS. 140,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia kumbi za mikutano kwa ajili 
ya vikao viwili vya Baraza la pili 2022/2023 
Kukodi ukumbi kwa ajili ya vikao 2 @ 70,000.00 140,000.00 

Jumla ndogo 140,000.00 

 
210303 POSHO MASAA YA ZIADA – TSHS 400,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa Makatibu wa Vikao na P/S  
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Makatibu wa vikao 2 @ 30,000.00 x siku 2x vikao 2 240,000.00 
PS 2@20,000xsiku 2xvikao 2=    160,000.00  

Jumla ndogo 400,000.00 

 
220101 SHAJALA – TSHS 2,640,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
2 vya baraza la madiwani kwa mwaka 2022/2023 
Vitabu 60 xvikao 2x 22,000=                                                  2,640,000.00                                                                              

Jumla ndogo           2,640,000.00 

 
(VIII) TSHS 1,312,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO 

VIWILI VYA KAMATI YA MAADILI YA HALMASHAURI YA WILAYA YA 
KALAMBO. 

 
210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 320,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao viwili vya kamati ya 
maadili kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 
Posho ya kikao watu 4 @ 40,000.00 kwa vikao 2 320,000.00 
Jumla ndogo 320,000.00 

 
221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS. 640,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa wajumbe katika vikao viwili vya 
kamati ya maadili kwa mwaka 2022/2023. 
Watu 4 x 80,000 x 2 = 640,000.00 
Jumla ndogo 640,000.00 

 
220810 NAULI – TSHS. 200,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa nauli za wajumbe 5 katika vikao 2 
vya kamati ya maadili kwa mwaka 2022/2023 
Nauli jumla  200,000.00 

Jumla ndogo 200,000.00 

221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS. 52,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa 
wajumbe katika vikao viwili vya kamti ya maadilii mwaka 2022/2023. 
Chakula kwa watu 4 @ 6,500.00 x vikao 2 52,000.00 

Jumla ndogo 52,000.00 

 
220101 SHAJALA – TSHS. 100,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
viwili vya kamati ya maadili kwa mwaka 2022/2023 
Vitabu 5 x 20,000=                                                               100,000.00                
Jumla ndogo 100,000.00 

 
 
 
(IX) TSHS 2,948,000 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO VINNE 

VYA KAMATI YA UKAGUZI YA HALMASHAURI WILAYA  
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210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 1,280,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao vinne vya kamati ya 
Ukaguzi ya Wilaya   kwa mwaka wa Fedha 2022/2023 
Posho ya kikao wajumbe 8 @ 40,000.00 kwa vikao 4 1,280,000.00 
Jumla ndogo 1,280,000.00 

 
221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS. 208,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa 
wajumbe wa kamati ya ukaguzi ya Wilaya mwaka 2022/2023 
Chakula kwa watu 8 @ 6,500.00 x vikao 4 208,000.00 

Jumla ndogo 208,000.00 

 
220810 NAULI – TSHS. 20,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa nauli za watu 2 katika vikao 4 vya 
kamati ya ukaguzi kwa mwaka 2022/2023 
Nauli jumla  20,000.00 

Jumla ndogo 20,000.00 

 
221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS. 800,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili 

ya kulipa watu katika vikao vinne vya kamati ya ukaguzi kwa mwaka 
2022/2023. 
Watu 2 x 100,000 x vikao 4 = 800,000.00 
Jumla ndogo 800,000.00 

 
220101 SHAJALA – TSHS. 640,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
viwili vya kamati ya ushauri Wilaya kwa mwaka 2022/2023. 
Vitabu 8 x 20, 000 x vikao 4=      640,000.00                                                                   

Jumla ndogo 640,000.00 

 
(X) TSHS 1,064,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO VINNE 

VYA KAMATI YA UADILIFU YA WILAYA 
 
210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 640,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao vinne vya Kamati ya 
Maadili ya Watumishi kwa mwaka wa Fedha 2022/2023. 
Posho ya kikao watu 4@ 40,000.00 kwa vikao 4 640,000.00 

Jumla ndogo 640,000.00 

 
221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS. 104,000.00 Fedha hizi zinaombwa 

Kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa Watu katika vikao vinne 
vya Kamati ya Maadili kwa mwaka 2022/2023. 
Chakula kwa watu  4 @ 6,500.00 x vikao 4 104,000.00 

Jumla ndogo 104,000.00 

 
220101 SHAJALA – TSHS 320,000.00 

 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
vinne vya kamati ya Maadili ya utumishi kwa mwaka 2022/2023. 



Rasimu ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo kwa Mwaka 2022/2023    Uk 55 

Vitabu 4@20,000xvikao 4 = 320,000.00 
Jumla Ndogo 320,000.00 

 
               

(XI) TSHS 7,832,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA VIKAO VINNE 
VYA BODI YA AJIRA 

 

210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 4,800,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha vikao vinne vya   Bodi ya 
Ajira kwa mwaka wa Fedha 2022/2023. 
Posho ya kikao wajumbe 8 @ 150,000.00 kwa Vikao 4 4,800,000.00 
Jumla ndogo 4,800,000.00 

 

221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS. 1,600,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa Wajumbe katika vikao vinne vya 
Bodi ya Ajira kwa mwaka 2022/2023. 
Watu 2  @ 100,000.00 x vikao 4x2 1,600,000.00 

Jumla ndogo 1,600,000.00 
 

220810 NAULI – TSHS 480, 000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa nauli za Wajumbe 4 katika vikao 
vinne vya Bodi Ajira kwa mwaka 2022/2023. 
4 x120,000=                             480,000.00 
Jumla ndogo  480,000.00 

 

221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO – TSHS. 312,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia chakula na viburudisho kwa 
Wajumbe katika vikao vinne vya Bodi ya Ajira mwaka 2022/2023 
Chakula kwa watu 12 @ 6,500.00 x vikao 4 312,000.00 

Jumla ndogo 312,000.00 
 

220101 SHAJALA – TSHS 640,000.00 

 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa gharama za shajala kwenye vikao 
vinne vya kamati ya Maadili ya utumishi kwa mwaka 2022/2023 
Vitabu 8@20,000xvikao 4 = 640,000.00 
Jumla Ndogo 640,000.00 

       
210501 GHARAMA ZA UMEME – TSHS 3,120,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia umeme nyumbani kwa 
mkurugenzi kwa mwaka 2022/2023 
Mkurugenzi 260,000 x 12 =                                                               3,120,000.00 

Jumla ndogo                                                                             3,120,000.00 

 
210504 GHARAMA ZA SIMU – TSHS 2,760,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili 

ya gharama za simu za mkurugenzi kwa mwaka 2022/2023 

Mkurugenzi 230,000 x 12 =                                                               2,760,000.00 

Jumla ndogo                                                                              2,760,000.00 

 

280404            GHARAMA ZA MATIBABU – TSHS 5,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa 

kwa ajili ya watumishi na waheshimiwa madiwani wa Halmashauri ambapo 
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watapewa rufaa na kulazimika kupelekwa katika hospitali za Mkoa na 

Rufaa kwa matibabu zaidi kwa mwaka 2022/2023 

Jumla Ndogo.                                                                                     5,000,000.00 
 

221005          POSHO YA SAFARI TSH. 5,000,000.00. Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 
Posho ya safari kwenda kwenye Matibabu Hospitali za Rufaa kwa Madiwani 
na watumishi kwa mwaka 2022/2023 

Jumla Ndogo.                                                                5,000,000.00 
 

260502 POSHO ZA MADIWANI - TSHS 130,200,000.00 Fedha hizo zinaombwa 

kwa ajili ya kulipa posho za Waheshimiwa madiwani 31 kila mwezi kwa 

mwaka 2022/2023 

                      Posho ya kujikimu madiwani 31 x 350,000 x 12 =                     130,200,000.00 

  Jumla ndogo                                                                                    130,200,000.00 
 

210605 MCHANGO WA MWAJIRI 3% KWENYE MFUKO WA TAIFA WA BIMA     

YA AFYA (NHIF) TSH.4, 000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya Mchango wa Mwajiri kwenye Mfuko wa       

Taifa wa Bima ya afya kwa ajili ya Waheshimiwa Madiwani 

Jumla Ndogo 4,000,000.00 
 

260502 POSHO YA MADARAKA YA MWENYEKITI WA HALMASHAURI – 

TSHS 3,600,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya posho ya Madaraka 

ya Mwenyekiti wa Halmashauri kwa mwaka 2022/2023 

Posho ya mwenyekiti 3,000,000 x12                                             3,600,000.00 

Jumla Ndogo          3,600,000.00 
 

221005            POSHO YA SAFARI YA MWENYEKITI TSH. 2,400,000.00. 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya Posho ya Safari ya Mwenyekiti kuja 

Ofisini kusikiliza kero za Wananchi kwa mwaka 2022/2023 

Jumla Ndogo          2,400,000.00 
 

260502 POSHO YA MADARAKA ZA WENYEVITI WA KAMATI ZA KUDUMU 

ZA HALMASHAURI – TSHS 2,880,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya posho ya Madaraka za Wenyeviti wa 

Kamati za Kudumu za Halmashauri kwa mwaka 2022/2023 

Jumla Ndogo          2,880,000.00 
 

210321 POSHO YA USUMBUFU – TSHS 9,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 

ajili ya kuwalipa watumishi watakaohamishwa toka Wilaya yetu na 

uhamisho wa ndani ya Wilaya. 

Watumishi 10@ 900,000.00 9,000,000.00 

Jumla Ndogo 9,000,000.00 
 

210303 POSHO YA MASAA YA ZIADA – TSHS 5,000,000.00 
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Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kuwalipa watumishi wa Halmashauri 

watakaobaki kufanya kazi baada ya masaa ya kazi kwa mwaka 2022/2023 

Watumishi @ 5,000,000.00 

Jumla Ndogo 5,000,000.00 
229930 FEDHA YA DHARURA – TSHS 5,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kushughulikia dharura/maafa yoyote 

katika halmashauri ya wilaya kwa mwaka 2022/2023 

Jumla Ndogo                                                                        5,000,000.00 
 

271301 MICHANGO YA ALAT MKOA NA TAIFA – TSHS 10,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kuchangia jumuiya ya serikali za mitaa 

(ALAT) Mkoa na Taifa katika michango mbalimbali na kuhudhuria vikao 

vya jumuiya na kulipa madeni. 

Jumla kuu                                                                        10,000,000.00 
 

221005           GHARAMA ZA SAFARI ZA KIKAZI TSHS 15,000,000.00 
Fedha hizi zinaombwa Kwa ajili ya kugharamia posho ya safari kwa 
watumishi na madiwani watakao safari kikazi kwa mwaka 2022/2023 
Jumla Ndogo 15,000,000.00 

 
220810      

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia safari za kikazi kwa    
Watumishi Wataosafiri Kikazi kwa mwaka 2022/2023 
Jumla Ndogo 5,000,000.00 

 

220101 UNUNUZI WA SHAJALA – TSHS10,058,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 
ajili ya kununulia shajara kwa mchanganuo ufuatao. 
Wino wa printa 2 @ 250,000=/ 500,000 
Karatasi A4 – rearm 150 @ 12,000.00 1,800,000 
Bahasha  A3 3000 @300 900,000 
Bahasha  A4 500 @200 100,000 
BahashaA6   100 @100 100,000 
File cover 1000 @ 3500.00                         3,500,000 
Kaunta books 20@ 5000.00 100,000 
Punching  machine 6 @ 5000 30,000 
Punching Machine (Heavy Duty) 1@ 30,000.00 30,000 
Stapler machine 7 @ 5000=/ 35,000 
Stapler machine heavy duty1 70,000 
Staple pines 20 boxes @5000=/ 100,000 
Mark pen 8boxes@6000.00  48,000 
Gundi lita 5@5000 25,000 
Photocopy machine services                              1,000,000 
Computer services 200,000 
Mail boxes 2@ 10,000 20,000 
Wino wa kudurufia (photocopy)  10 @ 150,000.00 1,500,000 

Jumla Ndogo 10,058,000.00 

 

GHARAMA ZA NAULI KWA SAFARI ZA KIKAZI 5,000,000.00 
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220302 UNUNUZI WA MAFUTA – DIZELI – TSHS. 30,000,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya manunuzi ya mafuta kwa ajili ya 
matumizi ya utawala, mkurugenzi na mwenyekiti wa Halmashauri. 

Dizeli lita 12,000@ 2500 30,000,000.00 

Jumla Ndogo 30,000,000.00 
 

220802 ADA – TSHS. 8,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia 
ada ya mafunzo kwa watumishi na Madiwani watakaoenda kwenye 
mafunzo ya muda mfupi na semina.  
Jumla ndogo 8,000,000.00 

 
210303 POSHO MASAA YA ZIADA – TSHS 600,000.00 

Fedha hizi zinaomba kwa ajili ya kuwalipa wataalamu masaa ya ziada 
watakayoyatumia katika maandalizi ya Bajeti ya mwaka 2022/2023                          
Wataalamu 4@ 30,000.00 x 5 600,000.00 

Jumla ndogo 600,000.00 

 

210315 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS 6,300,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu kwa watumishi 
wapya watakaoajiriwa na kuhamia katika idara ya utumishi na utawala kwa 
mwaka 2022/2023 
Watumishi 15 x 60,000 x siku 7 =                                                     6,300,000.00 

Jumla ndogo                                                                             6,300,000.00 

 

220201          GHARAMA ZA UMEME-TSHS 2,400,000.00 

Fedha hizi zinzombwa kwa ajili ya kulipia ankala za umeme katika ofisi za 

Halmashauri 

Gharama za umeme Miezi 12@200,000 2,400,000.00 

Jumla Ndogo 2,400,000.00 

 

210301 GHARAMA ZA LIKIZO-TSH 9,000,000.00 

Fedha hizi zinzombwa kwa ajili ya kulipa Likizo za watumishi kwa mwaka 

2022/2023 

Jumla Ndogo 9,000,000.00 

 

229905         Gharama za ulinzi- Tshs. 7,200,000.00 

Fedha hizi zinzombwa kwa ajili ya malipo ya walinzi 2 wa Mkataba. 

Walinzi 2@300,000 kwa miezi 12 kwa mwaka 2022/2023 7,200,000.00 

Jumla Ndogo 7,200,000.00 

 

229920        GHARAMA ZA MAZISHI-TSHS 2,500,000.00 

 Fedha hizi zinzombwa kwa ajili ya kugharamia mazishi ya watumishi na 

familia zao pale watakaofariki kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo 2,500,000.00 
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230403     UNUNUZI WA MATAIRI YA MAGARI NA BETRI-TSH 37,000,000.00 

Fedha hizi zinzombwa Kwa ajili yua ununuzi wa matairi na betrii za magari ya 

halmashauri kwa mwaka 2022/2023 

Jumla Ndogo 37,000,000.00 
 

210207    GHARAMA ZA VIBARUA WA USAFI-TSHS 3,600,000.00 

Fedha hizi zinzombwa kwa ajili ya malipo ya vibarua wanaofanya usafi wa 

mazingira katika ofisi za halmashauri. 

Vibarua 2@150,000.00 kwa miezi 12 3,600,000.00 

Jumla ndogo 3,600,000.00 

 

230408 MATENGENEZO YA MAGARI-TSHS 10,000,000.00 

Pesa hizi zinzombwa kwa ajili ya matengenezo ya gari la Mkurugenzi na 

mengine yatakayofanya kazi za utawala kwa mwaka 2022/2023. 

Jumla Ndogo 10,000,000.00 

 

290103 ULIPAJI WA BIMA YA GARI-TSHS 6,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipia bima ya magari 2 ya Utawala 

Jumla Ndogo 6,000,000.00 

  

210329 GHARAMA ZA UHAMISHO-TSHS 10,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 

ajili ya kugharamia uhamisho wa watumishi watano (5) 

Watumishi 5@2,000,000 10,000,000.00 

Jumla Ndogo 10,000,000.00 

 

221401   GHARAMA ZA MWENGE NA UGENI WA KITAIFA TSHS 24,800,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya mapokezi ya Mwenge wa Uhuru na sherehe 
mbalimbali za kitaifa kwa mwaka 2022/2023 

Jumla Ndogo 24,800,000.00 
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(XII) TSHS 19,840,000.00ZINAOMBWA KWA AJILI YA ZIARA ZA KUKAGUA 

MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA 2022/2023 
 

210315 POSHO YA KUJIKIMU –TSHS 19,840,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya posho ya safari kwenye ziara ya Kufuatilia na 

kusimamia miradi ya maendeleo. 

Madiwani 30 @ 70,000.00 x siku 2 x robo 4 16,800,000.00 
Wataalamu 4 @ 70,000,000.00 x siku 2 x robo 4 2,240,000.00 
Madereva 2 @ 50,000.00 x siku 2 x robo 4 800,000.00 

Jumla ndogo 19,840,000.00 
 
 
 

B. MATUMIZI MENGINEYO – KUTOKA SERIKALI KUU 
 

JUMLA YA 81,462,000.00 ZINAOMBWA KWA AJILI YA KUWEZESHA SHUGHULI 
MBALIMBALI ZA IDARA KWA MWAKA 2022/2023 KATIKA MCHANGANUO 
UFUATAO 
 

210501 GHARAMA ZA UMEME – TSHS 11,880,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 
ajili ya gharama za umeme kwa Mkuu wa Idara. 
Umeme 210,000 x 12 =                                                                     2,520,000.00 
Simu 180,000 x 12=                                                                             2,160,000.00 
Nyumba 600,000 x 12 =                                                                     7,200,000.00 

Jumla ndogo                                                                          11,880,000.00 

 
 

210504 GHARAMA ZA SIMU – TSHS 2,160,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya gharama za simu ya Mkuu wa Idara 
kama stahiki zake za mawasiliano kwa mwaka 2022/2023 
Mkuu wa Idara 180,000 x 12                                                          = 2,160,000.00 

Jumla ndogo                                                                              2,160,000.00 

 

410502 SAMANI ZA OFISI – TSHS 6,000,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kununua samani za Ofisi ya Utumishi na 
Utawala na Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                              6,000,000.00 

 
221202 SANDUKU LA BARUA LA HALMASHAURI NA SIMU – TSHS 1,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipia Sanduku la Barua la Halmashauri 
na simu kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                              1,000,000.00 

 
221205 MATANGAZO NA MACHAPISHO MBALIMBALI – TSHS 2,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipia Matangazo na Machapisho 
mbalimbali kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                              2,000,000.00 
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410211 PIKIPIKI YA IDARA – TSHS 3,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili 
ya kununulia pikipiki itakayotumika kwenye kazi mbalimbali za Idara ya 
Utumishi na Utawala kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                              3,000,000.00 

 

290704 MADAI YA WATUMISHI – TSHS 20,000,000.00 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa madai yasiyo ya mishahara ya 
Watumishi kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                          20,000,000.00 

 

220101 UNUNUZI WA SHAJALA – TSHS 1,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 
ajili ya kununulia shajala kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                             1,000,000.00 

 

220101 UNUNUZI WA MAFUTA (DIZELI) – TSHS 5,000,000.00 Fedha hizi 
zinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta yatakayotumika kwenye shughuli 
mbalimbali za Idara ya Utumishi na Utawala kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                              5,000,000.00 

 
229936 KULIPA MADENI YA WAZABUNI – TSHS 4,000,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa madeni mbalimbali ya Wazabuni 
waliyotoa huduma katika Halmashauri kwa kazi za Utumishi na Utawala 
kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                            4,000,000.00 

 

221406 ZAWADI KWA WAFANYAKAZI BORA – TSHS 2,000,000.00 Fedha hizi 
zinaombwa kwa ajili ya zawadi za Wafanyakazi Bora kama motisha katika 
utendaji kazi ndani ya Idara ya Utumishi na Utawala kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo                                                                            2,000,000.00 

 
221404  VIBURUDISHO – TSHS. 1,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

kugharamia viburudisho kwa wageni watakao kuwa wanatembelea Ofisi ya 
Mkurugenzi Mtendaji kwa mwaka 2022/2023 

Jumla ndogo 1,000,000.00 
 

210303 POSHO MASAA YA ZIADA – TSHS 1,500,000.00 

Fedha hizi zinaomba kwa ajili ya kuwalipa watumishi masaa ya ziada 
watakaolazimika kufanya kazi zaidi ya muda wa kazi mwaka 2022/2023 
Jumla ndogo 1,500,000.00 
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2. MAKADIRIO YA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

IDARA YA FEDHA NA BIASHARA 

 

Mheshimiwa Mwenyekiti, 

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Idara ya Fedha na Biashara inaomba kuidhinishiwa 

Bajeti ya jumla ya TZS. 230,295,680.00 

A. RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU TZS. 8,520,000.00 

B. FEDHA KUTOKA MAPATO YA NDANI TZS. 221,775,680.00 

A. RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU TZS. 8,520,000.00 

502E: UFUATILIAJI WA BIASHARA NA MASOKO 

21113103: POSHO YA KUJIKIMU MASAA YA ZIADA TZS. 1,350,000.00 
Fedha hizi zinaomba kwa ajili ya posho ya kujikimu baada ya muda wa 
kawaida wa kazi kuisha kwa wahasibu kufanya kazi ya utoaji elimu na taarifa 
mbalimbali zinazohusiana na biashara kwa siku 45 @ TZS. 30,000.00                       
1,350,000.00 
Jumla ndogo 1,350,000.00 

 
22001101: SHAJALA TZS. 300,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kuwezesha uzalishaji wa vimvuli na nakala 
mbalimbali ikiwa na vipeperushi vinavyohusiana na utoaji wa elimu na taarifa 
mbalimbali za biashara. Manunuzi ya awamu tatu, kila awamu ni TZS. 
100,000.00 
Jumla ndogo 300,000.00 

 
22003102: MAFUTA TZS. 2,500,000.00  

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya mafuta kuwezesha wataalamu kufika 
maeneo mbalimbali ya Halmashauri ili kutoa elimu na taarifa mbalimbali za 
biashara kwa kiasi cha lita za mafuta 1,000 @ TZS 2,500.00                  2,500,000.00 
Jumla ndogo 2,500,000.00 
 

21113103: POSHO YA KUJIKIMU MASAA YA ZIADA TZS. 1,800,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu baada ya muda wa 
kawaida wa kazi kuisha kwa wataalamu kwa kazi za ukusanyaji wa mapato 
kupitia leseni za biashara katika Vijiji 111 katika maeneo yote ya Halmashauri 
kwa muda wa siku 60 @ TZS30,000.00                                                     1,800,000.00  
Jumla ndogo 1,800,000.00 
 

22010102: USAFIRI WA NCHI KAVU TZS. 300,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya gharama za safari za nchi kavu kwa kutumia 
usafiri wa gari, pikipiki, treni, kuwezesha wataalamu kutimiza majukumu yao 
kwa kazi ya ukusanyaji wa mapato kupitia leseni za biashara katika maeneo 
mbalimbali ndani ya Halmashauri siku 30 @ TZS10,000.00                     300,000.00 

Jumla ndogo 300,000.00 

 
22010105: POSHO YA KUJIKIMU SAFARI-NDANI YA NCHI TZS. 1,440,000.00 
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Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu kwa wahasibu 
kuwawezesha kusafiri ndani na nje ya Halmashauri kwa shughuli 
zinazohusiana na ukusanyaji wa mapato kupitia leseni za biashara siku 24 @ 
TZS. 60,000.00              1,440,000.00 
Jumla ndogo 1,440,000.00 

 
21113103: POSHO YA KUJIKIMU MASAA YA ZIADA TZS. 450,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu wahasibu baada ya muda 
wa kawaida wa kazi kuisha kwa kazi mbalimbali za kila siku zinazoihusu idara 
ya Fedha na Biashara kwa muda wa siku 15 @ TZS. 30,000.00                         
450,000.00 
Jumla ndogo 450,000.00 

 
22024106: MIKATABA MIDOGO YA UKARABATI NA UFUNDITZS. 380,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kuiwezesa Idara kulipa malipo 
madogomadogo yanayohusisha mikataba midogo ya ufundi kwa ukarabati au 
matengenenzo madogo ya vifaa vya Idara panapotokea hitilafu ili 
kutokwamisha shughuli mbalimbali za Idara za kila siku ambapo jumla ya 
fedha yote ni kiasi cha fedha  
Jumla ndogo 380,000.00 
 

 
FEDHA KUTOKA MAPATO YA NDANI TZS. 221,775,680.00 
502A: Fedha Na Biashara – Utawala  

22010105: POSHO YA KUJIKIMU SAFARI - NDANI YA NCHI TZS. 300,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu wataalamu watatu (3) 
watakapokuwa katika maadhimisho ya siku ya UKIMWI duniani kwa muda wa 
Wataalamu 3 siku 1 @ TZS.100,000.00                                                         300,000.00 
Jumla ndogo 300,000.00 

 
21113101: GHARAMA ZA LIKIZO TZS. 1,835,600.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kumuwezesha mtumishi mmoja wa Idara ya 
Fedha na Biashara kuhudhuria mafunzo/elimu ihusuyo maswala ya sheria za 
uhasibu kwa muda wa mwaka 1@TZS.1,835,600.00                            1,835,600.00 
Jumla ndogo 1,835,600.00 
 

21121101: UMEME TZS. 2,520,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za umeme kwa Mkuu wa 
Idara ya Fedha na Biashara kwa muda wa Miezi 12 @ TZS. 210,000.00            
2,520,000.00  
Jumla ndogo 2,520,000.00 
 

21121104: GHARAMA ZA SIMU TZS. 2,160,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kulipia mawasiliano ya simu kwa Mkuu wa 
Idara ya Fedha na Biashara kwa muda wa Miezi 12@TZS. 180,000.00    
2,160,000.00 

Jumla ndogo 2,160,000.00 
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21113103: POSHO YA KUJIKIMU MASAA YA ZIADA TZS. 1,650,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu masaa ya ziada baada ya 
muda wa kazi wa kawaida kuisha kwa shughuli mbalimbali za kila siku za 
idara kwa muda wa siku 55 @ TZS30,000.00                                                

1,650,000.00 
Jumla ndogo 1,650,000.00 
 

21121103: CHAKULA NA VIBURUDISHO TZS. 300,000.00 
Fedha inaombwa kwa ajili ya chakula kwa wahasibu 50@TZS6,000.00                                                                                                                
300,000.00 
Jumla ndogo 300,000.00 

 
22001102: KOMPUTA; VIFAA NA VITENDEA KAZI VYAKE TZS. 2,933,400.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya ununuzi wa komputa, vifaa na vitendea kazi 
vyake ili kuwezesha shughuli za kila siku za Idara kuendelea 

Jumla ndogo 2,933,400.00 
 

22008102: GHARAMA; ADA YA MASOMO TZS. 1,000,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kuweza kumlipia ada mhasibu mmoja akiwa 
masomoni kwa muda wa mihula miwili @ TZS. 500,000.00                 1,000,000.00 
Jumla ndogo 1,000,000.00 
 

 
22010102: USAFIRI WA NCHI KAVU TZS. 1,000,000.00 Fedha hii inaombwa kwa ajili ya 

gharama za usafiri wa nchi kavu kwa shughuli za kila siku za kiofisi wahasibu 
100 @ TZS. 10,000.00                                                                                   1,000,000.00 
Jumla ndogo 1,000,000.00 

 
22010105: POSHO YA KUJIKIMU SAFARI-NDANI YA NCHI TZS. 3,360,000.00 Fedha 

hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu wahasibu wakiwa safarini katika 
utekelezaji wa shughuli za kila siku za ofisi kwa muda wa siku 56 @TZS. 
60,000.00  
Jumla ndogo 3,360,000.00 

 
22014101: SIKUKUU NA SHEREHE TZS. 500,000.00 Fedha hii inaombwa kwa ajili ya 

kugharamia sikukuu na sherehe mbalimbali zinazohusiana na shughuli 
mbalimbali za kila siku za kiofisi kwa kiasi cha fedha TZS. 500,000.00 

Jumla ndogo 500,000.00 
  

 

502B: FEDHA- UFUNGAJI WA HESABU ZA MWISHO ZA HALMASHAURI 

21113103: POSHO YA KUJIKIMU MASAA YA ZIADA TZS. 4,500,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu masaa ya ziada kwa 
wahasibu kwa kazi ya kuandaa taarifa za fedha kwa muda wa siku 150 
ambapo kwa kila siku 1 kwa mhasibu mmoja ni kiasi cha fedha TZS. 30,000.00  
Jumla ndogo 4,500,000.00 
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22001101: SHAJALA TZS. 7,000,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kugharamia shajara za uandaaji wa taarifa za 

fedha (financial account report) kwa awamu 10 @TZS. 700,000.00    7,000,000.00 

Jumla ndogo 7,000,000.00 
 

22010105: POSHO YA KUJIKIMU SAFARI-NDANI YA NCHI TZS. 8,000,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu katika safari mbalimbali 

zinazohusiana na uandaaji wa taarifa za fedha (Financial Account Report) kwa 

wahasibu 80 @ TZS. 100,000.00                                                                8,000,000.00 

Jumla ndogo 8,000,000.00 
 

502C: FEDHA - MATUMIZI 

21113103: POSHO YA KUJIKIMU MASAA YA ZIADA TZS. 3,000,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu wahasibu kwa kufanya 
kazi masaa ya ziada baada ya muda wa kawaida wa kazi kuisha kwa muda wa 
siku 100 @ TZS. 30,000.00                                                                          3,000,000.00 
Jumla ndogo 3,000,000.00 
 

22021102: MATAIRI YA GARI NA BETRI TZS. 3,750,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya manunuzi ya matairi na betri ya gari la Idara 
ya Fedha na Biashara kuwezesha shughuli mbalimbali za idara ili kuboresha 
mazingira bora ya ufanyaji kazi kwa wahasibu kwa mwaka TZS. 3,750,000.00 
Jumla ndogo 3,750,000.00 

22021102: MIKATABA MIDOGO YA UKARABATI NA UFUNDIT ZS. 3,000,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kulipa mikataba midogo ya ufundi na 
ukarabati wa vifaa vya ofisini pindi vitakapopata itilafu kwa jumla ya kiasi cha 
fedha TZS. 3,000,000.00 ikiwa ni jitihada za kuhakikisha wahasibu wanafanya 
kazi katika mazingira rafiki katika kutekeleza majukumu yao ya kila siku 
Jumla ndogo 3,000,000.00 

 
31122244: MADAWATI, MAKABATI, MEZA NA VITI TZS. 2,000,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya manunuzi ya makabati, meza na viti kwa 
muda wa mwaka mmoja vyenye thamani ya kiasi cha fedha TZS. 2,000,000.00 
ikiwa ni jitihada za kuhakikisha wahasibu wanafanya kazi mazingira rafiki 
Jumla ndogo 2,000,000.00 

 

502D: FEDHA – MAPATO 

21113103: POSHO YA KUJIKIMU MASAA YA ZIADA TZS. 1,650,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu wahasibu kwa kazi ya 
ufuatiliaji wa mapato katika Kata zote zilizopo ndani ya Halmashauri kwa 
muda wa siku 55 @ TZS. 30,000.00                                                  TZS 1,650,000.00        
Jumla ndogo 1,650,000.00 

 
22001101: SHAJALA TZS. 3,000,000.00 
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Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kudurufu makablasha mbalimbali na 
vipeperushi vinavyohusiana na mapato ya Halmashauri. Kudurufu huko 
kutakuwa ni kwa awamu 10 @TZS.300,000.00                                       3,000,000.00 
Jumla ndogo 3,000,000.00 

 
22003102: MAFUTA –DIESEL TZS. 6,960,000.00 Fedha hii inaombwa kwa ajili ya mafuta 

kuwezesha usafiri wa gari katika shughuli za ufuatiliaji wa mapato ya 
Halmashauri, kiasi cha Lita 2796 @TZS. 2,500.00                                   6,960,000.00 
Jumla ndogo 6,960,000.00 

 
22010105: Posho ya kujikimu safari-Ndani ya nchi TZS. 4,560,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya posho ya kujikimu wahasibu katika shughuli 
mbalimbali za safari za ufuatiliaji wa mapato ndani na nje ya Halmashauri siku 
76 @ TZS.60,000.00                                                                                      4,560,000.00 
Jumla ndogo 4,560,000.00 

 
22012101: UKANZI DATA NA BARUA PEPE TZS. 7,200,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kulipia mtandao mashine za ukusanyaji wa 
mapato (POS) kwa muda wa mwaka mmoja ambapo kila mwezi ni jumla ya 
kiasi cha fedha TZS. 600,000.00                                                                 7,200,000.00 
Jumla ndogo 7,200,000.00 

 
21113116: POSHO YA GAWIWO LA KIASI KUSANYWA TZS. 25,000,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kulipa watendaji posho ya gawiwo /nauli 
kwa kila mtendaji wa Kata/Kijiji kwa kiasi chote alichokusanya ambapo ni 3% 
ya kiasi kusanywa kwa mwezi husika, kiasi cha fedha cha TZS. 25,000,000.00 ni 
kwa mwaka mzima kwa watendaji wote 
Jumla ndogo 25,000,000.00 

 
22011102: USAFIRI WA NCHI KAVU TZS. 1,000,000.00 

Fedha hii inaombwa kwa ajili ya gharama za safari kwa kutumia usafiri wa 
gari, pikipiki ama treni kwa ajili ya shughuli za mapato, TZS. 11,000,000.00  
Jumla ndogo 1,000,000.00 
 

26312113: Kupeleka fedha katika ngazi ya Vijiji TZS. 101,000,000.00 
Fedha hii inaombwa kwa ajili ya kupeleka vijijini ikiwa ni kama ruzuku kwa 
ajili ya uboreshaji wa miundombinu mbalimbali ya Kijiji kutokana na mapato 
yaliyopatikana kwa kila Kijiji husika kwa maendeleo ya Kijiji TZS. 
101,000,000.00  

Jumla ndogo 101,000,000.00 

 

 

3. MAKADIRIO YA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 

2022/2023 IDARA YA MAZINGIRA NA UDHIBITI TAKA NGUMU 

A.  MAPATO 
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Jumla ya Tsh. 4,000,000.00 zinakadiriwa kukusanywa kutokana na faini mbalimbali za 

usafi na mazingira, kama ifuatavyo 

140385   Bar-                10@50,000................................................500,000/= 

140385   Grocery       10@50,000..................................................500,000/= 

140385   Migahawa 10@50,000..................................................500,000/= 

140385   V/pombe      10@50,000................................................500,000/= 

140385   Makazi        10@50,000..................................................500,000/= 

140385   Guest houses 10@50,000...............................................500,000/= 

140385   Bucha          10@50,000..................................................500,000/= 

140385   Viwanda     10@50,000..................................................500,000/= 

Jumla ndogo   4,000,000.00 

 

B. MATUMIZI 
Jumla ya Tshs. 8,520,000.00 zinaombwa kutoka Serikali kuu ikiwa ni kwa ajili ya 

kuboresha mazingira ya kazi na pia kulipa stahiki za watumishi wa Idara ya 

Mazingira na udhibiti taka ngumu. 

Tshs. 5,490,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kuiwezesha kamati ya usimamizi wa mazingira 

ya Halmashauri kufanya shughuli zake 
210314 POSHO YA KIKAO – TSHS. 1,200,000 .00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

kuwalipa posho wajumbe wa kamati ya usimamizi wa mazingira ya Halmashauri 

katika kikao Wajumbe thelathini (30) @ 40,000.00                                       

1,200,000.00 

Jumla ndogo 1,200,000.00 
 

220101 UNUNUZI WA SHAJARA – TSHS. 200,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kununulia shajara kama ifuatavyo; 

Wino wa kudurufia (photocopy) - 2 @ 60,000.00 120,000.00 
Karatasi A4 – Rimu 5 @ 12,000.00 60,000.00 
Staples – Vibox vinne (4) @ 5000.00 20,000.00 
Jumla ndogo 200,000.00 

 

220302 UNUNUZI WA MAFUTA – DIZELI – TSHS. 1,190,000 .00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya manunuzi ya mafuta kwa ajili ya ufuatiliaji 

usafi na usimamizi wa mazingira katika ngazi za Kata na Vijiji 

Mafuta (Dizeli) lita 476  @ 2,500.00 1,190,000.00 
Jumla ndogo                 1,190,000.00 

 

221002 NAULI, USAFIRI WA ARDHINI – TSHS. 240,000 .00 

Fedha hizi zinaombwa ili kuwezesha Afisa Mazingira na udhibiti taka ngumu 

(W) na Afisa mwingine mmoja kuzungukia maeneo mbalimbali ya Wilaya 

kufuatilia masuala ya usafi na usimamizi wa mazingira 

mailto:10@50,000......................................................500,000/
mailto:10@50,000..................................................500,000/
mailto:10@50,000..................................................500,000/
mailto:10@50,000..................................................500,000/
mailto:10@50,000..................................................500,000/
mailto:10@50,000..................................................500,000/
mailto:10@50,000..................................................500,000/
mailto:10@50,000..................................................500,000/
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Nauli , Maofisa 2  @ 10,000.00 x siku 12 240,000.00 
Jumla ndogo 240,000.00 

 

221005 POSHO ZA KUJIKIMU – TSHS. 2,160,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kumlipa Mkuu wa Idara, wataalamu na dereva 

katika zoezi la kufuatilia shughuli za Usafi na usimamizi wa mazingira Wilayani 

Mkuu wa Idara  1 @ 70,000.00 x siku 9 630,000.00 
Dereva  1  @ 50,000.00 x siku 9 450,000.00 
Wataalamu 2 @ 60,000.00 x siku 9 1,080,000.00 
Jumla ndogo 2,160,000.00 

 

211303 GHARAMA ZA MICHE YA MITI – TSHS. 500,000 .00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kununua miche ya miti ili kupanda eneo 
kuzunguka makaburi ya Mji wa Matai 

Miche ya miti mia tano 500 @ 1,000.00 500,000.00 
Jumla ndogo 500,000.00 

 

A. Tshs. 3,030,000.00 kwa ajili ya kuwawezesha watumishi wa Idara ya Mazingira na 

udhibiti taka ngumu kupata stahiki zao za kisheria na kuboresha mazingira ya kazi 

kwa mchanganuo wa vifungu vifuatavyo.  
 

210303 POSHO YA MASAA YA ZIADA – TSHS 450,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 

ajili ya kulipa posho ya masaa ya ziada  

Wataalamu  5 @ 30,000 .00 x siku 3 450,000.00 
Jumla ndogo 450,000.00 

                   

STAHIKI ZA MKUU WA IDARA TSHS. 2,580,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

kuwezesha stahiki za Mkuu wa Idara ya Mazingira na udhibiti taka ngumu 

kupata stahiki zake za kisheria na kuboresha mazingira ya kazi kwa mchanganuo 

wa vifungu vifuatavyo: - 

             Gharama za pango ……………………..............……….... 600,000 @3 = 1,800,000.00 
                Umeme .................................................................................... 210,000 @2 = 420,000.00 
                 Simu ........................................................................................ 180,000 @2 =360,000.00  

Jumla  ndogo                      2,580,000.00 
 

Jumla ya Tshs. 9,200,000.00 zinaombwa kutoka Mapato ya ndani (Own source) ikiwa ni 

kwa ajili ya kufuatilia masuala ya usafi na usimamizi wa mazingira 

220113 VIFAA VYA USAFI – TSHS. 1,145,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

kugharamia ununuzi wa vifaa vya usafi wa mazingira 

Mifagio migumu ya nje 20 @ 5,000.00  100,000.00 
Mifagio laini ya ndani 20 @ 4,000.00 80,000.00 
Mafyekeo 30 @ 3,000.00 90,000.00 
Majembe 50@ 6,500.00 325,000 .00 
Reki  20 @ 6,500.00 130,000 .00 
Makoleo 10 @ 12,000.00 120,000.00 
Matoroli 3 @ 100,000.00 300,000.00 
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Jumla ndogo 1,145,000.00 
 

221002 USIMAMIZI NA UFUATILIAJI WA USAFI NA MAZINGIRA – 280,000.00 

Fedha hizi zinaombwa ili kumwezesha Afisa Mazingira na udhibiti wa taka 

ngumu (W) pamoja na Afisa mwingine mmoja kuzungukia kata 3 ili kusimamia 

na kufuatilia masuala ya usafi na usimamizi wa mazingira 

Posho ya safari , Maofisa 2  @ 70,000.00 x siku 2 280,000.00 

Jumla ndogo 280,000.00 

 
UNUNUZI WA SHAJARA – TSHS. 116,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

kununulia shajara  
Wino wa kudurufia (photocopy) - 1 @ 60,000.00 60,000.00 
Karatasi A4 – Rimu 3@ 12,000.00 36,000.00 
Staples – Vibox vinne 4 @ 5000.00 20,000.00 
Jumla ndogo 116,000.00 

 

220302        UNUNUZI WA MAFUTA – DIZELI – TSHS. 459,000 .00 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya manunuzi ya mafuta kwa ajili ya 

ufuatiliaji usafi na usimamizi wa mazingira katika ngazi za kata na vijiji 

Mafuta (Dizeli) lita 183.6 @ 2,500.00 459,000.00 
Jumla ndogo 459,000.00 

 

   MISHAHARA YA VIBARUA TSHS. 7,200,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

kulipa mishahara ya vibarua wawili (2) wa usafi kwa mwaka 

Vibarua 2 @ 300,000.00 x miezi 12                                                          

7,200,000.00                                                                                                               
Jumla ndogo 7,200,000.00 

                   

 MIRADI YA MAENDELEO – TSHS. 17,500,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya 

kulipa fidia eneo la dampo lililopo Kijiji cha Mikonko ekari 70 x 250,000.00                       
Jumla ndogo 17,500,000.00 

 

 

4. MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 KITENGO CHA 
UKAGUZI WA NDANI 

 
Mhe. Mwenyekiti, 

Kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023, Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani kinaomba 

kuidhinishiwa bajeti ya Jumla ya Tshs. 26,239,250.00 ambayo kutoka chanzo cha Mapato 

ya Ndani ni Tshs. Tshs. 11,319,250 na kutoka Ruzuku ya Serikali kuu kiasi cha Tshs. 

14,920,000 kwa Mchanganuo wa Makisio hayo ufuatao; 
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A. RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OTHER CHARGES) 
515A: Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani Utawala (Internal Audit Administration) 

Jumla ya Tshs. 6,680,000 zinaombwa kwa ajili ya kuboresha na kuwezesha mazingira 

mazuri ya utendaji kazi wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani na Tshs. 4,680,000 kwa ajili 

ya kugharimia stahiki na Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani kwa Mwaka 

wa Fedha 2022/2023 kwa mchanganuo wa vifungu vifuatavyo; 

21121101: POSHO YA UMEME (ELECTRICITY) TSH. 2,520,000 Fedha hizi 

zinaombwa kwa ajili ya kugharamia posho ya Umeme kwa Mkuu wa Kitengo 

Umeme (210,000 X Miezi 12 )                                                    2,520,000 

Jumla ndogo 2,520,000 
 

21121104: POSHO YA SIMU (TELEPHONE) TSH. 2,160,000.00 Fedha hizi 

zinaombwa kwa ajili ya kugharamia posho ya Simu kwa Mkuu wa Kitengo 

Simu (180,000 X Miezi 12 )                                                                     2,160,000 

Jumla Ndogo 2,160,000 
 

Tshs. 2,000,000 kwa ajili ya kugharimia Ada ya Semina za Bodi Wahasibu na Wakaguzi 

kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023 kwa mchanganuo wa vifungu vifutavyo; 

22008102: ADA YA SEMINA (TUTION FEES) TSHS. 2,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa 

kwa ajili ya kugharimia Ada ya Semina za kisheria za Bodi ya Wahasibu na 

Wakaguzi kwa Mwaka wa Fedha 2022/2023. 

                Mkaguzi  2 Semina 1 x 750,000                                                           1,500,000 
Jumla Ndogo                                                                                1,500,000 

 

Tshs. 500,000 kwa ajili ya kugharimia Mfanyakazi hodari kwa mwaka wa fedha 2022/2023 
kwa mchanganuo wa vifungu vifutavyo; 

 

22014106: ZAWADI (GIFTS &PRIZES) TSHS. 500,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili 

ya kugharimia zawadi kwa mafanyakazi Hodari kwa Mwaka wa fedha 

2022/2023 

Mtumishi 1 x 500,000                                                                         500,000.00 

Jumla Ndogo                       500,000.00 
515B: KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI UENDESHAJI (INTERNAL AUDIT 

OPERATIONS) 

Jumla ya Tshs. 6,740,000 zinaombwa kwa ajili ya kuwezesha shughuli za Uendeshaji 

Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani, Ukaguzi na Maandalizi ya Taarifa ya Hesabu za Serikali 

za Mitaa (LAAC) na Tshs. 6,740,000 kwa ajili ya kuwezesha Ukaguzi wa Miradi 

mbalimbali ya Maendeleo na Vituo vya Kutolea huduma (Shule, Vituo vya Afya na 

Zahanati) kwa Robo Nne za Mwaka wa Fedha 2022/2023 kwa mchanganuo wa vifungu 

vifuatavyo; 
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22010105: POSHO YA KUJIKIMU (PERDIEM DOMESTIC) TSHS. 4,860,000 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa posho ya kujikimu kwa ajili ya 

Ukaguzi wa Miradi Mbalimbali ya Maendeleo pamoja na Vituo vya Kutolea 

Huduma (Vituo vya Afya, Zahanati na Shule) 

Posho ya Kujikimu (Perdiem) Wakaguzi @60,000 x 27 x 3            4,860,000 

Jumla Ndogo                       4,860,000 
 

22001101: SHAJALA (OFFICE CONSUMABLES) TSHS. 700,000.00 Fedha hizi 

zinaombwa kwa ajili ya ununuzi wa shajala kwa ajili ya matumizi ya ofisi. 

Wino wa Printa 3 @  Tshs 150,000                                                       450,000 
Karatasi  A4 – Rimu 8 @  Tshs 12,000                                                   96,000 
Kalamu za Wino Box 2 @  Tshs 25,000                                                 50,000 
Bahasha A4   20 @ Tshs 200                                                                      4,000  
Box Files         4 @ Tshs 5,000                                                                  20,000 
Jumla  Ndogo                                                                                      600,000 
 

22024106: MATENGENEZO YA MAGARI TSHS. 500,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 

ajili ya kuwezesha matengenezo ya gari la kitengo cha Ukaguzi wa Ndani  

Matengenezo ya Gari                                                                                       500,000 

Jumla Ndogo                                                                                     500,000 
 

22003102: MAFUTA YA DIZELI (DIESEL) TSHS. 780,000 

     Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya Ununuzi wa mafuta ya dizeli 
     Dizeli (Diesel) Lts  @ Tshs  2,600 x 300 lts                                                        780,000      

Jumla Ndogo                                                                                        780,000 

 
Tshs. 900,000 kwa ajili kuwezesha maandalizi ya taarifa ya LAAC kwa mwaka wa fedha 

2022/2023 kwa mchanganuo wa vifungu vifuatavyo; 

21113103: POSHO YA MASAA YA ZIADA TSHS. 1,500,000.00 Fedha hizi 

zinaombwa kwa ajili ya kugharimia Posho ya Masaa ya ziada wakati wa 

uandaaji wa taarifa ya kamati ya kudumu ya Hesabu za Serikali za Mitaa 

(LAAC)  kwa mwaka wa fedha 2022/2023. 

           Wakaguzi 2 x 30,000 x Siku 25                                                                 1,500,000 
Jumla  Ndogo                                                                                        1,500,000 

 

Jumla Kuu Ruzuku ya Matumizi Mengineyo (515A+515B)      14,920,000     

B. RUZUKU YA MAPATO YA NDANI (OWN SOURCE) 
515A: Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani Utawala (Internal Audit Administration) 

Jumla ya Tshs. 1,000,000 zinaombwa kwa ajili ya kuboresha na kuwezesha mazingira 

mazuri ya utendaji kazi wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani kwa mchanganuo ufutao; 

22008102: ADA YA SEMINA (TUTION FEES) TSHS. 1,000,000.00 Fedha hizi 

zinaombwa kwa ajili ya kugharimia Ada ya Semina za kisheria za Bodi ya 

Wahasibu na Wakaguzi kwa Mwaka wa Fedha 2020/2021. 

        Wakaguzi 2 x Semina 1 x 500,000                                                               1,000,000 
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Jumla Ndogo                                                                                          1,000,000 
 

 

515B: Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani Uendeshaji (Internal Audit Operations) 

Jumla ya Tshs. 3,700,000 zinaombwa kwa ajili ya kuwezesha shughuli za Uendeshaji 

Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani pamoja na kufanya Ukaguzi na Tshs. 2,900,000 kwa ajili 

ya kuwezesha Ukaguzi wa Mapato ya Ndani ya Halmashauri kwa Robo Nne za Mwaka 

wa Fedha 2022/2023 kwa mchanganuo wa vifungu vifuatavyo; 

22010105: POSHO YA KUJIKIMU (PERDIEM DOMESSTIC) TSHS. 1,440,000.00 Fedha 

hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipa posho ya kujikimu kwa ajili ya Ukaguzi 

wa Mapato ya Ndani ya Halmashauri 

     Posho ya kujikimu Wakaguzi @60,000 x 24x 1                                  1,440,000 

Jumla Ndogo                                                                                    1,440,000 
22003102: MAFUTA YA DIZELI (DIESEL) TSHS. 260,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 

ajili ya Ununuzi wa mafuta ya dizeli 
       Dizeli (Diesel) Lts @ Tshs 2,600 x 100 lts                                                        260,000      

Jumla Ndogo                                                                                    260,000 
 

21113103: POSHO YA MASAA YA ZIADA TSHS. 1,200,000.00 Fedha hizi zinaombwa 

kwa ajili ya kugharimia Posho ya Masaa ya ziada    wakati wa uandaaji wa 

taarifa mbalimbali 

     Wakaguzi 2 x 30,000 x Siku 15                                                        1,200,000 
Jumla  Ndogo 2,900,000 

 
Tshs. 500,000 kwa ajili ya kugahrimia sherehe na shughuli mbalimbali z kitaifa ikiwemo 
Mwenge wa Uhuru kwa mwaka wa fedha 2022/2023 kwa vifungu vifuatvyo; 
 

22014101: SHEREHE, MATAMASHA NA MAONYESHO TSHS. 500,000.00 Fedha hizi 

zinaombwa kwa ajili ya kugharimia sherehe, matamasha na maonyesho ya 

kitaifa na shughuli za Mbio za Mwenge wa Uhuru                              500,000                                                                         

Jumla  Ndogo 500,000.00 

 

Tshs. 300,000 kwa ajili ya kugahrimia sherehe na shughuli mbalimbali z kitaifa ikiwemo 
Mwenge wa Uhuru kwa mwaka wa fedha 2022/2023 kwa vifungu vifuatvyo; 

21113103: POSHO YA MASAA YA ZIADA TSHS. 300,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa 

ajili ya kugharimia posho ya masaa ya ziada wakati wa uandaaji na mapitio ya 

taarifa ya viashiria hatarishi pamoja na rejista kwa mwaka wa fedha 2022/2023. 

  Wakaguzi 1 x 30,000 x Siku 10                                                                         300,000 

Jumla  Ndogo 300,000 
 

 

5. MPANGO NA BAJETI YA IDARA YA ELIMU SEKONDARI KWA MWAKA WA 

FEDHA 2022/2023 
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Mhe. Mwenyekiti, 

Idara ya Elimu Sekondari inaomba kuidhinishiwa fedha kwa ajili ya kugharamia shughuli 

za Idara na uendeshaji wa Shule za Sekondari kupitia mpango wa Elimu Bila Malipo 

kama ilivyofafanuliwa hapa chini. 

A. RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OC) 
Jumla ya shilingi 225,668,000.00 Kutokana na Ruzuku ya Matumizi Mengineyo kwaajili ya 

kutekeleza shughuli zifiatazo: - 

Shilingi 1,000,000.00 zinaombwa kugharamia mafunzo kwa Wanafunzi 19 wa wezeshaji 
kundi rika pamoja na Walimu wao juu ya VVU/UKIMWI, Stadi za Maisha na misaada ya 
kiutu katika Shule Kwa mchanganuo ufuatao: - 

 

22003102: POSHO YA KUJIKIMU 12 @ 60,000                           720,000.00 

22003102: MAFUTA LITA 112 @ 2,500               280,000.00 

Jumla  Ndogo 1,000,000.00 
 

Shilingi 3,200,000 zinaombwa kugharamia shughuli za Mwenge wakati wa uzinduzi wa 
miradi mbalimbali kwa mchanganuo ufuatao 

31221105: MATENGENEZO YA GARI                                 3,000,000.00 

22003102: MAFUTALITA 80 @ 2,500               200,000.00 

Jumla ndogo                                                                           3,200,000.00 

 

Shilingi 11,800,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia Malipo ya stahiki za kisheria 

za Mkuu wa Idara kama ifuatavyo: -  

31221105: GHARAMAZAUMEME @ 210,000 X 12                             2,520,000.00 
22003102: GHARAMAZASIMU @ 180,000 X 12                                        2,160,000.00 
                   Gharama za Nyumba @ 600,000 x 12                              7,200,000.00 

Jumla ndogo                                                                             11,800,000.00 

Kiasi cha Shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia shughuli za mazishi ya 
watumishi endapo utatokea Msiba. 

22003102: MAZISHI                                                                                 1,000,000.00 

Jumla ndogo                                                                                  1,000,000.00 

Kiasi cha Shilingi 6,430,000.00 kinaombwa kugharamia usimamizi na ufuatiliaji wa 
utekelezaji wa Mtaala shuleni kama ifuatavyo: - 

31221105: POSHO YA KUJIKIMU   4,800,000 @ 1                                  4,800,000.00 

22003102: SHAJALA 500,000 @ 1                                                   500,000.00 

22003102 MAFUTALITA 452 @ 2,500                                    1,130,000.00 

Jumla ndogo                                                                             6,430,000.00           

Jumla ya Shilingi 6,430,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia Kuwezesha kuratibu 

michezo ngazi ya Shule, Wilaya, Mkoa naTaifa kama ifuatavyo: - 

            31221105: POSHO YA KUJIKIMU- 4,800,000 @ 1                  4,800,000.00 
             22003102: SHAJALA 500,000@ 1                                               500,000.00 
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             22003102: MAFUTA LITA 452 @ 2,500                              1,130,000.00 
Jumla ndogo                                                                             6,430,000.00 

 

Jumla ya shilingi 300,000.00 zinaombwa kugharamia kusajili na kutoa mafunzo ya 

Walimu ajira wapya. 

            21113103: Posho masaa ya ziada 10 @ 30,000.00                                             300,000.00        

Jumla ndogo                                                                                      300,000.00 

Jumla ya shlingi 1,000,000 zinaombwa kugharamia matengenezo ya magari ya Idara. 

            31221105: MATENGENEZO YA GARI 4 @ 250,000                                          1,000,000.00 

Jumla ndogo                                                                                      1,000,000.00 

Jumla ya Shilingi 300,000 zinaombwa kugharamia Kuwezesha kufuatilia, kukusanya na 

kufanya tathimini na kuingiza Takwimu katika Mfumo wa Takwimu BEMIS. 

            21113103: POSHO MASAA YA ZIADA 10 @ 30,000.00                                             300,000.00     

Jumla ndogo                                                                                      300,000.00     

Jumla ya Shilingi 1,000,000.00 zinaombwa kuwezesha maandalizi ya bajeti ya Idara 

           21113103: POSHO MASAA YA ZIADA 10 @ 30,000.00 x 3                                 900,000.00     

           22003102: NAULI 1x 100,000.00                                                                                    100,000.00 

Jumla ndogo                                                                                      1,000,000.00 

Jumla ya shilingi 1,000,000.00 zinaombwa kuwezesha kusimamia maandalizi na ujazaji 

sahihi wa taarifa za Selform za Wanafunzi na kuingiza katika mfumo wa Baraza la 

Mtihani 

            21113103: POSHO MASAA YA ZIADA 9 @ 30,000.00                                270,000.00   

Jumla ndogo                                                                                      270,000.00 
 

Jumla ya Shilingi 1,000,000.00 zinaombwa kuwezesha kutoa Elimu na kuinua kiwango cha 

lishe na kusaidia kundi lililo katika mazingira hatarishi 

22003102: MAFUTA LITA 112 @ 2,500                           280,000.00 
22003102: POSHOYAKUJIKIMU 12 @ 60,000                       720,000.00 
Jumla ndogo                                                                              1,000,000.00 

               
Jumla ya shilingi 28,538,000 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia uhamisho Walimu 20.  

31221105: UHAMISHO     28,538,000.00 

Jumla ndogo 28,538,000.00 
 

Jumla ya shilingi 20,753,000 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia likizo ya Walimu 150.  

31221105: LIKIZO 20,753,000 

Jumla ndogo 20,753,000 
 

Jumla ya shilingi 141,947,000 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia zoezi la Mitihani ya 

Kidato cha Pili, Nne na Sita kama ifuatavyo: - 

31221105: Kidato cha pili      39,612,000 
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Kidato cha Nne     85,792,000 

Kidato cha Sita      16,543,000 

Jumla ndogo 141,947,000 
 

B. RUZUKU YA MAENDELEO  
 

I. ELIMU BILA MALIPO 

Mhe. Mwenyekiti 

Jumla ya kiasi cha shilingi 808,264,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kufanikisha utoaji wa 

huduma ya Elimu kwa shule za Sekondari na Jumla ya Shilingi 387,180,000.00 

Zinaombwa kwa ajii ya kugharamamia Chakula katika shule 5 za kidato cha 5 & 6. 

Chisenga _ Wanafunzi 95 @1500 X30X12  51,300,000 
Mambwe _ Wanafunzi 171 @1500 X30X12  92,340,000 
Matai _ Wanafunzi 227 @1500 X30X12  122,580,000 
Mwazye _ Wanafunzi 154 @1500 X30X12  83,160,000 
Mwimbi _ Wanafunzi 70 @1500 X30X12  37,800,000 
Jumla  ndogo 387,180,000 

 

Jumla ya Shilingi 172,184,000.00 zinaombwa kwa ajili ya fidia ya ada kwa Shule za 
Sekondari kama ifuatavyo: - 

Chisenga  15,920,000.00 
Kalambo  14,660,000.00 
Kalembe 6,100,000.00 
Kasanga  15,124,000.00 
Katazi 9,420,000 
Kanyele 10,720,000 
Machinda 8,660,000 
Mambwe 13,400,000 
Matai 17,600,000 
Msanzi 14,540,000 
Mwazye  13,060,000 
Mwimbi 11,120,000 
Namema 8,840,000 
Ulungu  7,260,000 
Zengwa  5,760,000 
Jumla ndogo 172,184,000 

Jumla ya Shilingi 45,000,000.00 zinaombwa kugharamia posho ya majukumu kwa 

Wakuu wa Shule za Sekondari 15 zinazomilikiwa na Serikali. 

    21113112: POSHO YA MADARAKA WALIMU 15@ 250,000.00 X 12         45,000,000.00 

Jumla ndogo 45,000,000.00 
 
Jumla ya Shilingi 203,900,000.00 Zinaombwa kwa ajili ya kugaharamia ruzuku ya 
uendeshaji wa Shule za Sekondari 15 zinazomilikiwa na serikali kama ifuatavyo: - 

Chisenga _  17,525,000 
Kalambo  18,325,000 
Kalembe  7,625,000.00 

mailto:15@250,000.00
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Kasanga  9,950,000 
Katazi  11,775,000 
Kanyele  13,400,000 
Machinda  10,825,000 
Mambwe 16,750,000 
Matai 22,000,000 
Msanzi 18,175,000 
Mwazye  16,325,000 
Mwimbi 13,900,000 
Namema 11,050,000 
Ulungu  9,075,000 
Zengwa  7,200,000 
Jumla ndogo 203,900,000 

 

 

II. RUZUKU YA MIRADI YA MAENDELEO (MIUNDOMBINU YA SHULE) 

Katika kuhakikisha kuwa miundombinu ya madarasa inaongezwa katika shule tulizonazo 

ili kupunguza msongamano na kusogeza huduma ya shule karibu na jamii idara inaomba 

kuidhinishiwa Jumla ya shilingi 390,000,000.00 kwa ajili ya umaliziaji wa miundombinu 

madarasa ya shule za sekondari kama ifuatavyo: - 

 

Mradi Kiasi 

Umaliziaji wa Madarasa 4 Shule mpya ya Sekondari Samazi 60,000,000 
Umaliziaji wa madarasa 4 na Ofisi Shule Mpya ya Sekondari Mkali 60,000,000 
Umaliziaji wa madarasa 4 Shule Mpya ya Sekondari Lyowa 60,000,000 
Umaliziaji wa madarasa 3 Mpya ya Sekondari Kipanga 45,000,000 
Umaliziaji wa madarasa 2 na Ofisi Shule Mpya ya Sekondari Kipanga 30,000,000 
Umaliziaji wa Boma la darasa 1 Namema sekondari 15,000,000 
Umaliziaji wa Maboma ya madarasa 2 Msanzi Sekondari 30,000,000 
Ujenzi wa madarasa 3 Mwazye Sekondari 60,000,000 
Jumla 390,000,000 

 

 

 

6. RASIMU YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

IDARAYA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA. 

A. MAKUSANYO YA MAPATO YA NDANI (OWN SOURCES COLLECTIONS) 
Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika inakadiria kukusanya mapato ya ndani kiasi cha 

Tshs. 720,000,000 Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 kwa mchanganuo ufuatao; 

110807 USHURU WA MAHINDI- TSHS 400,000,000.00 Halmashauri inategemea kukusanya 

ushuru wa mahindi kwa mchanganuo ufuatao; 

Gunia la kilogram 100 ≈ 0.1 tani @ 1,000.00 Tani moja (1tonne) = 
15,000.00 Mahindi tani 40000 @ 10,000.00 

400,000,000.00 
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 Jumla Ndogo 400,000,000.00 
 

110803 USHURU WA MAHARAGE- TSHS 150,000,000.00 Halmashauri inategemea 

kukusanya ushuru wa maharage kwa mchanganuo ufuatao; 

Gunia la kilogram 120 ≈ 0.12 tani @ 2,000.00, Tani moja (1tonne)  ≈ 
20,000.00 Maharage tani 9,000 @ 16666.6667 

150,000,000.00 

 Jumla Ndogo 150,000,000.00 
 

110809 USHURU WA ALIZETI - TSHS 43,333,333.33 Halmashauri inategemea kukusanya 

ushuru wa alizeti kwa mchanganuo ufuatao; 

Gunia la kilogram 60 ≈ 0.06 tani @ 2,000.00,  Tani moja 
(1tonne)  = 20,000, Alizeti tani 2000 @ 20,000 

43,333,333.33 

 Jumla Ndogo 43,333,333.33 
 

110809 USHURU WA ULEZI – TSH 8,545,454.55 Halmashauri inategemea kukusanya ushuru wa 

ulezikwamchanganuoufuatao; 

Gunia la kilogram 100 ≈ 0.1 tani @ 2,000.00, Tani moja (1tonne)  ≈ 
20,000.00 Ulezi tani 1300 @ 18181.8182 

8,545,454.55 

 Jumla Ndogo 8,545,454.55 
110809 USHURU WA NGANO - TSHS 400,000       

Halmashauriinategemeakukusanyaushuruwanganokwamchanganuo ufuatao; 

Gunia la kilogram 100 ≈ 0.1 tani @ 2,000.00,  Tanimoja (1tonne)  ≈ 
20,000.00 Nganotani 20 @ 20,000.00 

400,000 

 Jumla Ndogo 400,000 
 

110815 USHURU WA MAZAO MENGINE (Karanga, Viazi, Matunda, Muhogo na Mpunga) - 

TSHS 150,000,000.00 Halmashauri inatarajia kukusanya ushuru wa mazao mengine 

(Karanga, Viazi, Matunda, Muhogo na Mpunga) kiasi cha tani 10000 

             Tani 10,000@ Tsh x 15,000                                                                                        150,000,000.00 

Jumla Ndogo 150,000,000.00 
 

  JUMLA KUU MAKUSANYO                                                                                           720,000,000.00 

 

 

 

 

B. MCHANGANUO –MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO MAPATO YA 
NDANI (OWN SOURCES DEVELOPMENT) - KILIMO 

Jumla ya Tsh 130,627,800 zinaombwa kwa matumizi ya idara ya kilimo, Umwagiliaji na 

Ushirika kugharamia miradi ya maendeleo kwa mchanganuo ufuatao: 

KUWEZESHA MAANDALIZI NA MAONYESHO YA WAKULIMA KI WILAYA (MATAI) NA 
KIKANDA NANENANE MBEYA IFIKAPO JUNI, 2023 TSH 32,190,000. 
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 221005 POSHO YA KUJIKIMU TSH 17,160,000.00 Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kulipia 

safari za kuhudhuria maonyesho ya wakulima nanenane Mbeya 

Mkurugenzi 1 x siku 4 x 120, 000                                                       480,000 

Mkuu wa idara 3 x siku 5 x 120,000                                                1800,000 

Waheshimiwa madiwani 4 x siku 4 x 120,000                                  1,920,000 
Maafisa Kilimo 8 x siku 8 x100, 000                 64,000,000  
Maafisa kilimo wasaidizi 5 x siku 5 x 80,000 2,000,000 
Afisa Habari 1 x Siku 3 x 100,000                      300,000 
M/Kiti wa Halmashauri 1 X 4 X 120,000           480,000 
Mgeni rasmi kufunga na kufungua 1 x 2 x 50,000                          50,000 
Dereva mgeni rasmi  2 x 2 x 50,000                    200,000 
Dereva 4x siku 4x 80,000                                                                  1,280,000   
Wakulima 5 x siku 8 x 30,000                            1200,000 
Wajasiliamali 5 X Siku 7 x 30,000                        1,050,000 

Jumla Ndogo 17,160,000 

 

220101 SHAJARA TSH 2,900,000.00 Fedha zinaombwa kwa ajili ya kugharamia vifaa vya ofisi  

Mapambo 500,000 x 1                                                                            500,000 

Vipeperushi 200 x 1000                                                                         200,000 

Mabango ya matangazo 2 x 100000                                                    200,000 

Ununuzi T-shirts 80 x 25,000                                 2,000,000 

Jumla Ndogo 2,900,000 
 

220302 DIZELI TSH 8,750,000.00 fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia safari za 

Kusafirisha watumishi mbalimbali, madiwani na wakulima pamoja na 

kuwashindanisha wakulima ngazi ya Kata ili kupata mkulima bora wa Wilaya.  

Lita    3500x 2500                                                                                                                 8,750,000 

Jumla Ndogo 8,750,000 
 

2202102 GHARAMA ZA MAJI TSH 800,000.00 Fedha hizi zinaombwa kugharamia kulipia maji 

kwa mamlaka ya maji Mbeya 

    Kiasi 200,000 x miezi 4                                                                                                      800,000 

Jumla Ndogo 800,000 
 

221503 PEMBEJEO TSH 2,580,000.00 Fedha hizi zinaombwa kugharamia gharama mbalimbali za 

pembejeo yakiwemo madawa, mbolea na mbegu  

Pembejeo 1 x 2,580,000                                                                                                       2,580,000 

Jumla Ndogo 2,580,000 
 

Kuwezesha malipo Ada ya Ushiriki Tsh 2,000,000.00na gharama za vibarua 150,000.00 

Jumla Ndogo  32,190,000 

KUWEZESHA UFUATILIAJI NA USIMAMIZI WA SHUGHULI MBALIMBALI ZA KILIMO, 
UMWAGILIAJI NA USHIRIKA KATIKA HALMASHAURI IFIKAPO JUNI, 2023 TZS 
4,065,417.00. 
 

220302 DIZELI TSH 678,500.00 Fedha hizi zinaombwa kugharamia ufuatiliaji na usimamzi wa 

miradi ya kilimo, umwagiliaji na ushirika kwa mchanganuo ufuatao 

Dizeli lita 326.1667@2500                                                                                                      815,417 

Jumla Ndogo  815,417 
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 220101 UNUNUZI WA SHAJALA TSH 500,008 

               Kuwezesha ununuzi wa Wino   1@250,008                                                                     250,008 

               Kuwezesha ununuzi wa RIM     25 @10000                                                                     250,000   

Jumla Ndogo  500,008 
  

 221005 POSHO ZA KUJIKIMU TSH 3,300,000   

Maafisa 55@60,000 x siku 1                                                                                                            3,300,000 

Jumla Ndogo                                      3,300,000 

 

            JUMLA                                                                                                                                 4,615,425 

 
KUWEZESHA UANZISHAJI WA MASHAMBA DARASA 20 YA MAZAO YA 
KAHAWA, MPUNGA, MICHIKICHI NA KOROSHO (KATIKA KATA 6 IFIKAPO 
JUNI, 2023 TSH 30,875,000. 

Fedha hizi zinaombwa kugharamia uanzishaji wa mashamba darasa 20 katika kata 6 

(Kasanga, Kisumba, Samazi, Matai, Msanzi na Legezamwendo) kama unavyofafanuliwa 

hapa chini; 

221502 PEMBEJEO ZA KILIMO TZS 28,450,000 

DAP Mifuko 2.5 x 75,000                                                                                                      225,000 

UREA Mifuko 2.5 x 75,000                                                                                                   225,000 

Mbegu 25 x 1,000,000                                                                                                       25,000,000 

Posho Afisa 25x@60,000Tsh x Siku 2                                                                               3,000,000 

Jumla Ndogo  28,450,000 
 

220302 DIZELI TZS  

Fedha hizi zinaombwa kugharamia ununuzi wa mafuta ya dizeli Lita 600 x 2500                1,500,000 

Jumla Ndogo  1,500,000 

 

             JUMLA                                                                                                                              30,875,000 

 

KUWEZESHA UHUISHWAJI WA MAZAO YA MBOGAMBOGA NA MATUNDA TS 
4,152,375. 
 

22015101 UNUNUZI WA MBEGU ZA MBOGAMBOGA NA MATUNDA10,000 x @  23230,000 

22015104 KUWEZESHA UNUNUZI WA MBOLEA 74,000 @ 6                                                444,000 

220302    DIESEL LITA 375.35@2500Tshs                                                                                     938,300 

221005    PERDIEM. Afisa 17 x siku 2x60,000                                                     2,040,000 

22001101 UNUNUZI WA SHAJALA Wino 1 x 250000                                                                250,000 

                  Karatasi (Rimu) 25 x 10,000                                                                                             250,000 

Jumla Ndogo  1,500,000 
 

JUMLA   KUU                                                                                4,152,375   
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UKARABATI WA KITUO CHA RASILIMALI ZA KILIMO MSANZI TZS 10,000,000  

410103 UKARABATI TZS 10,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kufanya ukarabati wa kituo cha 

rasilimali za kilimo kilichopo msanzi Ukarabati 1 x 10,000,000                                                                                   

10,000,000 

Jumla Ndogo  10,000,000 
 

221502 UNUNUZI WA PIKIPIKI 1.TZS 6,000,000.00 Fedha hizi zinaombwa kugharamia ununuzi 
wa pikipiki 1 ya idara ya Kilimo Umwagiliaji na Ushirika. TZS 6,000,000.00 

             Ununuzi wa pikipiki 1@6,000,000.00                                                                           6,000,000 

Jumla Ndogo                                      6,000,000 

 

KUWEZESHA MAFUNZO KWA WAGANI 45 KUHUSU KUCHAKATA NA KUHIFADHI 
MAZ YA MBOGAMBOGA NA MATUNDATZS 6,195,000 

Fedha hizi zinaombwa kugharamia utoaji wa mafunzo ya usindiikaji na uhifadhi wa chakula. 

22003102 UNUNUZI WA MAFUTA LITA 450 @ 2500                                                            1,125,000 

22003106 CHAKULA NA VIBURUDISHO 6000 @ 270                                                           1,620,000 

22001101 SHAJALA 750,000 @ 1                                                                                                      750,000 

221005 POSHO YA KUJIKIMU Maafisa 45@30,000x siku 2                                        2,700,000 

Jumla Ndogo                                   6,195,000 

 

220101 KUWEZESHA UKARABATI BWAWA LA UMWAGILIAJI LA KATUKA TZS 25,000,000 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya Ukarabati wa bwawa la Katuka                                   25,000,000 

Jumla Ndogo  25,000,000 
 

Kuwezesha mafunzo kwa wagani 16 ya namna ya uzalishaji wa mazao ya korosho, 

kahawa na michikichi katika vyuo vya kilimo ifikapo Juni, 2023 Tsh 6,325,000.00 

Fedha hizi zinaombwa kugharamia utoaji wa mafunzo kwa wagani 16. 

22003102 UNUNUZI WA MAFUTA LITA 450 @ 2500                                                            1,125,000 

22001101 SHAJALA 1,000,000 @ 1                                                                                            1,000,000 

221005 POSHO YA KUJIKIMU 60,000 x siku 70                                                     4,200,000 

Jumla Ndogo  6,325,000 
 

Kuwezesha maafisa kilimo 4 kusimamia, kukagua na kudhibiti ubora wa pembejeo za 

kilimo katika kata 23 ifikapo Juni, 2023 Tsh 2,600,000.00 Fedha hizi zinaombwa 

kugharamia kukagua na kudhibiti ubora wa pembejeo. 

22003102 UNUNUZI WA MAFUTA Lita 360 @ 2500                                                            900,000 

22001101 SHAJALA 200,000 @ 1                                                                                                 200,000 

221005 POSHO YA KUJIKIMU 60,000x siku 25                                                     1,500,000 

Jumla Ndogo                                      2,600,000 

Kuwezesha maafisa ushirika 2 kukagua na kudhibiti ugawaji wa pembejeo za kilimo 

katika vyama vya ushirika 6 ifikapo Juni, 2023.TSH 2,675,000.00 Fedha hizi zinaombwa 

kugharamia kukagua ugawaji wa pembejeo katika vyama vya ushirika 6 
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 UNUNUZI WA MAFUTA Lita 342 @ 2500                                                              855,000 

22001101 SHAJALA 500,000 @ 1                                                                                     500,000 

221005POSHO YA KUJIKIMU 60,000x siku 22                                     1,320,000 

Jumla Ndogo                                     2,675,000 

 

JUMLA KUU                                                                                                 130,627,800 

 
 

MATUMIZI MENGINEYO RUZUKU TOKA SERIKALI KUU 
Jumla ya Tsh 16,670,400 zinaombwa kwa matumizi ya kawaida ya idara ya kilimo kutoka serikali 

kuu kwa mchanganuo ufuatao 

Tsh 2,320,000 zinaombwa kuwezesha malipo ya likizo kwa Watumishi 10 wa idara Juni,, 2023 

Jumla Ndogo                                     2,320,000 
 

210506 GHARAMA ZA PANGO LA NYUMBA TSH 3,000,000 
Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya kugharamia pango la nyumba ya mkuu wa idara kwa miezi 5 

221005 Miezi 5 @600,000                                                                                                           Ts 3,000,000 

Jumla Ndogo                                     3,000,000 
 

Tsh 1,738,333 zinaombwa kuwezesha usimamizi na ufuatiliaji wa shughuli za Idara ya 

kilimokatika kata 23 ifikapo Juni, 2023. 

220101 SHAJALA TSH 500,000 

220101 Wino 1 @250,000.00                                                                                          Ts 250,000 

220101 Rimu 10 @ 25,000.00                                                                                       Tsh 250,000   

Jumla Ndogo                                  500,000 
[ 

220302 DIZELI TSH 550,000 

220302 MAFUTA LITA 183.3333 @2500.00                                                                        Tsh 458,333 

Jumla Ndogo                                458,333              

 

221005   POSHO YA KIJIKIMU TSH 7800,000  

221005Maafisa 13 x siku 1@60,000.00                                                                                     Tsh 7800,000 

Jumla Ndogo                                     7,800,000 

 
Kuwezesha malipo ya madeni ya watumishi 10 Idara ya kilimo ifikapo Juni, 2023.TSH 1,396,667 
21113132 Madeni ya watumishi                                                                                          Tsh 1,396,667 

Jumla Ndogo                                     1,396,667 

Kuwezesha maafisa kilimo 6 kutoa huduma za ugani kwa wakulima katika kata 23 ifikapo Juni, 
2023.TSH 1,800,833 na Tsh 1,800,833 zinaombwa kuwezesha shughuli za ugani kwa Kata 23 

221005 MAAFISA 1x siku13@60,000.00                                                                                 Tsh 780,000 

22003102 MAFUTA 208.3333 @250                                                                                        Tsh 520,833 

22001101 SHAJARA 

                  Wino 1 @ 250,000                                                                                                             250,000 

                   Rimu 25@ 10,000.00                                                                                                Tsh 250,000 

Jumla Ndogo                                     1,800,833 
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Kuwezesha malipo ya zawadi kwa watumishi 2 idara ya kilimo ifikapo Juni, 2023.TSH 1,000,000 
22014106 2@500,000.00                                                                                                           Tsh 1,000,000 

Jumla Ndogo                                     1,000,000 
 

Kuwezesha malipo ya likizo kwa watumishi 10 wa idara ya kilimo ifikapo Juni, 2023.TSH 
2,320,000 na Tsh2,320,000 zinaombwa kuwezesha malipo ya likizo kwa maafisa ugani 10. 

22003102 LIKIZO NA SAFARI TSH                                                                                         2,320,000  

Jumla Ndogo                                   2,320,000 
 

Kuwezesha gharama za mazishi ifikapo Juni, 2023.TSH 680,000 Tsh 680,000 zinaombwa 
kuwezesha gharama za mazishi 

22032111 GHARAMA ZA MAZISHI Tsh                                                                                  680,000 

Jumla Ndogo                                   680,000 

Jumla ya Tsh 4,734,567 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia shughuli mbalimbali za 

Kitengo cha Ushirika kwa mwaka wa fedha wa 2022/2023 kwa mchanganuo ufuatao; 

Kuwezesha matengenezo ya gari kwa mwaka Tsh 1,667,044.00  

22010102 GHARAMA ZA MATENGENEZO YA GARI Fedha hizi zinaombwa kwaajili ya kulipa 

Gharama za matengenezo ya gari            Gari 1 @ 1,667,044.00                      Tsh 1,667,044.00 

Jumla Ndogo                                   1,667,044.00    
 

221005 POSHO ZA KUJIKIMU KWA AJILI YA USIMAMIZI NA KUFUATILIAJI Tsh 

480,000.00 

             Maafisa 2 @ 60,000.00 Siku 4                                                                                  Tsh 480,000.00 

Jumla Ndogo                                   480,000.00    

 

220302 UNUNUZI WA MAFUTA (Dizeli) – Tsh 233,667.00 

               Mafuta (Dizeli) Lita 93.4668 @ 2500.00                                                               Tsh 233,667.00 

Jumla Ndogo                                   233,667.00 
 

220101 UNUNUZI WA SHAJALA-Tsh 300,000.00 Fedha kwa ajili ya manunuzi ya shajala 

            Karatasi   A4-20 @ 10,000.00                                                                                    Tsh 200,000.00 

Jumla Ndogo                                   913,667.00 
 

221005 POSHO ZA KUJIKIMU Tsh 480,000.00 

         Maafisa 2 @ 60,000.00 Siku 4                                                                                      Tsh 480,000.00 

Jumla Ndogo  480,000.00 
 

220302 UNUNUZI WA MAFUTA (Dizeli) Tsh 311,356.00 

            Mafuta (Dizeli) Lita 124.5424 @ 2,500.00                                                            Tsh 311,356.00 

Jumla Ndogo  311,356.00 
 

220101 UNUNUZI WA SHAJALA-Tsh 300,000.00 

            Wino wa printa 1 @ 250,000.00                                                                             Tsh 250,000.00 

            Rimu A4 5 @ 10,000.00                                                                                            Tsh 50, 000.00 

Jumla Ndogo                                    1,091,356.00 
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221005 POSHO ZA KUJIKIMU KWAAJILI YA USIMAMIZI NA KUFUATILIAJI Tsh 600,000.00 

             Maafisa 2 @ 60,000.00 Siku 5                                                                                   Tsh 600,000.00 

Jumla Ndogo  600,000.00 

 

220302UNUNUZI WA MAFUTA (DIZELI) – Tsh 312,500.00 

               Mafuta (Dizeli) Lita 125 @ 2500.00                                                                      Tsh 312,500.00 

Jumla Ndogo  312,500.00 

 

220101 UNUNUZI WA SHAJALA-Tsh 150,000.00 

            Karatasi   A4-15 @ 10,000.00                                                                                    Tsh 150,000.00 

Jumla Ndogo                                      150,000.00 
   

  JUMLA KUU                                                                                                                16,670,400 
 

MATUMIZI MENGINEYO MAPATO YA NDANI KILIMO (OC-OWNSOURCE) 

Kuwezesha vikao 3 vya Robo Mwaka kwa maafisa kilimo ifikapo Juni, 2023.TSH 1,025,000 

21113103 MASAA YA ZIADA 30,000x30                                                                              Tsh 900,000 

22014101SHEREHE 5000 Tsh x 25                                                                                           Tsh 125,000  

Jumla Ndogo                                         1,025,000 

 

21121106 POSHO YA NYUMBA Tsh 600,000 x Miezi 3                                                Tsh   1,800,000 

Jumla Ndogo                                         1,800,000 

 

22003102 MAFUTA 80x@2500                                                                                              Tsh 200,000 

21113103 MASAA YA ZIADA 30,000 x 10                                                                            Tsh 300,000   

Jumla Ndogo  5,000,000                                                                        
 

21121103 Chakula na viburudishoTsh                                                                                          500,000   

Jumla Ndogo                                            500,000 

 

22003102 MAFUTA 158x@2500                                                                                            Tsh 395,000 

220101 UNUNUZI WA SHAJALA                                                                             Tsh 300,000 

221005 POSHO 60000 SIKU 8                                                                                                  Tsh 480,000   

Jumla Ndogo                              1,175,000 

 

                        JUMLA                                                                                        TSH 5,000,000 
7. RASIMU YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

KITENGO CHA MANUNUZI 

A. RUZUKU TOKA SERIKALI KUU (OTHER CHARGES – OC) 

516A – KITENGO CHA MANUNUZI NA UGAVI 

21121101 FEDHA KWA AJILI YA UMEME TSHs 1,680,000.00 

                 Gharama ya umeme 8@ 210,000=                                                            1,680,000.00 

Jumla Ndogo  1,680,000.00 
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21121104 FEDHA KWA AJILI YA SIMU TSHS. 1,800,000 

      Gharama ya Mawasiliano 10@180,000.00                                        1,800,000.00 
Jumla Ndogo  1,800,000.00 

 
22014106 FEDHA YA ZAWADI YA MFANYAKAZI HODARI TSHs 500,000.00                                           

Mtaalamu 1 @ 500,000.00                                                                               500,000.00   

Jumla Ndogo  500,000.00 
 

22008102    FEDHA KWA AJILI YA ADA NA MAFUNZO TSHS. 1,020,000.00 

                      Watumishi wa 2 x 510,000                                                                   1,020,000.00 

Jumla Ndogo  1,020,000.00 
JUMLA KUU OTHER CHARGES – OC)   5,000,000.00 

 

B. MATUMIZI TOKA MAPATO YA NDANI 
 

516A – KITENGO CHA MANUNUZI NA UGAVI 

21113114: VIKAO HALALI VYA KISHERIA TSHS 2,600,000.00 

       Mwenyekiti                                                     1x200, 000 x 2 =      400,000.00 

         Katibu                                                          1x 200,000 x 2 =        400,000.00 

         Wajumbe                                                         3x 150,000x 2 =        900,000.00 

             Mwanasheria                                                 1x 150,000x 2=          300,000.00 

         Sekretariet                                                      2x150, 000 x 2=         600,000.00 

Jumla Ndogo  2,600,000.00 
 

21113101 LIKIZO KWA WATUMISHI WA KITENGO TSHS. 500,000.00 

Mtumishi 1, Matai-Dodoma (5,000+36,000+75,000+3000) *2=             238,000.00 

Mtumishi 1, Matai-Dar es Salaam (5,000+36,000+90,000) *2=             262,000.00 

Jumla Ndogo 
 

   500,000.00 
 

21113103 POSHO YA KAZI MASAA YA ZIADA TSHS. 1,260,000.00 

                  30,000 x SIKU 42                                                                                        1,260,000.00 

Jumla Ndogo 
 

   1,260,000.00 
 

21113115 FEDHA KWA AJILI YA KUJIKIMU KWA WATUMISHI TSHS. 1,000,000.00 

      Watumishi 1 x 1,000,000.00                                                                       1,000,000.00 

Jumla Ndogo 
 

1,000,000.00 
 

22008102  GHARAMA ZA ADA ZA MAFUNZO MBALIMBALI 1,000,000.00 

  Wataalamu 2@ 500,000=                                                                     1,000,000.00 

Jumla Ndogo 
 

1,000,000.00 
 

22010105 POSHO YA KUJIKIMU KWA AJIRI YA SAFARI TSHS. 1,440,000.00 

                 Wataalamu wa   2 @ 720,000 x siku 4)                                                     1,440,000.00 

Jumla Ndogo 
 

1,140,000.00 
 

22001101 UNUNUZI WA SHAJALA THS 1,200,000 

Ream za karatasi 20@ 12,000=                                                             240,000.00 
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                        Box Fail   20@ 4500                                                         90,000.00 

Wino wa printa   3 @ 150,000=                                                              450,000.00 

                        Peni boksi           1@ 20,000=                                                                    20,000.00 

                        Stores ledgers         20@ 10000=                                                            200,000.00 

                        Issue vouchers     20x 10,000.00                                                            200,000.00 

Jumla Ndogo 
 

1,200,000.00 
 

21121107 UNUNUZI WA SAMANI ZA OFISI TSHS. 1,000,000.00 

      Meza ya ofisi 1x 350,000.00                                                                    350,000.00 
      Viti vya ofisi 3x 90,000.00                                                                    270,000.00 
      Kabineti 1 x 380,000.00                                                                    380,000.00 

Jumla Ndogo 
 

1,000,000.00 

 
 

8. RASIMU YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023  

KITENGO CHA NYUKI 
 

519B KITENGO CHA UFUGAJI NYUKI 

A. MATUMIZI MENGINEYO – RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU 
Jumla yaTshs 10,500,000 .00 zinaombwa kwa ajili ya utekelezaji wa shughuli za Kitengo 

cha ufugaji nyuki kwa mwaka wa fedha 2022/2023, kwa mchanganuo ufuatao; 

E1021S01 KUENDESHA SHUGHULI ZA OFISINI IFIKIKAPO JUNI, 2023 

22001101 SHAJALA 100,000.00 
22003102 MAFUTA-DIESEL-LITA 70@2500 175,000.00 
                          Jumla Ndogo 275,000.00 

 

E1021S02   STAHIKI ZA WATUMISHI Tsh. 6,560,000.00 Zinaombwa kwa ajili ya Kulipa 
stahiki za watumishi wa kitengo cha ufugaji nyuki kwa mchanganuo 
ufuatao: 

21121102 KODI YA NYUMBA  600,000.00 X  MIEZI 6 3,600,000.00 
21121101 UMEME 210,000.00 X  MIEZI 2 420,000.00 
21121104 MAWASILIANO 180,000.00X  MIEZI 2 360,000.00 
 SAMANI 600,000.00 
 MADENI 600,000.00 
21113101                       LIKIZO WATAALUM 1 980,000.00 
                           Jumla Ndogo 6,560,000.00 

 

22010105    POSHO WATAALAM 60000X6                                                            360,000.00 

22008110   NAULI 40000X2                                                                                  80000.00 
Jumla Ndogo 440,000.00                  

  

Tshs.260, 000/ = zinaombwa kwa ajili ya kutoa mafunzo ya siku 6 kwa vikundi vya 
wafugaji nyuki 6, hadi kufikia Juni, 2023, kwa mchanganuo ufuatao; 

22010105 EXTRADUTY 30000X6 180,000.00 
22008110 NAULI 40000X2 80,000.00 

Jumla Ndogo 260,000.00 
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22010105    POSHO 60000X6                    360,000 
22008110 NAULI 40000X2 80,000 

Jumla Ndogo 440,000 
 

   22010105 POSHO 60000X6                                                                                       360,000 

    22003102 MAFUTA2500X66                                                                                     165,000 

                      Jumla Ndogo             525,000 
 

B. MAPATO YA NDANI – RUZUKU KUTOKA MAPATO YA NDANI (OWN SOURCES) 

410,000.00 zinaombwa kwa ajili ya Ununuzi wa Mavazi Mawili ya Kulinia. 

31122203   205,000X2                     410,000.00 

Jumla Ndogo 
 

410,000.00 

 

KUFANIKISHA MALIPO YA STAHIKI ZA WATUMISHI KIFUNGU                               

2111311 5    POSHO YA KUJIKIMU150, 000X4 600,000.00 
21121101 UMEME 210,000X3 630,000.00 
21121104 SIMU 180,000X2 360,000.00 

Jumla Ndogo 2,000,000.00 
         

9. RASIMU YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023  

IDARA YA MIFUGO NA UVUVI 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2022/2023 Idara inatarajia kukusanya mapato kutoka 

vyanzo mbalimbali kama inavyoneshwa katika jedwali lifuatalo; 

MAKADIRIO YA UKUSANYAJI WA MAPATO KUTOKA VYANZO MBALIMBALI 
KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023:  
Na CHANZO CHA MAPATO MAKISIO (TSH.) 
1. Ushuru wa Minada 34,920,000.00 
2. Ushuru wa Ukaguzi wa Nyama 14,304,000.00 
3. Ushuru wa kusafirisha mifugo 4,950,000.00 
4. Adhabu ya Wanyama Wazururaji 2,300,000.00 
5. Ushuru wa Samaki 79,400,000.00 
6. Ada ya Vyombo vya Uvuvi 15,500,000.00 
7. Ada ya Leseni za Uvuvi 33,750,000.00 

JUMLA 185,182,000.00 
MATUMIZI YA KAWAIDA: 

Na  CHANZO MAKISIO (TSH.) 
1. MAPATO YA NDANI 17,650,000.00 
2. MATUMIZI MENGINEYO (OC) 39,930,000.00 

JUMLA YA MATUMIZI YA KAWAIDA 57,580,000.00 
 

MIRADI YA MAENDELEO (CDG) 

Na   CHANZO MAKISO 
1   MIRADI YA MAENDELEO (CDG) 50,000,000.00 
   JUMLA YA MATUMIZI YA MIRADI 50,000,000.00 
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BAJETI YA MIRADI YA MAENDELEO IDARA YA MIFUGO NA UVUVI 2022/2023: 

 
CHANJO MBALIMBALI ZA MIFUGO: 

220401 CHANJO YA UGONJWA WA KICHAA CHA MBWA TSH.             12,590,000.00 

 
Chupa za Chanjo (Vials) 600 @ 10,000.00 6,000,000.00 

 Jumla Ndogo 18,590,000.00 
 
221005 POSHO YA KUJIKIMU 

      
6,000,000.00 

 
Afisa 1 × 80,000.00  ×  siku 8 =  

      

   640,000.00 

 
Maafisa 6 × 60,000.00 × siku 8 =  

     

2,880,000.00 

 
Dereva 1 × 50,000.00 × siku 8 =  

      

   400,000.00 

 
Maafisa kata na vijiji(extra duty) 23 × 30,000.00 × 3 

    

2,070,000.00 

 Jumla Ndogo     11,990,000 

 
220302 MAFUTA - DIZELI LITA 240 × 2500.00 

     

   600,000.00 

220401 CHANJO YA UGONJWA WA HOMA YA MAPAFU (CBPP) TSHS. 8,690,000.00 

 
Chanjo vial 150@25000 

      

2,100,000.00 

 Jumla Ndogo       11,390,000.00 

221005 POSHO YA KUJIKIMU 
      

 

 
Afisa 1 × 80,000.00  ×  siku 8 =  

      

   640,000.00 

 
Maafisa 6 × 60,000.00 × siku 8 =  

     

2,880,000.00 

 
Maafisa kata na vijiji(extra duty) 23 × 30,000.00 × siku 3 

   

2,070,000.00 

 Jumla Ndogo 5,590,000 

220302 MAFUTA - DIZELI LITA 240 × 500.00 
     

   600,000.00 

 
Jumla ndogo             600,000.00 

 
220401 CHANJO DHIDI YA UGONJWA WA MDONDO/KIDERI TSH. 5,562,500.00 

 
Kuchanja kuku 60,000 kwa mchanganuo ufuatao; 

    

 
Chupa za Chanjo (Vials) 300 @ 10,000= 

     

3,000,000.00 

210303 POSHO MASAA YA ZIADA 
      

 

 
Maafisa ugani (Extra Duties) 23 × 30,000.00 × siku 3 

   

2,070,000.00 

220302 MAFUTA KWA MAAFISA UGANI PETROLI 
    

 

 
Lita 197 × 2500.00 

      

  492,500.00 

 
Jumla ndogo             5,562,500.00 

        

 
KUDHIBITI UVUVI HARAMU TSH. 1,500,000.00 

 
BMU's katika kata za Nsundu, Kasanga na Samazi kwa mchanganuo ufuatao; 

221005 POSHO YA KUJIKIMU TSH. 1,110,000 
      

 
Afisa 1 × 80,000.00 × siku 3 =  

      

240,000.00 

 
Maafisa 4 × 60,000.00 × siku 3 = 

      

720,000.00 

 
Dereva 1 × 50,000.00 × siku 3 = 

      

150,000.00 

220302 MAFUTA - DIZELI TSH. 390,000.00 
     

 

 
Lita 156 @2500.00 

      

390,000.00 

 
Jumla ndogo              1,500,000.00 

 
MAANDALIZI YA NANENANE TSH. 2,611,400.00 

    

 
Gharama za Mbegu za Vipando (Malisho ya Mifugo) 

    

50,000.00 

 
Mbolea kwa ajili ya Malisho 

      

25,000.00 

 
Mhudumu wa Vipando 

      

200,000.00 

 
Jumla Ndogo           

 

275,000.00 
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        411110 UKARABATI WA MABANDA (Ng'ombe, Mbuzi na Kuku) TSH. 400,000.00 

 
Mbao 100,000.00 

 
Nyavu (Wire mesh) 

 

 25,000.00 

 
Misumari 

     

    25,000.00 

 
Fundi 

     

   150,000.00 

 
Gharama za Maji 

      

200,000.00 

 
Jumla ndogo             400,000.00 

221005 POSHO YA KUJIKIMU KWA AFISA MSIMAMIZI TSH.536,000.00 

 

vipando (malisho ya mifugo ) katika uwanja wa 
nanenane Mbeya kkama ifuatavyo; 

  

 
Mtaalamu 1 × 100,000.00 × siku 5 

     

500,000.00 

 
Nauli 18,000.00 × siku 2 

      

  36,000.00 

 
Jumla ndogo              536,000.00 

411110 UJENZI WA BWAWA LA SAMAKI LA MAONYESHO MBEYA TSH. 859,400.00 

 
Ununuzi wa Mchanga Tripu 1  

      

100,000.00 

 
Ununuzi wa Simenti mifuko 10 @ 20,000.00 

     

200,000.00 

 
Ununuzi wa Kokoto nusu tripu 

      

75,000.00 

 
Fensi ya Bwawa la Samaki 

      

100,000.00 

 
Ghrama za fundi (40%) ya ujenzi wa bwawa 

    

384,400.00 

 
Jumla ndogo             859,4000.00 

221005 POSHO YA KUJIKIMU KWA AFISA MSIMAMIZI TSH. 536,000.00 

 
Mtaalamu 1 × 100,000.00 × siku 5 =  

     
  500,000.00 

 
Nauli 18,000.00 × 2 

      
    36,000.00 

 
Jumla ndogo                536,000.00 

 
 USHIRKI WA NANENANE TSH.19,051,100 

 
Gharama za Umeme 

      
100,000.00 

 
Chakula cha Mifugo na Samaki 

      
150,000.00 

 
Dawa za mifugo 

      
  50,000.00 

 
Kukodisha Friza ya Samaki 

      
500,000.00 

 
Jumla Ndogo             800,000.00 

220101 UNUNUZI WA SHAJARA TSH. 131,100.00 
     

 
Mabango ya Vipando na Mabanda 

     
 31,100.00 

 
Vipeperushi 

      
100,000.00 

 
Jumla ndogo             131,100.00  

        

 
USAFIRISHAJI TSH. 1,200,000.00 

      

 
Kusafirisha Samaki nanenane 

      
100,000.00 

 
Kusafirisha Ng'ombe nanenane 

      
700,000.00 

 
Kusafirisha Mbuzi na Kuku 

      
 400,000.00 

 
Jumla Ndogo             1,200,000.00  

        221005 POSHO YA KUJIKIMU YA USHIRIKI WA WATAALAMU, WAJASIRIAMALI,  

 
WAFUGAJI NA WAVUVI TSH. 16,920,000.00 

 
DLFO 1 × 120,000.00 × siku 10 =  

     
1,200,000.00 

 
Wataalamu 7 × 100,000.00 × siku 10 =  

     
7,000,000.00 

 
Maafisa Ugani kata 4 × 80,000.00 × siku 5  

    
1,600,000.00 

 
Wajasiriamali,Wafugaji na Wavuvi 7 × 80,000.00 × siku 10 

   
5,600,000.00 
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Dereva 1 × 80,000.00 × siku 10 

      
800,000.00 

 
Nauli kwa Washiriki 20 × 36,000.00 

     
720,000= 

 

Jumla Ndogo           
 

16,920,000.00  

JUMLA KUU                                                      50,000,000.00 
 

B. BAJETI YA IDARA YA MIFUGO NA UVUVI (OWN SOURCE) 
210322 GHARAMA ZA KODI YA NYUMBA TSH. 7,200,000.00 

    
 

Gharama za pango kwa mwaka (miezi) 12 × Tsh.600,000.00 7,200,000.00 

 
Jumla ndogo            7,200,000.00 

          221005 POSHO ZA KUJIKIMU TSH. 2,450,000.00 

 
Mtumishi 1 × siku 5 × 80,000.00 

 
    

    
400,000.00 

 
Watumishi 6 × siku 5 × 60,000.00 

     
1,800,000.00 

 
Dereva 1× siku 5 × 50,000.00 

 
    

    
250,000.00 

 
Jumla ndogo     

 
        2,450,0000.00 

          220101 UNUNUZI WA SHAJARA 800,000.00 
      

 
Wino wa printa 3 @ 250,000.00 

      
750,000.00 

 
Karatasi A4 5 @ 10,000.00 

      
50,000.00 

 
Jumla ndogo    

 
        800,000.00 

          220302 UNUNUZI WA MAFUTA - DIZELI 550,000.00 
    

 

 
Lita 220 @ 2500.00 

     
550,000.00 

 
Jumla ndogo     

 
        550,000.00 

 
JUMLA MIFUGO TSH. 

 
        11,000,000.00 

  
    

      
 

 UVUVI: 2022/2023 

221005 POSHO YA KUJIKIMU TSH.  2,480,000.00 
     

 
Mtumishi 1 × siku 4 × 120,000.00       

 
480,000.00 

 
Mtumishi 1 × siku 4 × 100,000.00     

 
400,000.00 

 
Dereva 1 × siku 4 × 80,000.00 

 
    

 
320,000.00 

 
Mtumishi 1 × siku 5 × 80,000.00 

 
    

 
400,000.00 

 
Mtumishi 1 × siku 8 × 60,000.00 

 
    

 
480,000.00 

 
Dereva 1 × siku 8 × 50,000.00 

 
    

 
400,000.00 

 
Jumla ndogo            2,480,000.00 

  

 
 

       
 

260303:  ZAWADI NA MOTISHA KWA WATUMISHI 2 WA IDARA TSH. 1,000,000.00 

 
Watumishi 2 @ 500,000.00   

     
1,000,000 

 
Jumla ndogo               1,000,000 

          220302 UNUNUZI WA MAFUTA - DIZELI TAH.1,450,000 
    

 
Ununuzi wa Lita 659.9 @2200.00  

    
1,450,000.00 

 
Jumla ndogo              1,450,000.00 

 
210301 LIKIZO KWA WATUMISHI WA IDARA TSH. 2,000,000.00 

 
Mtumishi 10 @ 200,000.00 

 
 

    
2,000,000.00 

 
Jumla ndogo              2,000,000.00 
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JUMLA KUU     

 
        17,650,000.00 

 

10. RASIMU YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023  

IDARA YA MAENDELEO YA JAMII 

Jedwali la Vyanzo vya Mapato 

Na. VYANZO VYA MAPATO JUMLA (TSH) 

A Ruzuku ya Kisekta (OC) 8,520,000 

B 

Makusanyo ya ndani (Own Source)  

 Wanawake (4%) 72,720,000 

  Vijana (4%) 72,720,000 

 Walemavu (2%) 36,360,000 

 Msaada kwa wahanga wa majanga ya Asili 3,980,000 

 Maadhimisho ya Kitaifa  

Jumla ya Bajeti Makusanyo ya ndani 185,780,000 
JUMLA YA BAJETI 194,300,000 

 

Fedha kiasi cha Tsh. 2,555,500.00 zinaombwa kupitia Idara ya Maendeleo ya Jamii ili 

kuwezesha shughuli ya ulinzi wa makundi maalum (Watoto, Walemavu, Wazee na 

Wanawake) dhidi ya ukatili kwa mafunzo kwa viongozi wa Kata 100 ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO WATAALAMU 4@ Tsh. 180,000                                           720,000.00            

220302: MAFUTA LITA 125 @Tsh. 2,500                                                           312,500.00                       

220101: UNUNUZI WA SHAJALA                                                                     322,500.00 

221404: CHAKULA NA VIBURUDISHO WASHIRIKI 100 @12,000         1,200,000.00      

Jumla Ndogo 
 

2,555,000.00 

 

F03S01: Tsh. 790,000.00 Kupunguza tatizo la kudumaa, upungufu wa uzito na ukosefu 

wa vitamin kwa watoto chini ya umri wa miaka 5 ifikapo Juni, 2023. 

220302: DISELI LITA 124@ Tsh. 2,500                                                              310,800.00 

221005: POSHO WATU 4@Tsh. 120,000                                                           480,000.00  

Jumla Ndogo 
 

790,000.00 
 

D01S01: Tsh. 255,000.00 Kuwezesha mazingira bora ya kazi ifikapo Juni, 2023 

410601: Matengenezo gari 1@ 255,000                                                                 255,000.00 

Jumla Ndogo 
 

255,000.00 
 

     D01S02: Tsh. 2,030,000.00 Kuwezesha stahiki za msingi za watumishi ifikapo Juni, 

2023  

210301: Likizo Watumishi 10@150,000                                                                1,500,000.00 

221406: Zawadi/Motisha Mtu 1@ 500,000                                                            500,000.00 

Jumla Ndogo 
 

2,000,000.00 
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D01S03: Tsh. 800,000.00 Mtumishi 1 kuhudhuria mafunzo ifikapo Juni, 2023 

410601:  Watumishi 1@ 800,000                                                                             800,000.00 

Jumla Ndogo 
 

800,000.00 
 

D01S04: Tshs. 930,000.00 stahiki za msingi za mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii. 

210301: Likizo Mtumishi 1@ 590,000                                                                     590,000.00 

220702: Pango la nyumba mtu 1@ 160,000                                                           160,000.00 

210501: Umeme                mtu 1@10,000 x miezi 12                                             120,000.00 

210504: Mawasiliano        mtu 1@ 5,000 x miezi 12                                               60,000.00 

Jumla Ndogo 
 

930,000.00 
 

C01S02: Tsh. 1,090,000.00 Kuwezesha maandalizi ya Bajeti na LAAC ifikapo Juni, 

2023 

221005: Posho wataalam 4@ Tsh. 240,000                                                             960,000.00 

220101: Ununuzi wa shajala set 5@ Tsh. 47,000                                                   235,000.00 

Jumla Ndogo 
 

1,195,000.00 

JUMLA     KUU                                                                     8,520,000.00 

 

      B: MAKUSANYO YA NDANI (Cost Center: 527D) 

F01S01: Tsh. 3,800,000.00 Kuwezesha utambuzi wa watu wenye ulemavu na uundaji 

wa vikundi katika kata 23 za wilaya ya Kalambo kufikia Juni, 2023. 

 

221005: POSHO WATAALAM 3@Tsh.600,000                                                     

1,800,000.00 

220302: UNUNUZI WA MAFUTA LITA 800 @ 2,500                                   2,000,000.00 

Jumla Ndogo 
 

3,800,000.00 

 

F01S02: Tsh. 24,400,000.00 Kuwezesha mafunzo ya ujasiriamali kwa washiriki 1,400 

kutoka kwenye vikundi 100 vya wanawake, walemavu na vijana kufikia Juni, 2023. 

220807: POSHO YA MAFUNZO KWA WAWEZESHAJI 6 @900,000         5,400,000.00  

221404: CHAKULA NA VIBURUDISHO WASHIRIKI 1,400@ 10,000       4,000,000.00 

220101: UNUNUZI WA SHAJALA JUMLA                                                     5,000,000.00 

Jumla Ndogo 
 

24,400,000.00 

 

F01S01: Tsh. 140,000,000.00 Kuwezesha utoaji wa mikopo kwa vikundi 70 vya 

Wanawake, Walemavu na Vijana kufikia Juni, 2023. 

271201: KUWEZESHA MIKOPO KWA VIKUNDI 70 @ 2,000,000          140,000,000.00 

Jumla Ndogo 
 

140,000,000.00 

 

F02S01: Tsh. 13,600,000.00 Kuwezesha ufuatiliaji wa mikopo kwa vikundi vilivyo 

kopeshwa na Halmashauri kufikia Juni, 2023.   

221005: POSHO WATAALAMU 3@ 1,200,000                                                 3,600,000.00 
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31121101 UNUNUZI WA PIKIPIKI                                                                   7,000,000.00  

220302: MAFUTALITA 1200 @2,500                                                                 3,000,000.00  

Jumla Ndogo 
 

13,600,000.00 

 

F03S01: 2,000,000.00 Kuwezesha tathmini ya uhalibifu unaosababishwa na majanga ya 

asili na uwezeshaji misaada kwa wananchi walio kumbwa na majanga ya asili katika 

Kata 23 ifikapo Juni, 2023.  

220302: UNUNUZI WA MAFUTA LITA 200@ Tsh.2500                                  500,000.00 

221005: POSHO WATAALAM 2@ Tsh. 240,000                                                 480,000.00 

280402: MSAADA KWA KAYA 30@ Tsh. 100,000                                          3,000,000.00 

Jumla Ndogo 
 

3,980,000.00 

JUMLA  185,780,000.00 

 

MCHANGANUO WA MAPATO NA MATUMIZI KWABAJETI YA MWAKA WA 

FEDHA 2022/2023 

Ili kuwezesha utekelezaji wa shughuli mbalimbali kupitia Kitengo cha UKIMWI na 

kutoa elimu ya mapambano dhidi ya VVU/UKIMWI kwa jamii jumla ya shilingi 

21,980,000.00 zinaombwa kupitia vyanzo vifuatazo: - 

Na. VYANZO VYA MAPATO JUMLA(TSHS) 

A Makusanyo ya ndani(OWN SOURCE) 21,980,000.00 
 JUMLA YA BAJETI 21,980,000.00 

 

A: MAKUSANYO YA NDANI (OWN SOURCE) 

Shabaha.01: Tshs 6,300,000.00 Kupunguza hatari ya VVU/UKIMWI kwa makundi 

yanayofanya kazi katika mazingira hatarishi kwa maambukizi ya HIV/UKIMWI kufikia 

Juni, 2025. 

221005: POSHO YA WAWEZESHAJI 5@Tsh. 60,000 x siku 5                      Tsh. 1,500,000 

221406: POSHO YA MAFUNZO 100@ Tsh. 20,000                                        Tsh. 2,000,000 

221404: CHAKULA NA VIBURUDISHO WATU 100@Tsh. 10,000            Tsh. 1,000,000 

220101:  SHAJALA KWAAJILI YA MAFUNZO SET 2@250,000                Tsh.    500,000 

220302:   DIZELI LITA 400@Tsh. 2,500                                                            Tsh. 1,000,000 

Jumla Ndogo 
 

6,000,000 
 

221005: POSHO WATU 4@Tsh. 60,000 x siku 17                                            Tsh. 4,080,000 

220302: DIZELI LITA 600@Tsh. 2,500                                                                Tsh. 1,500,000 

  220104: UNUNUZI WA FLASH AND MIKANDA SET 1@                            Tsh. 300,000 

Jumla Ndogo 
 

5,880,000.00 
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A02S02:  Tshs 5,750,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kufanikisha maazimisho ya siku ya 

UKIMWI Duniani kufikia Juni, 2023 kwa mchanganuo ufuatao: 

221005:  POSHO WATU 6@Tsh. 60,000 x siku 5                                             Tsh. 1,800,000 

221205: MATANGAZO TSH. 100,000 @ siku 5                                              Tsh.    500,000 

221406: ZAWADI KWA ASASI/VIKUNDI 5@ Tsh. 100,000                        Tsh.    500,000 

221404: CHAKULA NA VIBURUDISHO WATU 200@TSH. 10,000         TSH. 2,000,000 

   220302: DIZELI LITA 300@Tsh. 2,500                                                               Tsh.    750,000 

Jumla Ndogo 
 

5,550,000 

  

 221005: POSHO WATU 5@Tsh. 60,000 x siku 10                                              Tsh. 3,000,000 

220302: DIZELI LITA 500@Tsh. 2,500                                                                  Tsh. 1,250,000 

220104: UNUNUZI WA FLASH AND MIKANDA SET 1@                            Tsh.    300,000  

Jumla Ndogo 
 

4,550,000 

JUMLA  21,980,000 

          

KITENGO CHA TASAF 

MAKISIO KITENGO CHA TASAF BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

Jumla ya Tshs 1,606,380,000.00 zinaombwa kwa ajili ya Uhaulishaji, Usimamizi na 

Ufuatiliaji wa shughuli za utekelezaji katika kitengo cha TASAF kwa mchanganuo 

ufuatao. 

MATUMIZI 

8.5% KWA AJILI YA USIMAMIZI NA UFUATILIAJI 

Shajala (Ujumla) 6 months@ 6,000,000                                                                   36,000,000.00 

Gharama ya Matengenezo ya Gari 1 x 12,000,000                                      12,000,000.00 

Mafuta ya Dizeli lita 15,000@ 2,500                                         37,500,000.00 

Nauli ya CMC Wataalam 132@ 120,000                                             15,840,000.00 

Posho ya Kujikimu wasimamizi 120@ 990,000                                                   118,800,000.00 

Jumla Ndogo 
 

220,140,000.00 

1% KWA AJILI YA KUJENGA UWEZO NGAZI YA KATA 

Posho ya Kujikimu Wataalam 66@ 240,000                                               15,840,000.00 

Gharama ya Ukumbi 66@ 100,000                                           6,600,000.00 

Jumla Ndogo 
 

22,440,000.00 
 

Rukuzu ya Msingi kwa Kaya Masikini 4,546@ Tsh 300,000.00                     1,363,800,000.00                            

Kaya Masikini 4,540 @ Tsh. 300,000.00                                                             1,363,800,000.00      

Jumla Ndogo 
 

1,363,800,000.00 
JUMLA KUU  1,606,380,000.00 

                                                                                                                                                      

11. RASIMU YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023  

IDARA YA ELIMU MSINGI 
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A. RUZUKU YA MATUMIZI MENGINEYO (OTHER CHARGES) 

Fedha inaombwa kwa ajili ya usimamizi na ufuatiliaji  katika vituo 17 vya MEMKWA na 
madarasa 2 ya mafunzo ya ufundi ifikapo Juni, 2023  
220101 POSHO ZA VIKAO 4,800,000 
220802 ZAWADI NA TUZO 190,000 
 Jumla Ndogo     4,990,000  
 Kuwezesha Maafisa 10 kusimamia na kukusanya data za LL-Mis  
210303 POSHO YA KUJIKIMU  
 Maafisa 10@ 60,000 X siku 20 6,000,000 
220808 SHAJALA  
 Set 1 X 250,000 2,142,048 
221005 DIESEL 5,600,000 
22021107 MATENGENEZO YA GARI    5,000,000 

 Jumla Ndogo 18,742,048 
 
220408 

 

KUSAMBAZA DAWA MAALUM ZA TIBA 
 

 Kusambaza dawa kwa mwaka  40,000 
220808 VIFAA VYA MAFUNZO 20,000 
221005 POSHO YA MAFUNZO  
 Maafisa  10 kwa siku 2 X  60,000 1,140,000 
221404 CHAKULA NA VIBURUDISHO 300,000 
 Jumla Ndogo 1,500,000 
 
31122211 

 

SAMANI ZA OFISI 
 
1,000,000 

22001102 Ununuzi wa computer 1,200,000 
210301 GHARAMA ZA LIKIZO  

 Likizo Juni, na Disemba walimu 230   awamu 1 X 33,995,000 150,697,500 

210329 GHARAMA ZA UHAMISHO  
 Walimu  100  kwa mwaka   97,561,000 
 Jumla Ndogo 250,458,500 
220201 GHARAMA ZA UMEME kwa mwaka 5,040,000 
220702 GHARAMA ZA NYUMBA kwa mwaka 7,200,000 
221210 GHARAMA ZA SIMU kwa mwaka 2,160,000 
 Jumla Ndogo 14,400,000 
221005 UANDAAJI  WA TAARIFA YA LAAC POSHO YA KUJIKIMU 2,400,000 

 Jumla Ndogo    2,400,000  

 
221314 

 

KUWEZESHA UPATIKANAJI WA VIFAA VYA KUFUNDISHIA 
NA KUJIFUNZIA shule 98 

 

 Wanafunzi 68,204  kwa mwaka    X 6,000/= 409,224,000 
221313 KUWEZESHA MASHINDANO YA MICHEZO katika shule 98 1,001,800 
221005 POSHO YA KUJIKIMU  
 Posho kwa walimu 58 X  45,000 2,100,000 
 Diesel 487,200 
 Jumla Ndogo 412,813,000 
 
22032111 

 

GHARAMA ZA MAZISHI 
 

 Walimu 5 3,060,000 
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 Jumla Ndogo 3,060,000 

221311 GHARAMA ZA MITIHANI   DRS IV kwa mwaka 56,792,664 
221311 GHARAMA ZA MITIHANI  DRS VII kwa mwaka   139,218,244 
221311 Gharama za TSM 9 kwa mwaka  
 Jumla Ndogo 196,010,908 
 JUMLA YA TSHS.2,800,000/= KUWEZESHA UANZISHAJI WA 

BUSTANI ZA MATUNDA NA MBOGAMBOGA SHULENI 
  

260901 MASAA YA ZIADA 1,200,000 
250311 POSHO YA KUJIKIMU  
 Posho ya washiriki 10 @ 60,000 1,140,000 
270503 UNUNUZI WA MAFUTA (DIEZEL)  
 Lita 400 X 2500 560,000 
 Jumla Ndogo 2,900,000 
 
E 

 

KUWEZESHA UPATIKANAJI WA POSHO YA KUJIKIMU 
KWA WALIMU WAKUU KATIKA SHULE ZA MSINGI 98 

 

21113112 POSHO YA MADARAKA  
 Walimu wakuu 98*200,000*12 =235,200,000 235,200,000 
 Jumla Ndogo 235,200,000 
   
 KUWEZESHA UPATIKANAJI WA POSHO YA MADARAKA 

KWA WARATIBU ELIMU KATA KATIKA KATA 23 
 

21113112 POSHO YA MADARAKA  
 Waratibu elimu 23*250,000*12=69,000,000 69,000,000 

 Jumla Ndogo 69,000,000 

 
22001101 

 
SHAJARA 

                                             
600  

22010105 POSHO YAKUJIKIMU  
22103109 VFAA VYA MAABARA     1,100,000  
22013113 VIFAA VYA MICHEZO              400  
 Jumla Ndogo  3,060,000  
 
2602S02 

 
CHAKULA KWA WANAFUNZI WENYE MAHITAJI MAALUM 

 
280,240,000 

2602S03 CHAKULA  20,000,000 
 Jumla Ndogo 300,240,000 

12. RASIMU YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023  

IDARA YA AFYA 

Ili kuwezesha utekelezaji wa shughuli mbalimbali kupitia Idara ya Afya, Jumla ya Tsh.  

2,661,782,000/= zinaombwa kupitia vyanzo Mbalimbali vya Fedha vikiwepo Ruzuku 

kutoka selikalini (OC), Mfuko wa pamoja wa Afya (HSBF), Wadau mbalimbali na kupitia 

mapato ya ndani. Mchanganuo wa kiasi cha fedha tajwa hapo juu umeambatanishwa 

hapa chini: 

MCHANGANUO WA VYANZO VYA MAPATO KWA MWAKA WA FEDHA 

2022/2023 

VYANZO VYA FEDHA KIASI CHA FEDHA 

Other Charge Grants (OC Proper) Health 138,777,000.00 
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User Fee 50,000,000.00 

National Health Insurance Fund - NHIF 80,000,000.00 

Community Health Fund - CHF 80,000,000.00 

Central Government Other Source 1,150,000,000.00 

Health Sector Basket Fund-HSBF 607,608,000.00 

Result Based Financing - RBF 323,798,000.00 

Sustainable Rural Water Supply 220,000,000.00 
JUMLA 2,661,782,000.00 

 

A: HEALTH   BASKET FUND OFISI YA MGANGA MKUU (W) 

D01S01: Kuwezesha utambuzi wa wazee 800 na utengenezaji wa vitambulisho vya wazee 

800 ifikapo Juni, 2023 

220101: SHAJALA 3,000 @vitambulisho 800                                                            2,400,000 
221005: POSHO 60,000 @ watu 10                                                                                 600,000    
220302: MAFUTA 2500 @ bei 200                                                                                   500,000.  
Jumla ndogo                                                                                                              2,500,000.00 

 

D01S03: Kuwezesha kufanyika kwa matengenezo ya magari 3 kutoka ofisi ya mganga 

mkuu ifikapo Juni, 2023. 

230408: MATENGENEZO YA GARI 3 @7,000,000                                              21,000,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                               21,000,000.00 

 

D01S04: Kufanyika kwa usimamizi na ufatiliaji wa shughuri mbalimbali katika vituo 

vyote vya kutolea huduma ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO    80,000 @ 200                                                                              16,000,000.00 
220302: MAFUTA   2500 @7 000                                                                             17,500,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                             33,500,000.00 

 

D01S01: Usambazaji wa dawa na vifaa tiba katika vituo vyote vya huuma ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO WATU 75@60,000                                                                           4,500,000.00 

220302: MAFUTA LITA 2,000 @2,500                                                                      5,000,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                9,500,000.00    

                                      

D01S02: malipo ya bili za ankra za umeme na mtandao wa simu ifikapo Juni, 2023 

220201: UMEME 200,000@12                                                                                  2,400,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                              2,400,000.00                                      

 

C01S01: Kuwezesha kufanyika kwa kikao cha bodi ya Afya ya Wilaya kwa wajumbe 12 

kwa siku moja ifikapo Juni, 2023 

220807: POSHO YA KIKAO KWA KILA ROBO 1,200,000 @ 4         4,800,000.00 

210503: VIBURUDISHO 5,000 @48                                                                           240,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                5,040,000.00 
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C01S02: Kuwezesha kufanyika kwa kikao cha kila robo kwa wajumbe 12 wa timu ya 

uendeshaji wa huduma za Afya ifikapo Juni, 2023  

210303: POSHO YA KIKAO 48@30,000                                                                1,440,000.00 

210503: VIBURUISHO    KWA WATU 48 @ 4,00                                                   192,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                               1,632,000.00 
 

C01S03: Kuwezesha kufanyika kwa kikao cha awali cha mapitio ya bajeti ya Afya ya 

Wilaya 2022/2023 huko Sumbawanga mjini ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO KWA WATU 10@1,000,000                                                        10,000,000.00               
210503: VIBURUDISHO KWA SIKU 100,000@ 10                                                1,000,000.00 
220101: SHAJALA SETI 250,000@1                250,000.00 
Jumla ndogo                                                                                                               11,250,000.00 
 

C01S05: Kuwezesha kufanyika kwa kikao cha mapitio ya utendaji katika utoaji wa 

huduma bora kwa wananchi ifikapo Juni, 2023.  

221005: POSHO KWA SIKU 20@60,000                                                                1, 200,000.00 
210503: VIBURUDISHO    20@ 4,000                                                                      80,000.00                       

220709: UKUMBI siku 2 @50,000                                                                                100,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                 1,380,000.00 

                      

D01S01: Kufanyika kwa kikao cha mapitio ya mikataba ya huuma za Afya na wadau na 

mashirika binafsi(PPP)katika uboreshaji wa huduma za Afya ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO kwa siku 10@60,000                                                                       600,000.00 
210503: VIBURUDISHO    35@ 5,000                                                                     175,000.00                       

220709:UKUMBI siku 1 @50,000                                                                               50,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                 825,000.00                                      

 

D01S02: Kufanyika kwa vikao vya kila robo vya kujadili vifo vitokanavyo na uzazi katika 

ngazi ya wilaya pamoja na wafawidhi kutoka katika vituo vyote vya huduma 

ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO KWA SIKU   40@40,000                                                                1,600,000.00 
210503: VIBURUDISHO    50@ 8,000                                                                      400,000.00     
Jumla ndogo                                                                                                                2,000,000.00 
 

HOSPITALI YA WILAYA 

D01S03 Kuwezesha kufanyika mwa matengenezo ya magari 2 kwaajili ya shughuri za 
rufaa za wagonjwa na utawala katika hospitali ya wilaya ifikapo Juni, 2023. 
230408: MATENGENEZO YA GARI 4,000,000 @4                                             16,000,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                              16,000,000.00 

 

D01S04: Kufanyika kwa malipo kwa posho kwa watumishi wanaofanya rufaa za 

wagonjwa kutoka Hospitali ya wilaya kwenda katika Hospitali za Mikoa na Rufaa ifikapo 

Juni, 2023 
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221005: POSHO    30,000 @ 100                                                                                 3,000,000.00 
220302: MAFUTA   2500 @4 000                                                                             10,000,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                              13,000,000.00 

 

D01S01: Kuwezesha upatikanaji wa seti 1 ya shajala ifikapo Juni, 2023  

220101: SHAJALA 500,000 @ 4                                                                                 2,000,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                 2,000,000.00    

                                      

D01S02: Kufanyika kwa kikao cha siku moja cha maandalizi ya bajeti kwa kushirikisha 

wajumbe 20 ifikapo Juni, 2023 

210303: POSHO 60,000@20                                                                                            

1,200,000:00 

 220101: SHAJALA SET MOJA   320,000 @4                                                          1,280,000:00 

Jumla ndogo                                                                                                                2,480,000.00                                      

 

C01S02: Kuwezesha upatikanaji wa vitabu mbalimbali vya kutolea taarifa za 

magonjwa(MTUHA) ifikapo Juni, 2023 

220109: KUPRINTI 12,000@4000                                                                             4,800,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                4,800,000.00 

 

C01S03: Kuwezesha upatikanaji wa fomu mbalimbali za kutolea taarifa ya magonjwa ya 

kila siku (IDSR) ifikapo Juni, 2023 

220101: SHAJALA  SETI 5000@10                                                                             500.000.00 
Jumla ndogo                                                                                                                  500,000.00 

 

C01S05: Kuwezesha malipo ya Bima za magari 2 ifikapo Juni, 2023.  

230408: GHARAMA ZA BIMA 200,000@2                                                              400,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                   400,000.00 

                      

D01S01: Kuwezesha kufanyika kikao kwaajili ya uchunguzi wa vifo vitokanavyo na uzazi 

katika kituo cha kutolea huduma ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO KWA SIKU 12@30,000                                                                    360,000.00 
220101: SHAJALA SETI 10,000@3                                                                               30,000.00                       

Jumla ndogo                                                                                                                   390,000.00                                      

 
D01S03: Upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya Afya 5 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit 1 @   80,000,000                                                                      80,000,000.00 
220404: MENO KIT 1 @ 15,000,000                                                                        15,000,000.00                                     

220405: VIFAA VYA HOSPITALI   kit 1 @ 25,000,000                                       25,000,000 .00                                       

220407: MAABARA    kit  1 @ 20,000,000                                                              20,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @  15,000,000                                                    15,000,000.00                                        

Jumla ndogo                                                                                                            155,000,000.00 
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D01S01; Kufanyika kwa mahitaji mbalimbali ya vifaa vya uanzishwaji wa mfumo wa 
malipo wa huduma za hospitali ifikapo Juni, 2023 

31420103: KOMPYUTA 15 @ 1,000,000                                                                      15,000,000 
Jumla ndogo                                                                                                              15,000,000.00 

 

VITUO VYA AFYA 

D01S01: Kuwezesha malipo ya posho ya motisha kwa vituo vinavyotoa huduma bora 

zinazokidhi vigezo (P4P) ifkapo Juni, 2022 

221005: POSHO 30,000 @ watu 30                                                                                   900,000    
Jumla ndogo                                                                                                                   900,000.00                                      
 

D01S02: Kuwezesha kufanyika kwa kikao cha kamati za Afya (HFGC) kwa siku moja kila 

robo ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO 30,000 @ 32                                                                                           960,000:0 
Jumla ndogo                                                                                                                   960,000.00 
 

D01S03 Kuwezesha kufanyika mwa matengenezo ya magari 2 kutoka katika vituo vya 

Afya na Pikipiki 6 ifikapo Juni, 2023 

230408: MATENGENEZO YA GARI 6,000,000 @4                                             24,000,000.00 

230408: MATENGENEZO YA PIKIPIKI 200,000 @24                                         4,800,000.00   

Jumla ndogo                                                                                                             28,800,000.00 

 

D01S04: Kufanyika kwa malipo kwa posho kwa watumishi wanaofanya rufaa za 

wagonjwa kutoka katika vituo vya Afya kwenda katika Hospitali za Mikoa na Rufaa 

ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO    30,000 @ 225                                                                                6,750,000.00 
220302: MAFUTA   2500 @4 000                                                                            10,000,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                              16,750,000.00 

 

D01S01: Kuwezesha upatikanaji wa seti 1 ya shajala kwaajili ya vituo vya Afya 5 kila moja 

ifikapo Juni, 2023  

220101: SHAJALA 300,000 @ 5                                                                                 1,500,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                1,500,000.00    

                                     

D01S02: Kufanyika kwa kikao cha siku moja cha maanalizi ya bajeti kwa kushirikisha 

wajumbe 15 kutoka katika ngazi ya vituo vya Afya ifikapo Juni, 2023 

210303: POSHO 30,000@25  750,000:00 

 220101: SHAJALA  1,000 @ 25                                                                                 25,000:00 

Jumla ndogo                                                                                                                   775,000.00                                      
 

C01S01: Kufanyika kwa usimamizi shirikishi katika zahanati zote ifikapo Juni, 2023 

220807: POSHO 30,0000 @ 18                                                                              7,500,000.00 

220302: MAFUTA 2,500 @  3000                                                                            5,400,000.00 
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Jumla ndogo                                                                                                            12,900,000.00 
 

C01S02: Kuwezesha upatikanaji wa vitabu mbalimbali vya kutolea taarifa za 

magonjwa(MTUHA) ifikapo Juni, 2023 

220109: KUPRINTI 12,000 @4000                                                                            4,800,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                4,800,000.00 
 

C01S03: Kuwezesha upatikanaji wa fomu mbalimbali za kutolea taarifa ya magonjwa ya 

kila siku(IDSR) ifikapo Juni, 2023 

220101: SHAJALA SETI 5000@300                                                                      1,500,000.00 
Jumla ndogo                                                                                                            1,500,000.00 
 

C01S05: Kuwezesha malipo ya Bima za magari 5 na pikipiki 3 ifikapo Juni, 2023.  

230408: GHARAMA ZA BIMA 200,000@6                                                           1,200,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                1,200,000.00 
                      

D01S01: Kuwezesha kufanyika kikao kwaajili ya uchunguzi wa vifo vitokanavyo na uzazi 

katika kituo cha kutolea huduma ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO KWA SIKU 12@30,000                                                                   360,000.00 
220101: SHAJALA SETI 10,000@3                                                                                30,000.00                       

Jumla ndogo                                                                                                                   390,000.00                                      

D01S02: Kuwezesha usambazaji na ujazaji wa mitungi ya gesi kwaajili ya majokofu ya 

chanjo ifikapo Juni, 2023 

220302: MAFUTA 2,500 @ 200                                                                                     500,000.00         

220203: GESI ASILIA 55,000@ 25                                                                            1,375,000.00                                                                         

Jumla ndogo                                                                                                                1,875,000.00   

D01S01; Kupatikana kwa mahitaji mbalimbali ya vifaa vya uanzishwaji wa mfumo wa 
malipo wa huduma za afya kituoni ifikapo Juni, 2023 

31420103: Kompyuta 10 @ 1,000,000                                                                           10,000,000 
Jumla ndogo                                                                                                              10,000,000.00 

 
D01S03: Upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya Afya 5 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit  1 @   25,000,000                                                                     25,000,000.00 

220404:MENO  kit  1 @  5,000,000                                                                            5,000,000.00                                     

220405: VIFAA VYA HOSPITALI   kit 1 @ 18,000,000                                       18,000,000 .00                                       

220407: MAABARA    kit  1 @ 10,000,000                                                            10,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @  6,000,000                                                     6,000,000.00                                        

Jumla ndogo                                                                                                            64,000,000.00 

 

ZAHANATI                       

D01S01: Kuwezesha malipo ya posho ya motisha kwa vituo vinavyotoa huduma bora 

zinazokidhi vigezo (P4P) ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO 30,000 @ watu 123                                                                            3,690,000:00    
Jumla Ndogo                                                                                                                3,690,000.00                                      
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D01S02: Kuwezesha kufanyika kwa kikao cha kamati za Afya (HFGC) kwa siku moja kila 

robo ifikapo Juni, 2023  

221005: POSHO 30,000 @ 230                                                                                   6,900,000:00 
Jumla Ndogo                                                                                                                  6,900,000.00 
 

D01S04: Kufanyika kwa malipo kwa posho kwa watumishi wanaofanya rufaa za 

wagonjwa kutoka katika Zahanati zote kwenda katika vituo vya Afya Juni, 2022 

221005: POSHO    30,000 @ 400                                                                               12,000,000.00 

220302: MAFUTA   2500 @4 000                                                                             10,000,000.00 

Jumla Ndogo                                                                                                              22,000,000.00 

 

D01S01: Upatikanaji wa seti 1 ya shajala kwaajili ya vituo vya huduma kila moja ifikapo 

Juni, 2023  

220101: SHAJALA 100,000 @ 56                                                                                5,600,000.00 

Jumla Ndogo                                                                                                                5,600,000.00    

                                      

D01S02: Kufanyika kwa kikao cha siku moja cha maandalizi ya bajeti kwa kushirikisha 

wajumbe 15 kutoka katika ngazi ya vituo vya Afya ifikapo Juni, 2023 

210303: POSHO 30,000@56                                                                           1,680,000:00 

 220101: SHAJALA 1,000 @ 56                                                                                          56,000:00 

Jumla Ndogo                                                                                                                  1,736,000.00                                     

 

C01S02: Kuwezesha upatikanaji wa vitabu mbalimbali vya kutolea taarifa za magonjwa 

(MTUHA) ifikapo Juni, 2023 

220109: Kuprinti 12,000@800                                                                                        9,600,000.00 

Jumla Ndogo                                                                                                                 9,600,000.00 

 

C01S03: Kuwezesha upatikanaji wa fomu mbalimbali za kutolea taarifa ya magonjwa ya 

kila siku(IDSR) ifikapo Juni, 2023 

220101: SHAJALA seti 5000@500               2,500.000.00 
Jumla Ndogo                                                                                                                 2,500,000.00 
 

C01S05: Kuwezesha malipo ya bima za  pikipiki 16 ifikapo Juni, 2023.  

230408: GHARAMA ZA BIMA 100,000@16                                                             1,600,000.00 

Jumla Ndogo                                                                                                                  1,600,000.00 

                  

D01S01 : Kuwezesha kufanyika kikao kwaajili ya uchunguzi wa vifo vitokanavyo na 

uzazi katika kituo cha kutolea huduma ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO KWA siku 150@30,000                                                                    4,500,000.00 
220101: SHAJALA SETI 10,000@56                                                                              560,000.00                       

Jumla Ndogo                                                                                                                 5,060,000.00                                      
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D01S02: Kuwezesha usambazaji na ujazaji wa mitungi ya gesi kwaajili ya majokofu ya 

chanjo ifikapo Juni, 2023 

220302: MAFUTA 2,500 @  800                                                                                   2,000,000.00         

220203: GESI ASILIA  55,000@ 300                                                                         16,500,000.00                                                                         

Jumla Ndogo                                                                                                               18,500,000.00 
 
D01S03: Kuwezesha upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya huduma za 

Afya 62 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit 1 @   100,000,000                                                                      110,000,000.00 
220405: VIFAA VYA HOSPITALI   kit 1 @ 22,000,000                                         22,000,000 .00                                   

220407: MAABARA    kit  1 @ 7,000,000                                                                    7,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @  21,000,000                                                    21,000,000.00                                        

Jumla Ndogo                                                                                                              160,000,000.00 
 

JUMLA KUU NYANJA ZOTE (BASKET FUND)                      607,608,000.00  

 
(B) MATUMIZI MENGINEYO OFISI YA MGANGA MKUU (W) 
D01S01: Kuwezesha malipo ya stahiki mbalimbali za watumishi walioko katika ofisi ya 

mganga mkuu wa Wilaya ifikapo Juni, 2023 

210301: LIKIZO 400,000@Watu10                                                                              4,000,000:00 
210329: MIZIGO 500,000@ watu 20                                                                           5,000,000:00    
229920: SHUGHURI ZA MAZISHI 500,000 @ watu 10                                         5,000,000:00 
210315: POSHO ZA KUJIKIMU   420000 @ watu 5                                                2,100,000:00 
Jumla Ndogo                                                                                                               16,100,000.00                                      

 
D01S03: Kuwezesha malipo ya Mfanyakazi bora siku ya maadhimisho ya wafanyakazi 

mei Mosi, ifikapo Juni, 2023 

221406: ZAWADI 2 @300,000                                                                                        600,000.00 

Jumla Ndogo                                                                                                                     600,000.00 

 

D01S04: Kuwezesha malipo ya posho ya sare kwa watumishi 5 waliopo ofisi ya mganga 

mkuu wa Wilaya ifikapo Juni, 2023 

220612: SARE ZA KAZI   300,000 @ 5                                                                        1,500,000.00 
Jumla Ndogo                                                                                                                 1,500,000.00 

D01S01: Kuwezesha usambazaji wa dawa, vifaa tiba na mitungi ya gesi kwaajili ya 

majokofu ya chanjo ifikapo Juni, 2023 

221005: POSHO Watu 130@80,000                                                                          10, 400,000.00 

Jumla Ndogo                                                                                                               10,400,000.00    

                                      

C01S03: kuwezesha kukamilisha shughuri ya LAAC 2022/2023 ifikapo Juni, 2023. 

221005: POSHO kwa watu 20@60,000                                                                       1,200,000.00               
210503: VIBURUDISHO kwa siku 100,000@ 10                                                      1,000,000.00 
220709: UKUMBI kwa siku 150,00@5                                                                           750,000.00 
220101: SHAJALA seti 300,000@                                                                                    300,000.00 
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Jumla ndogo                                                                                                                   3,350,000.00 

 

VITUO VYA AFYA 
D01S01: Kuwezesha malipo ya stahiki mbalimbali za watumishi walioko katika kwa 

ngazi ya vituo vya Afya ifikapo Juni, 2023 

210301: LIKIZO 400,000@Watu30                                                                           12,000,000.00 
210329: MIZIGO 500,000@ watu 45                                                                         22,500,000.00    
229920: SHUGHURI ZA MAZISHI 500,000 @ watu 10                                        5,000,000.00 
210315: POSHO ZA KUJIKIMU   420000 @ watu 60                                            25,200,000.00        
Jumla ndogo                                                                                                                64,700,000.00                                      

 

D01S02: Kuwezesha malipo ya posho ya dharula (On CallAllowance) kwa watumishi 240, 

kutoka katika vituo 3 vya Afya ifikapo Juni, 2023 

210317: Posho ya Dharula 240 @20,000                                                                       4,800,000.00 
Jumla ndogo                                                                                                                   4,800,000.00 
 
D01S03: Kuwezesha malipo ya Mfanyakazi bora siku ya maadhimisho ya wafanyakazi 

mei Mosi, ifikapo Juni, 2023. 

221406: ZAWADI 2 @300,000                                                                                          600,000.00 

Jumla ndogo                                                                                                                      600,000.00 

D01S04: Kuwezesha malipo ya posho ya sare kwa watumishi 50 kutoka katika vituo 5 vya 

Afya ifikapo Juni, 2023 

220612: SARE ZA KAZI   300,000 @ 20                                                                     6,000,000.00 
Jumla ndogo                                                                                                                  6,000,000.00 

                            

C01S03: Kuwezesha kufanyika kwa matengenezo kutoka katika vituo vya Afya Pikipiki 6 

na gari 3 ifikapo Juni, 2023. 

230408: MATENGENEZO   1,000,000 @6                                                                 6,000,000.00 
Jumla ndogo                                                                                                                   6,000,000.00 

 

ZAHANATI 
D01S01: Kuwezesha malipo ya stahiki mbalimbali za watumishi walioko katika Zahanati 

62 ifikapo Juni, 2023 

210301: LIKIZO 400,000@Watu13                                                                             14,000,000:00 
229920: SHUGHURI ZA MAZISHI 500,000 @ watu 20                                        10,000,000:00 
210315: POSHO ZA KUJIKIMU   420000 @ watu 30                                             12,600,000:00  
Jumla ndogo                                                                                                                 36,600,000.00                                      

 

D01S02: Kuwezesha malipo ya posho ya dharula (On CallAllowance) kwa watumishi 240, 

kutoka katika Zahanati 62   ifikapo Juni, 2023 

210317: POSHO YA DHARULA 400 @20,000                                                          8,000,000:00 
Jumla ndogo                                                                                                                   8,000,000.00 
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D01S04: Kuwezesha malipo ya posho ya sare kwa watumishi 60 kutoka katika Zahanati 

62 ifikapo Juni, 2023 

220612: SARE ZA KAZI   300,000 @ 60                                                                     18,000,000.00 
Jumla Ndogo                                                                                                                18,000,000.00 

                                

C01S03: Kufanyika kwa matengenezo kutoka katika Zahanati 54 Pikipiki 9 Juni, 2023. 

230408: MATENGENEZO   1,000,000 @9                                                                   9,000,000.00 
Jumla ndogo                                                                                                                   9,000,000.00 

JUMLA KUU NYANJA ZOTE (MATUMIZI MENGINEYO)                             138,777,000 

 

CHF (FEDHA ZITOKANAZO NA UCHANGIAJI WA HUDUMA ZA AFYA) 

ZAHANATI 

D01S03: Kuwezesha upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya huduma za 

Afya  62 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit  1 @   15,000,000                                                                    15,000,000.00 
220405: VIFAA VYA HOSPITALI   kit 1 @ 12,000,000                                       12,000,000.00                                       

220407: MAABARA    kit  1 @ 5,000,000                                                                  5,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @  6,000,000                                                        6,000,000.00                                        

Jumla ndogo                                                                                                                38,000,000.00 

 

D01S02: Kuwezesha malipo ya posho ya dharula (On CallAllowance) kwa watumishi 240, 

kutoka katika Zahanati 62   ifikapo Juni, 2023 

210317: POSHO YA DHARULA 100 @20,000                                                           2,000,000:00 
Jumla ndogo                                                                                                                   2,000,000.00 

 

 

 

 

 

VITUO VYA AFYA 

D01S03: Kuwezesha upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya huduma za 

Afya 62 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit 1 @   17,000,000                                                                          17,000,000.00              

220407: MAABARA    kit 1 @ 12,000,000                                                                  12,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @ 10,000,000                                                       10,000,000.00                                        

Jumla ndogo                                                                                                                 39,000,000.00 

 

D01S02: Kuwezesha watumishi waliopo katika vituo vya Afya wanaotoa huduma za 

dharula kuweza kupata viburudisho ili kuleta chachu ya kazi na uwepo wao kila 

wakati katika vituo vya huduma   ifikapo Juni, 2023 
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210317: VIBURUDISHO 2,000,000  @4                                                                      8,000,000:00 
Jumla ndogo                                                                                                                   8,000,000.00 

JUMLA KUU ICHF                                                                              80,000,000.00 

 

 

FEDHA ZITOKANAZO NA MALIPO YA (NHIF) BIMA YA AFYA YA TAIFA 

ZAHANATI 

D01S03: Kuwezesha upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya huduma za 

Afya 62 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit 1 @   19,000,000                                                                         19,000,000.00 

220405: VIFAA VYA HOSPITALI   kit 1 @ 15,000,000                                         15,000,000 .00                                       

220407: MAABARA    kit 1 @ 7,000,000                                                                     7,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @ 9,000,000                                                          9,000,000.00                                        

Jumla ndogo                                                                                                                50,000,000.00 

 

D01S02: Kuwezesha malipo ya posho ya sare  kwa watumishi 40 ,kutoka katika Zahanati 

62   ifikapo Juni, 2023 

210317: POSHO YA DHARULA  40  @300,000                                                        12,000,000:0 
Jumla ndogo                                                                                                                 12,000,000.00 
 

 

VITUO VYA AFYA 

D01S03: Kuwezesha upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya huduma za 

Afya 62 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit  1 @   8,000,000                                                                            8,000,000.00              

220407: MAABARA    kit  1 @ 6,000,000                                                                   6,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @  4,000,000                                                        4,000,000.00                                        

Jumla ndogo                                                                                                               18,000,000.00 

JUMLA KUU NYANJA ZOTE NHIF NI                                                              80,000,000.00 

 

FEDHA KUTOKANA NA MAPATO YA PAPO KWA PAPO (USER FEE) 

ZAHANATI 

D01S03: Kuwezesha upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya huduma za 

Afya 62 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit 1 @   9,000,000                                                                             9,000,000.00 

220405: VIFAA VYA HOSPITALI   kit 1 @ 5,000,000                                             5,000,000 .00                                       

220407: MAABARA    kit 1 @ 4,000,000                                                                     4,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @ 5,000,000                                                          5,000,000.00                                        

Jumla ndogo                                                                                                               23,000,000.00 

 

D01S02: Kuwezesha upatikanaji wa kompyuta 12 kwaajili ya uanzishwaji wa mfumo wa 

mapato yatokanazyo na huduma za afya katika Zahanati 12   ifikapo Juni, 2023 
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210317: KOMPYUTA 12 @1,000,000                                                                       12,000,000:00 
Jumla ndogo                                                                                                               12,000,000.00 
 

VITUO VYA AFYA 

D01S03: Kuwezesha upatikanaji wa dawa na vifaa tiba kwaajili ya vituo vya huduma za 

Afya 62 ifikapo Juni, 2023 

220402: DAWA   kit 1 @   6,000,000                                                                             6,000,000.00              

220407: MAABARA    kit 1 @ 5,000,000                                                                     5,000,000.00                                      

410406: VIFAA VYA TIBA   kit 1 @ 4,000,000                                                         4,000,000.00                                        

Jumla ndogo                                                                                                                 15,000,000.00 

JUMLA KUU NYANJA ZOTE USER FEE NI                                                       50,000,000.00 

 

13. RASIMU YA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023  

KITENGO CHA SHERIA 

Katika mwaka wa fedha 2022/2023 kitengo cha Sheria kimeomba kupitishiwa bajeti ya 

jumla ya Tshs. 13,139,300/ ili kuwezesha utekelezaji wa shughuli mbalimbali za kitengo 

hii ikiwa ni fedha za mapato ya ndani na fedha za ruzuku kutoka serikali kuu (OC) 

514A: SHERIA UTAWALA 

A. RUZUKU TOKA SERIKALI KUU (OTHER CHARGES – OC) 

Fedha hizi zinaombwa kwa ajili ya stahiki ya Mkuu wa Kitengo  
Umeme 210,000x6= 1,260,000/= 

 
1,260,000/= 

Jumla Ndogo 1,260,000/= 
 

Simu      180,000x6= 1,080,000/= 1,080,000/= 
Jumla Ndogo 1,080,000/= 

 

 
 
Maombi ya kupitishiwa kiasi cha shilingi 840,000/= posho kwa ajili ya kuhudhuria 

mashauri ya Halmashauri Mahakamani. 

CODE MAELEZO KIASI 

Fedha inaombwa kwa ajili ya kufanya kazi masaa ya ziada 

Kiasi 120,000x 2= 240,000/= 

          100,000x6=  600,000/= 

240,000.00 

600,000.00 

Jumla ndogo 840,000/= 

 

Maombi ya kupitishiwa fedha kwa ajili ya stahiki ya pango la nyumba 

CODE MAELEZO KIASI 
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Fedha inaombwa kwa ajili ya malipo ya pango la nyumba la Mkuu wa 

Kitengo Kiasi 600,000/= x 3 miezi = 1,800,000/= 

1,800,000/= 

Jumla ndogo 1,800,000/= 

 

Maombi ya kupitishiwa fedha kwa ajili ya ununuzi wa shajara za Ofisi  

CODE  MAELEZO  KIASI 

Fedha inaombwa kwa ajili kununua shajara za Ofisi.   

Karatasi 1 rim x 12,000= 12,000/= 

Kibanio cha Pini (staple) 1x 6000= 6000/= 

Pini 1x 2000= 2000/= 

 

12,000/= 

6000/= 

2000/= 

Jumla ndogo 20,000/= 

JUMLA YA OC                                                                                                                5,000,000/= 

 

B. MATUMIZI TOKA MAPATO YA NDANI 
 

I. 514B – KITENGO CHA SHERIA 

Maombi ya kupitishiwa fedha kwa ajili ya kufanya kazi masaa ya ziada kwa kutembelea 

Mabaraza ya kata ya Halmashauri pamoja na Serikali za Vijiji kwa ajili ya kutoa mafunzo. 

CODE  MAELEZO KIASI 
Fedha inaombwa kwa ajili ya posho ya kufanya kazi masaa ya ziada  
30,000/=x 50 siku 1,500,000/= 

1,500,000/= 

 JUMLA 1,500,000/= 
 

Maombi ya kupitishiwa fedha kwa ajili ya manunuzi ya shajara za Ofisi Kitengo cha Sheria. 

CODE MAELEZO KIASI 
Fedha inaombwa kwa ajili ya kununua shajara za Ofisi 
Printa 450,000x 1= 450,000/= 
Karatasi 12,000x6= 72,000/= 
Wino wa Printa 100x1= 100,000/= 

 
450,000/= 
  72,000/= 
100,000/= 

 JUMLA 622,000/= 
 

      Maombi ya kupitishiwa fedha kwa ajili ya ununuzi wa nishati ya mafuta kwa ajili ya 

shughuli za kitengo za kuhudhuria mashauri ya Halmashauri pamoja na kutembelea 

Serikali za Vijiji na Mabaraza ya Kata kwa ajili ya kutoa mafunzo.                                                                 

CODE MAELEZO KIASI 

Fedha inaombwa kwa ajili ya manunuzi ya nishati ya mafuta 

2100 x 250 lita= 1,050,000/= 

 

525,000/= 

 JUMLA 525,000/= 

 

Maombi ya kupitishiwa fedha kwa ajili ya kununua sare za kuendea mahakamani kwa 
wanasheria wa Kitengo. 
CODE MAELEZO KIASI 



Rasimu ya Mpango na Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo kwa Mwaka 2022/2023    Uk 108 

Fedha inaombwa kwa ajili ya ununuzi wa sare mahakamani 

500,000x 4 sare =2,000,000/= 

 

2,000,000/= 

 JUMLA 2,000,000/= 

 

Maombi ya kupitishwa fedha kwa ajili ya kulipia pango la nyumba kwa Mkuu wa 

Kitengo. 

CODE MAELEZO KIASI 

Fedha inaombwa kwa ajili ya posho ya pango la Mkuu wa Kitengo 

600,000x2= 1,200,000/= 

 

1,200,000/= 

 JUMLA 1,200,000/= 

 

Maombi ya kupitishwa fedha kwa ajili ya posho ya safari ya kushughulikia marekebisho 

na utungwaji wa Sheria Ndogo. 

CODE MAELEZO  KIASI 

Fedha inayoombwa kwa ajili ya safari   120,000x 10 Siku =1,200,000/= 1,200,000/= 

 JUMLA 1,200,000/= 

 

JUMLA MAPATO YA NDANI KITENGO CHA SHERIA                                    7,047,000/= 

 

.                                          


